Ask Vue google adsense

Etsyerank2425

#Vue #google adsense #Vue adsense #Vue quảng cáo #Vue quảng cáo ###

Vue.js là một khung JavaScript phổ biến để xây dựng giao diện người dùng.Nó rất dễ sử dụng và có một cộng đồng lớn gồm các nhà phát triển.Google Adsense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web của mình và kiếm tiền từ họ.Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thêm Google AdSense vào ứng dụng Vue.js của bạn.

#### 1. Tạo ứng dụng Vue.js

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo một ứng dụng Vue.js.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng lệnh sau:

`` `
npm init vue-app app
`` `

Điều này sẽ tạo ra một thư mục mới gọi là `my-app` với ứng dụng Vue.js cơ bản.

#### 2. Cài đặt thư viện Google AdSense

Tiếp theo, bạn sẽ cần cài đặt Thư viện Google Adsense.Bạn có thể làm điều này bằng cách chạy lệnh sau:

`` `
NPM Cài đặt @Google-adsense/Vue
`` `

Điều này sẽ cài đặt thư viện Google AdSense vào ứng dụng Vue.js của bạn.

#### 3. Thêm thẻ tập lệnh Google AdSense

Trước khi bạn có thể thêm Google AdSense vào ứng dụng của mình, bạn cần thêm thẻ tập lệnh Google AdSense vào trang HTML của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách thêm mã sau vào thẻ `<head>` của bạn:

`` `
<script async src = "https://pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle
`` `

#### 4. Tạo một đơn vị quảng cáo

Khi bạn đã thêm thẻ tập lệnh Google AdSense vào trang của mình, bạn cần tạo một đơn vị quảng cáo.Một đơn vị quảng cáo là một định danh duy nhất được sử dụng để theo dõi quảng cáo của bạn.Bạn có thể tạo một đơn vị quảng cáo bằng cách truy cập [trang web Google AdSense] (https://adsense.google.com/) và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

#### 5. Thêm đơn vị quảng cáo vào ứng dụng của bạn

Bây giờ bạn đã tạo một đơn vị quảng cáo, bạn có thể thêm nó vào ứng dụng Vue.js của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng mã sau:

`` `
Nhập {adsense} từ "@Google-adsense/vue";

xuất mặc định {
các thành phần: {
Quảng cáo,
},
dữ liệu() {
trở lại {
adunitid: "your_ad_unit_id",
};
},
gắn () {
this. $ adsense.init ({
Adunitid: this.adunitid,
});
},
};
`` `

Trong mã này, chúng tôi đang nhập thành phần `adsense` từ thư viện Google Adsense.Sau đó, chúng tôi đang sử dụng thuộc tính `adunitid` để chỉ định ID của đơn vị quảng cáo của chúng tôi.Cuối cùng, chúng tôi đang gọi phương thức `init ()` trên thành phần `adsense` để khởi tạo nó.

#### 6. Hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của bạn

Khi bạn đã thêm thành phần Google AdSense vào ứng dụng của mình, bạn có thể hiển thị quảng cáo trên ứng dụng của mình bằng cách sử dụng mã sau:

`` `
<Adsense />
`` `

Điều này sẽ hiển thị một đơn vị quảng cáo trên ứng dụng của bạn.Kích thước và loại quảng cáo được hiển thị sẽ phụ thuộc vào cài đặt đơn vị quảng cáo của bạn.

#### 7. Kiểm tra quảng cáo của bạn

Khi bạn đã thêm Google AdSense vào ứng dụng của mình, bạn có thể kiểm tra quảng cáo của mình bằng cách truy cập ứng dụng của bạn trong trình duyệt.Bạn sẽ thấy một đơn vị quảng cáo được hiển thị trên trang của bạn.Nếu bạn không thấy một đơn vị quảng cáo, bạn có thể cần kiểm tra cài đặt đơn vị quảng cáo của mình.

### 5 hashtags

* #Vuejs
* #google Adsense
* #VueadSense
* #vueads
* #Vuead
=======================================
#Vue #google adsense #Vue adsense #Vue ads #Vue ad ### How to Add Google Adsense to Vue.js App

Vue.js is a popular JavaScript framework for building user interfaces. It is easy to use and has a large community of developers. Google AdSense is a program that allows you to place ads on your website and earn money from them. In this tutorial, we will show you how to add Google AdSense to your Vue.js app.

#### 1. Create a Vue.js App

To get started, you will need to create a Vue.js app. You can do this by using the following command:

```
npm init vue-app my-app
```

This will create a new directory called `my-app` with a basic Vue.js app.

#### 2. Install the Google AdSense Library

Next, you will need to install the Google AdSense library. You can do this by running the following command:

```
npm install @Google-adsense/vue
```

This will install the Google AdSense library into your Vue.js app.

#### 3. Add the Google AdSense Script Tag

Before you can add Google AdSense to your app, you need to add the Google AdSense script tag to your HTML page. You can do this by adding the following code to your `<head>` tag:

```
<script async src="https://pagead2.googlesyndication.com/pagead/js/adsbygoogle.js"></script>
```

#### 4. Create an Ad Unit

Once you have added the Google AdSense script tag to your page, you need to create an ad unit. An ad unit is a unique identifier that is used to track your ads. You can create an ad unit by going to the [Google AdSense website](https://adsense.google.com/) and clicking on the "Create an Ad Unit" button.

#### 5. Add the Ad Unit to Your App

Now that you have created an ad unit, you can add it to your Vue.js app. You can do this by using the following code:

```
import { AdSense } from "@Google-adsense/vue";

export default {
components: {
AdSense,
},
data() {
return {
adUnitId: "YOUR_AD_UNIT_ID",
};
},
mounted() {
this.$adSense.init({
adUnitId: this.adUnitId,
});
},
};
```

In this code, we are importing the `AdSense` component from the Google AdSense library. We are then using the `adUnitId` property to specify the ID of our ad unit. Finally, we are calling the `init()` method on the `AdSense` component to initialize it.

#### 6. Display Ads on Your App

Once you have added the Google AdSense component to your app, you can display ads on your app by using the following code:

```
<AdSense />
```

This will render an ad unit on your app. The size and type of ad that is displayed will depend on your ad unit settings.

#### 7. Test Your Ads

Once you have added Google AdSense to your app, you can test your ads by going to your app in the browser. You should see an ad unit displayed on your page. If you do not see an ad unit, you may need to check your ad unit settings.

### 5 Hashtags

* #Vuejs
* #Googleadsense
* #VueadSense
* #vueads
* #Vuead

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock