Share watch this if you're tired of being broke

vuvuong.trieu

#financialindependence #PersonalFinance #Budgeting #SavingMoney #investing ** Bạn có mệt mỏi vì bị phá vỡ không? **

Nếu bạn mệt mỏi với việc sống tiền lương để trả lương, đấu tranh để kiếm sống và không bao giờ cảm thấy như bạn có đủ tiền, thì bạn không đơn độc.Hàng triệu người đang ở trong cùng một chiếc thuyền.Nhưng tin tốt là có một lối thoát.

Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ với bạn 7 bước đơn giản mà bạn có thể thực hiện để bắt đầu nhận tài chính của mình theo thứ tự và cuối cùng bắt đầu xây dựng sự giàu có.

** 1.** ** Tạo ngân sách. **

Bước đầu tiên để có được tài chính của bạn để tạo ngân sách.Điều này sẽ giúp bạn theo dõi thu nhập và chi phí của bạn, và xem tiền của bạn sẽ đi đâu.Một khi bạn biết tiền của bạn sẽ đi đâu, bạn có thể bắt đầu thay đổi thói quen chi tiêu của mình và giải phóng thêm tiền để tiết kiệm và đầu tư.

** 2.** ** Theo dõi chi tiêu của bạn. **

Ngoài việc tạo ngân sách, bạn cũng nên theo dõi chi tiêu của mình.Điều này sẽ giúp bạn xem tiền của bạn thực sự sẽ đi đâu và xác định các khu vực nơi bạn có thể cắt giảm.Có nhiều cách khác nhau để theo dõi chi tiêu của bạn, chẳng hạn như sử dụng ứng dụng ngân sách, bảng tính hoặc chỉ đơn giản là viết ra mọi thứ bạn chi tiêu trong một cuốn sổ.

** 3.** ** Đặt mục tiêu tài chính. **

Một khi bạn biết tiền của bạn sẽ đi đâu, bạn có thể bắt đầu đặt mục tiêu tài chính.Bạn muốn đạt được điều gì với tiền của mình?Bạn có muốn tiết kiệm cho một khoản thanh toán xuống cho một ngôi nhà?Trả nợ?Nghỉ hưu sớm?Một khi bạn biết những gì bạn muốn đạt được, bạn có thể bắt đầu lập kế hoạch để đạt được mục tiêu của mình.

**4.** ** Tự động hóa tài chính của bạn. **

Một trong những cách tốt nhất để đứng đầu tài chính của bạn là tự động hóa các khoản thanh toán của bạn.Điều này có nghĩa là thiết lập thanh toán tự động cho các hóa đơn của bạn, để bạn không phải lo lắng về việc chúng ra khỏi tài khoản của bạn.Bạn cũng có thể thiết lập chuyển khoản tự động từ tài khoản kiểm tra của mình vào tài khoản tiết kiệm của mình, để bạn tiết kiệm tiền mà không cần suy nghĩ về nó.

** 5.** ** Đầu tư tiền của bạn. **

Khi bạn đã xử lý chi tiêu của mình và bạn bắt đầu tiết kiệm tiền, bạn có thể bắt đầu đầu tư tiền của mình.Đầu tư là một cách tuyệt vời để phát triển sự giàu có của bạn theo thời gian, và có nhiều cách đầu tư khác nhau.Bạn có thể đầu tư vào cổ phiếu, trái phiếu, quỹ tương hỗ hoặc bất động sản.

** 6.** **Thoát khỏi nợ nần.**

Nếu bạn có nợ, điều quan trọng là phải thoát ra khỏi nó càng nhanh càng tốt.Nợ có thể là một gánh nặng tài chính lớn và nó có thể ngăn bạn đạt được mục tiêu tài chính của mình.Có nhiều cách khác nhau để thoát khỏi nợ nần, chẳng hạn như hợp nhất nợ, giải quyết nợ hoặc phá sản.

** 7.** ** Sống bên dưới phương tiện của bạn. **

Bước cuối cùng để có được tài chính của bạn để sống dưới phương tiện của bạn.Điều này có nghĩa là chi tiêu ít tiền hơn bạn kiếm được.Không phải lúc nào cũng dễ dàng, nhưng điều đó rất quan trọng nếu bạn muốn xây dựng sự giàu có và đạt được mục tiêu tài chính của mình.

Nếu bạn làm theo 7 bước này, bạn sẽ tiếp tục nhận được tài chính của mình theo thứ tự và cuối cùng bắt đầu xây dựng sự giàu có.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Độc lập tài chính
* #PersonalFinance
* #Budgeting
* #tiết kiệm tiền
* #investing
=======================================
#financialindependence #PersonalFinance #Budgeting #SavingMoney #investing **Are You Tired of Being Broke?**

If you're tired of living paycheck to paycheck, struggling to make ends meet, and never feeling like you have enough money, then you're not alone. Millions of people are in the same boat. But the good news is that there is a way out.

In this article, I'm going to share with you 7 simple steps that you can take to start getting your finances in order and finally start building wealth.

**1. ** **Create a budget.**

The first step to getting your finances in order is to create a budget. This will help you to track your income and expenses, and see where your money is going. Once you know where your money is going, you can start to make changes to your spending habits and free up more money to save and invest.

**2. ** **Track your spending.**

In addition to creating a budget, you should also track your spending. This will help you to see where your money is actually going, and identify areas where you can cut back. There are many different ways to track your spending, such as using a budgeting app, a spreadsheet, or simply writing down everything you spend in a notebook.

**3. ** **Set financial goals.**

Once you know where your money is going, you can start to set financial goals. What do you want to achieve with your money? Do you want to save for a down payment on a house? Pay off debt? Retire early? Once you know what you want to achieve, you can start to make a plan to reach your goals.

**4. ** **Automate your finances.**

One of the best ways to stay on top of your finances is to automate your payments. This means setting up automatic payments for your bills, so that you don't have to worry about them coming out of your account. You can also set up automatic transfers from your checking account to your savings account, so that you're saving money without even thinking about it.

**5. ** **Invest your money.**

Once you have a handle on your spending and you're starting to save money, you can start to invest your money. Investing is a great way to grow your wealth over time, and there are many different ways to invest. You can invest in stocks, bonds, mutual funds, or real estate.

**6. ** **Get out of debt.**

If you have debt, it's important to get out of it as quickly as possible. Debt can be a major financial burden, and it can prevent you from reaching your financial goals. There are many different ways to get out of debt, such as debt consolidation, debt settlement, or bankruptcy.

**7. ** **Live below your means.**

The final step to getting your finances in order is to live below your means. This means spending less money than you earn. It's not always easy, but it's important if you want to build wealth and achieve your financial goals.

If you follow these 7 steps, you'll be well on your way to getting your finances in order and finally starting to build wealth.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #financialindependence
* #PersonalFinance
* #Budgeting
* #SavingMoney
* #investing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock