Share Why You Should Cancel Amazon Prime

eBay3737

** Tại sao bạn nên hủy Amazon Prime **

Amazon Prime là một dịch vụ đăng ký phổ biến cung cấp vận chuyển hai ngày miễn phí cho các mặt hàng đủ điều kiện, cũng như truy cập vào Video Prime, Prime Music và các đặc quyền khác.Tuy nhiên, có một số lý do tại sao bạn có thể muốn hủy đăng ký Amazon Prime của mình.

** 1.Chi phí quá cao. ** Amazon Prime có giá $ 119 mỗi năm hoặc $ 12,99 mỗi tháng.Điều này có vẻ không giống nhiều tiền, nhưng nó có thể tăng lên theo thời gian.Nếu bạn không sử dụng tất cả các lợi ích của Prime, có thể đáng để hủy đăng ký của bạn để tiết kiệm tiền.

** 2.Bạn không cần vận chuyển hai ngày miễn phí. ** Một trong những lợi ích chính của Amazon Prime là vận chuyển hai ngày miễn phí.Tuy nhiên, nếu bạn không đặt hàng nhiều mặt hàng từ Amazon, bạn có thể không cần lợi ích này.Bạn vẫn có thể nhận được giao hàng miễn phí trên các mặt hàng đủ điều kiện từ Amazon mà không cần đăng ký Prime, chỉ là không nhanh chóng.

** 3.Bạn không sử dụng các lợi ích chính khác. ** Ngoài vận chuyển hai ngày miễn phí, Amazon Prime còn cung cấp quyền truy cập vào Video Prime, Prime Music và các đặc quyền khác.Tuy nhiên, nếu bạn không sử dụng những lợi ích này, bạn sẽ không nhận được giá trị tiền của mình từ đăng ký chính của mình.

**4.Bạn không hài lòng với dịch vụ. ** Nếu bạn có trải nghiệm tồi tệ với Amazon Prime, chẳng hạn như nhận các mặt hàng bị hư hỏng hoặc dịch vụ khách hàng kém, bạn có thể muốn hủy đăng ký của mình.

** 5.Bạn có thể nhận được lợi ích tương tự từ các dịch vụ khác. ** Có một số dịch vụ khác cung cấp vận chuyển miễn phí và các đặc quyền khác, chẳng hạn như Walmart+, Target Redcard và eBay Plus.Bạn có thể muốn xem xét các dịch vụ này nếu bạn đang tìm kiếm một giải pháp thay thế cho Amazon Prime.

** Nếu bạn đang nghĩ về việc hủy đăng ký Amazon Prime của mình, đây là một vài điều cần ghi nhớ: **

* Bạn có thể hủy đăng ký của mình bất cứ lúc nào.
* Bạn vẫn có thể sử dụng lợi ích chính của mình cho đến khi kết thúc thời gian thanh toán hiện tại.
* Nếu bạn hủy đăng ký và quyết định đăng ký lại sau, bạn sẽ phải trả toàn bộ phí hàng năm hoặc hàng tháng.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #AmazonPrime
* #Cancelamazonprime
* #AmazonPrimesUbs
* #AmazonPrimeBenefits
* #amazonprimealternative
=======================================
**Why You Should Cancel Amazon Prime**

Amazon Prime is a popular subscription service that offers free two-day shipping on eligible items, as well as access to Prime Video, Prime Music, and other perks. However, there are a number of reasons why you might want to cancel your Amazon Prime subscription.

**1. The cost is too high.** Amazon Prime costs $119 per year or $12.99 per month. This may not seem like a lot of money, but it can add up over time. If you're not using all of the benefits of Prime, it might be worth canceling your subscription to save money.

**2. You don't need the free two-day shipping.** One of the main benefits of Amazon Prime is free two-day shipping. However, if you don't order a lot of items from Amazon, you may not need this benefit. You can still get free shipping on eligible items from Amazon without a Prime subscription, just not as quickly.

**3. You don't use the other Prime benefits.** In addition to free two-day shipping, Amazon Prime also offers access to Prime Video, Prime Music, and other perks. However, if you don't use these benefits, you're not getting your money's worth out of your Prime subscription.

**4. You're not happy with the service.** If you've had a bad experience with Amazon Prime, such as receiving damaged items or poor customer service, you may want to cancel your subscription.

**5. You can get similar benefits from other services.** There are a number of other services that offer free shipping and other perks, such as Walmart+, Target RedCard, and eBay Plus. You may want to consider these services if you're looking for an alternative to Amazon Prime.

**If you're thinking about canceling your Amazon Prime subscription, here are a few things to keep in mind:**

* You can cancel your subscription at any time.
* You can still use your Prime benefits until the end of your current billing period.
* If you cancel your subscription and decide to resubscribe later, you'll have to pay the full annual or monthly fee.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #AmazonPrime
* #Cancelamazonprime
* #AmazonPrimeSubscription
* #AmazonPrimeBenefits
* #amazonprimealternatives

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock