Share WHY DO I BUY THIS STUFF??? ebay accountability part 3

#ebay #Shopping #thrift #accountability #elfControl ** Tại sao tôi mua thứ này ???Trách nhiệm của eBay Phần 3 **

Trong hai phần trước của loạt bài này, chúng tôi đã thảo luận về lý do tại sao chúng tôi mua sắm và tầm quan trọng của việc đặt giới hạn cho chính chúng tôi.Trong phần này, chúng ta sẽ xem xét một số chiến lược cụ thể để tự chịu trách nhiệm với các giới hạn đó.

** 1.Đặt ngân sách và tuân thủ nó. ** Đây là bước cơ bản và quan trọng nhất trong bất kỳ kế hoạch chi tiêu nào.Nếu bạn không biết bạn đang chi bao nhiêu tiền, bạn sẽ không bao giờ có thể kiểm soát chi tiêu của mình.Lập danh sách tất cả thu nhập và chi phí hàng tháng của bạn, sau đó trừ chi phí của bạn khỏi thu nhập của bạn để tìm chi tiêu tùy ý của bạn.Đây là số tiền bạn còn lại mỗi tháng để chi cho những người không thiết yếu, chẳng hạn như mua sắm.

** 2.Sử dụng ứng dụng mua sắm hoặc tiện ích mở rộng trình duyệt để theo dõi chi tiêu của bạn. ** Có một số ứng dụng và tiện ích mở rộng trình duyệt có thể giúp bạn theo dõi chi tiêu của mình.Đây có thể là một cách hữu ích để xem tiền của bạn sẽ đi đâu và đảm bảo bạn ở trong ngân sách của mình.

** 3.Đặt mục tiêu tiết kiệm và tự động hóa tiền tiết kiệm của bạn. ** Khi bạn đã tạo ngân sách, bạn cần quyết định số tiền bạn muốn tiết kiệm mỗi tháng.Khi bạn biết mục tiêu tiết kiệm của mình, bạn có thể thiết lập gói tiết kiệm tự động.Điều này sẽ giúp bạn tiết kiệm tiền mà không cần suy nghĩ về nó.

**4.Mua một cách chánh niệm. ** Khi bạn mua sắm, hãy dành thời gian và thực sự suy nghĩ về lý do tại sao bạn mua một thứ gì đó.Bạn đang mua nó vì bạn cần nó, hoặc chỉ vì bạn muốn nó?Bạn có tiền dự phòng không?Nếu bạn không chắc chắn, hãy đặt lại vật phẩm và quay lại với nó sau.

** 5.Hãy thực tế với chính mình. ** Thỉnh thoảng lại có thể phô trương bản thân mình.Chỉ cần đảm bảo rằng bạn không chi tiêu nhiều hơn bạn có thể chi trả và bạn không hy sinh các mục tiêu tài chính dài hạn của mình.

**Phần kết luận**

Mua sắm có thể rất nhiều niềm vui, nhưng điều quan trọng là phải chú ý đến chi tiêu của bạn và đặt giới hạn cho chính mình.Bằng cách làm theo các chiến lược trong bài viết này, bạn có thể học cách kiểm soát chi tiêu của mình và tiết kiệm tiền cho những thứ quan trọng nhất.

** hashtags: ** #ebay #Shopping #thrift #accountability #elfControl
=======================================
#ebay #Shopping #thrift #accountability #selfcontrol **Why Do I Buy This Stuff??? eBay Accountability Part 3**

In the previous two parts of this series, we discussed the reasons why we shop and the importance of setting limits for ourselves. In this part, we'll take a look at some specific strategies for holding yourself accountable to those limits.

**1. Set a budget and stick to it.** This is the most basic and important step in any spending plan. If you don't know how much money you're spending, you'll never be able to control your spending. Make a list of all your monthly income and expenses, and then subtract your expenses from your income to find your discretionary spending. This is the amount of money you have left each month to spend on non-essentials, such as shopping.

**2. Use a shopping app or browser extension to track your spending.** There are a number of apps and browser extensions that can help you track your spending. This can be a helpful way to see where your money is going and to make sure you're staying within your budget.

**3. Set a savings goal and automate your savings.** Once you've created a budget, you need to decide how much you want to save each month. Once you know your savings goal, you can set up an automatic savings plan. This will help you save money without even thinking about it.

**4. Shop mindfully.** When you're shopping, take your time and really think about why you're buying something. Are you buying it because you need it, or just because you want it? Do you have the money to spare? If you're not sure, put the item back and come back to it later.

**5. Be realistic with yourself.** It's okay to splurge on yourself every once in a while. Just make sure that you're not spending more than you can afford and that you're not sacrificing your long-term financial goals.

**Conclusion**

Shopping can be a lot of fun, but it's important to be mindful of your spending and to set limits for yourself. By following the strategies in this article, you can learn to control your spending and save money for the things that matter most.

**Hashtags:** #ebay #Shopping #thrift #accountability #selfcontrol

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock