Share What to base motivation on

heavyduck463

..

Động lực là chìa khóa để đạt được mục tiêu của bạn.Nhưng bạn dựa trên động lực của mình là gì?Có nhiều điều khác nhau có thể thúc đẩy bạn, nhưng một số hiệu quả hơn những thứ khác.

** Dưới đây là một vài điều cần xem xét khi chọn những gì sẽ dựa trên động lực của bạn: **

*** Mục tiêu của bạn. ** Bạn muốn đạt được điều gì?Mục tiêu của bạn nên cụ thể, có thể đo lường được, có thể đạt được, có liên quan và giới hạn thời gian.Khi bạn có một mục tiêu rõ ràng trong tâm trí, việc duy trì động lực sẽ dễ dàng hơn.
*** Giá trị của bạn. ** Điều gì quan trọng đối với bạn?Giá trị của bạn là những điều bạn tin tưởng và điều đó thúc đẩy hành vi của bạn.Khi bạn dựa trên động lực của mình vào các giá trị của mình, bạn có nhiều khả năng sẽ đi đúng hướng, ngay cả khi mọi thứ trở nên khó khăn.
*** Sở thích của bạn. ** Bạn thích làm gì?Khi bạn đang làm điều gì đó bạn yêu thích, việc duy trì động lực sẽ dễ dàng hơn.Tìm cách kết hợp sở thích của bạn vào mục tiêu của bạn để bạn có thể hào hứng với việc làm việc đối với họ.
*** Điểm mạnh của bạn. ** Bạn giỏi gì?Khi bạn sử dụng điểm mạnh của mình để đạt được mục tiêu của mình, bạn có nhiều khả năng thành công hơn.Xác định điểm mạnh của bạn và tìm cách sử dụng chúng cho lợi thế của bạn.
*** Hệ thống hỗ trợ của bạn. ** Bạn có thể tin tưởng ai để hỗ trợ?Có một hệ thống hỗ trợ mạnh mẽ có thể giúp bạn duy trì động lực khi bạn cảm thấy nản lòng.Bao quanh bạn với những người tin vào bạn và những người sẽ giúp bạn đạt được mục tiêu của mình.

** Khi bạn đã xác định được điều gì thúc đẩy bạn, bạn có thể sử dụng nó để tạo ra một kế hoạch động lực cá nhân hóa. ** Kế hoạch động lực của bạn nên bao gồm:

* Mục tiêu cụ thể mà bạn muốn đạt được
* Lý do tại sao bạn muốn đạt được những mục tiêu này
* Chiến lược duy trì động lực
* Một hệ thống hỗ trợ để giúp bạn theo dõi

Bằng cách làm theo kế hoạch động lực của bạn, bạn sẽ có nhiều khả năng đạt được mục tiêu của mình và sống cuộc sống mà bạn muốn.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng để chia sẻ bài viết này: **

* #bàn thắng
* #tự cải thiện
* #cảm hứng
* #động lực
* #thành công
=======================================
#goals #self-improvement #inspiration #motivation #success **What to Base Motivation on**

Motivation is the key to achieving your goals. But what do you base your motivation on? There are many different things that can motivate you, but some are more effective than others.

**Here are a few things to consider when choosing what to base your motivation on:**

* **Your goals.** What do you want to achieve? Your goals should be specific, measurable, achievable, relevant, and time-bound. When you have a clear goal in mind, it's easier to stay motivated.
* **Your values.** What are important to you? Your values are the things that you believe in and that drive your behavior. When you base your motivation on your values, you're more likely to stay on track, even when things get tough.
* **Your interests.** What do you enjoy doing? When you're doing something you love, it's easier to stay motivated. Find ways to incorporate your interests into your goals so that you can stay excited about working towards them.
* **Your strengths.** What are you good at? When you use your strengths to achieve your goals, you're more likely to be successful. Identify your strengths and find ways to use them to your advantage.
* **Your support system.** Who can you count on for support? Having a strong support system can help you stay motivated when you're feeling discouraged. Surround yourself with people who believe in you and who will help you achieve your goals.

**Once you've identified what motivates you, you can use it to create a personalized motivation plan.** Your motivation plan should include:

* Specific goals that you want to achieve
* The reasons why you want to achieve these goals
* Strategies for staying motivated
* A support system to help you stay on track

By following your motivation plan, you'll be more likely to achieve your goals and live the life you want.

**Here are 5 hashtags that you can use to share this article:**

* #goals
* #self-improvement
* #inspiration
* #motivation
* #success

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock