Ask Xin Hương dẫn cách add domain vào blogspot ( Domain mua ở crazydomains.com.au)

Freeproxy32

### Cách thêm miền vào blogger (mua tại CrazyDomains.com.au)

** Bước 1: Mua một tên miền từ CrazyDomains.com.au **

Bước đầu tiên là mua một tên miền từ CrazyDomains.com.au.Bạn có thể chọn bất kỳ tên miền nào bạn muốn, miễn là nó có sẵn.Khi bạn đã mua tên miền của mình, bạn sẽ nhận được một email với chi tiết tài khoản của mình.

** Bước 2: Thiết lập tài khoản blogger của bạn **

Tiếp theo, bạn cần thiết lập một tài khoản blogger.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Blogger và nhấp vào nút "Tạo blog".Bạn sẽ cần nhập địa chỉ email của mình và tạo mật khẩu.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể truy cập bảng điều khiển blogger của mình.

** Bước 3: Kết nối tài khoản blogger của bạn với tên miền của bạn **

Bây giờ bạn có một tài khoản blogger và tên miền, bạn cần kết nối cả hai với nhau.Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào bảng điều khiển blogger của bạn và nhấp vào tab "Cài đặt".Sau đó, nhấp vào liên kết "miền tùy chỉnh" và nhập tên miền của bạn.Bạn cũng sẽ cần nhập các máy chủ tên được cung cấp cho bạn bởi Crazydomains.com.au.

** Bước 4: Xác minh tên miền của bạn **

Khi bạn đã nhập tên miền và máy chủ tên của mình, bạn cần xác minh tên miền của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần truy cập trang "Xác minh tên miền" trên trang web CrazyDomains và nhập mã được gửi qua email cho bạn.

** Bước 5: Xuất bản bài viết trên blog của bạn **

Bây giờ, tên miền của bạn được kết nối với tài khoản blogger của bạn, bạn có thể bắt đầu xuất bản các bài đăng trên blog.Để làm điều này, nhấp vào nút "Bài đăng mới" trong bảng điều khiển blogger của bạn và nhập tiêu đề và nội dung của bài đăng trên blog của bạn.Bạn cũng có thể thêm hình ảnh, video và liên kết đến bài đăng trên blog của bạn.

Khi bạn đã xuất bản bài đăng trên blog của mình, nó sẽ có sẵn trên tên miền của bạn.Bạn có thể truy cập blog của mình bằng cách nhập tên miền của bạn vào thanh địa chỉ của trình duyệt của bạn.

### 5 hashtags:

* #Blogger
* #lãnh địa
* #Crazydomains
* #Làm cách nào để
* #web hosting
=======================================
### How to Add a Domain to Blogger (Bought at CrazyDomains.com.au)

**Step 1: Buy a domain name from CrazyDomains.com.au**

The first step is to purchase a domain name from CrazyDomains.com.au. You can choose any domain name that you want, as long as it is available. Once you have purchased your domain name, you will receive an email with your account details.

**Step 2: Set up your Blogger account**

Next, you need to set up a Blogger account. You can do this by visiting the Blogger website and clicking on the "Create a Blog" button. You will need to enter your email address and create a password. Once you have created your account, you will be able to access your Blogger dashboard.

**Step 3: Connect your Blogger account to your domain name**

Now that you have a Blogger account and a domain name, you need to connect the two together. To do this, log in to your Blogger dashboard and click on the "Settings" tab. Then, click on the "Custom Domain" link and enter your domain name. You will also need to enter the nameservers that were provided to you by CrazyDomains.com.au.

**Step 4: Verify your domain name**

Once you have entered your domain name and nameservers, you need to verify your domain name. To do this, you will need to go to the "Verify Domain" page on the CrazyDomains website and enter the code that was emailed to you.

**Step 5: Publish your blog posts**

Now that your domain name is connected to your Blogger account, you can start publishing blog posts. To do this, click on the "New Post" button in your Blogger dashboard and enter the title and content of your blog post. You can also add images, videos, and links to your blog post.

Once you have published your blog post, it will be available on your domain name. You can access your blog by typing your domain name into the address bar of your browser.

### 5 Hashtags:

* #Blogger
* #DOMAIN
* #Crazydomains
* #howto
* #WebHosting

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock