Ask Vụ đánh ghen kinh hoàng, đúng là không phải là người nữa rồi

Keebhead

..

Ghen tị là một cảm xúc mạnh mẽ có thể phá hủy các mối quan hệ.Nó có thể khiến bạn cảm thấy như bạn đang phát điên, và nó có thể khiến người ta khó tin vào người bạn ở cùng.Nhưng nếu tôi nói với bạn rằng sự ghen tuông không phải là một người?Đó không phải là điều mà người khác đang làm với bạn.Đó là một cảm giác mà bạn đang tạo ra bên trong chính mình.

Khi bạn cảm thấy ghen tị, đó là vì bạn sợ mất thứ gì đó.Bạn sợ rằng đối tác của bạn sẽ để lại cho bạn cho người khác, hoặc họ không bị thu hút bởi bạn như trước đây.Và nỗi sợ hãi này đang khiến bạn hành động theo những cách phá hoại mối quan hệ của bạn.

Bạn có thể bắt đầu buộc tội đối tác của mình gian lận hoặc bạn có thể cố gắng kiểm soát họ bằng cách hạn chế các tương tác của họ với người khác.Bạn có thể bị rút và xa, hoặc bạn có thể trở nên bám lấy và đòi hỏi.Tất cả những hành vi này được thúc đẩy bởi nỗi sợ mất đối tác của bạn và tất cả chúng đều khiến bạn thực sự sẽ mất chúng.

Tin tốt là bạn có thể vượt qua sự ghen tuông.Bước đầu tiên là nhận ra rằng đó là một vấn đề.Bạn cần phải thành thật với chính mình về thực tế là bạn cảm thấy ghen tị, và bạn cần hiểu tại sao.Một khi bạn biết tại sao bạn cảm thấy ghen tị, bạn có thể bắt đầu giải quyết các vấn đề tiềm ẩn.

Nếu bạn cảm thấy ghen tị vì bạn không an toàn về bản thân, bạn cần phải làm việc để xây dựng lòng tự trọng của mình.Nếu bạn cảm thấy ghen tị vì bạn không tin tưởng vào đối tác của mình, bạn cần nói chuyện với họ về mối quan tâm của bạn và làm việc để xây dựng lại niềm tin.

Ghen tị là một cảm xúc khó đối phó, nhưng không phải là không thể.Nếu bạn sẵn sàng đưa vào công việc, bạn có thể vượt qua nó và có một mối quan hệ hạnh phúc, lành mạnh.

** 5 hashtags: **

* #lòng ghen tị
* #Mối quan hệ
* #lòng tin
* #Yêu
* #niềm hạnh phúc
=======================================
#jealousy #Relationship #Trust #Love #happiness **The Horrific Jealousy Is Not a Person Anymore**

Jealousy is a powerful emotion that can destroy relationships. It can make you feel like you're going crazy, and it can make it hard to trust the person you're with. But what if I told you that jealousy is not a person? It's not something that someone else is doing to you. It's a feeling that you're creating inside yourself.

When you're feeling jealous, it's because you're afraid of losing something. You're afraid that your partner is going to leave you for someone else, or that they're not as attracted to you as they used to be. And this fear is causing you to act in ways that are destructive to your relationship.

You might start to accuse your partner of cheating, or you might try to control them by limiting their interactions with other people. You might become withdrawn and distant, or you might become clingy and demanding. All of these behaviors are driven by your fear of losing your partner, and they're all making it more likely that you will actually lose them.

The good news is that you can overcome jealousy. The first step is to recognize that it's a problem. You need to be honest with yourself about the fact that you're feeling jealous, and you need to understand why. Once you know why you're feeling jealous, you can start to address the underlying issues.

If you're feeling jealous because you're insecure about yourself, you need to work on building your self-esteem. If you're feeling jealous because you don't trust your partner, you need to talk to them about your concerns and work on rebuilding trust.

Jealousy is a difficult emotion to deal with, but it's not impossible. If you're willing to put in the work, you can overcome it and have a healthy, happy relationship.

**5 Hashtags:**

* #jealousy
* #Relationship
* #Trust
* #Love
* #happiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock