Ask Your Checklist for eBay Account Creation

#ebay #ebayseller #ebayaccountcroation #ebaysellertips #ebaysellertutorial ** Danh sách kiểm tra của bạn để tạo tài khoản eBay **

Ebay là một thị trường toàn cầu nơi mọi người có thể mua và bán nhiều loại hàng hóa.Nếu bạn đang nghĩ đến việc bắt đầu kinh doanh eBay của riêng mình, có một vài điều bạn cần làm trước.Danh sách kiểm tra này sẽ hướng dẫn bạn qua quá trình tạo tài khoản eBay và bắt đầu bán.

** 1.Tạo tài khoản ebay **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản eBay.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web eBay và nhấp vào liên kết "Đăng ký".Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và mật khẩu của bạn.Bạn cũng cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ của eBay.

** 2.Xác minh địa chỉ email của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản eBay của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Điều này là để giúp bảo vệ tài khoản của bạn khỏi gian lận.Bạn sẽ nhận được một email xác minh từ eBay.Chỉ cần nhấp vào liên kết trong email để xác minh tài khoản của bạn.

** 3.Thêm thông tin thanh toán của bạn **

Trước khi bạn có thể bắt đầu bán trên eBay, bạn sẽ cần thêm thông tin thanh toán của mình.Điều này bao gồm thẻ tín dụng hoặc thông tin tài khoản ngân hàng của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập cài đặt tài khoản eBay của bạn và nhấp vào tab "Thanh toán".

**4.Thiết lập tùy chọn vận chuyển của bạn **

Khi bạn bán một mặt hàng trên eBay, bạn sẽ cần gửi nó cho người mua.Bạn có thể thiết lập tùy chọn vận chuyển của mình bằng cách truy cập cài đặt tài khoản eBay của bạn và nhấp vào tab "Vận chuyển".Bạn có thể chọn từ một loạt các phương thức vận chuyển, bao gồm USPS, UPS và FedEx.

** 5.Liệt kê mục đầu tiên của bạn **

Bây giờ bạn đã thiết lập tài khoản ebay của mình, bạn đã sẵn sàng liệt kê mục đầu tiên của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tab "Bán" và nhấp vào nút "Liệt kê một mục".Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề, mô tả, giá cả và hình ảnh của mặt hàng của bạn.Bạn cũng có thể thiết lập một thời gian niêm yết và các tùy chọn vận chuyển.

** 6.Quảng bá danh sách của bạn **

Khi bạn đã liệt kê mặt hàng của mình, bạn sẽ cần quảng bá nó để xem nó bởi những người mua tiềm năng.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng các công cụ tiếp thị của eBay, chẳng hạn như danh sách được quảng bá và trung tâm người bán.Bạn cũng có thể chia sẻ danh sách của mình trên phương tiện truyền thông xã hội và các nền tảng trực tuyến khác.

** 7.Gửi hàng của bạn **

Khi bạn đã bán một mặt hàng, bạn sẽ cần gửi nó cho người mua.Bạn có thể làm điều này bằng cách vào tài khoản eBay của bạn và nhấp vào tab "Bán".Bạn sẽ thấy một danh sách tất cả các mặt hàng được bán của bạn.Nhấp vào nút "Ship" để in nhãn vận chuyển.Sau đó, bạn có thể đưa mặt hàng của bạn đến bưu điện hoặc một hãng vận chuyển.

**số 8.Được trả tiền**

Khi người mua nhận được mặt hàng của bạn, họ sẽ có một vài ngày để để lại phản hồi.Nếu họ để lại phản hồi tích cực, bạn sẽ được trả tiền cho mặt hàng của bạn.Bạn có thể kiểm tra tài khoản ebay của mình để xem khi nào bạn dự kiến sẽ được thanh toán.

Tạo một tài khoản ebay và bắt đầu bán hàng là dễ dàng.Chỉ cần theo dõi danh sách kiểm tra này và bạn sẽ hoạt động và chạy ngay lập tức.

** 5 hashtags: **

..
=======================================
#ebay #ebayseller #eBayAccountCreation #ebaysellertips #ebaysellertutorial **Your checklist for eBay Account Creation**

eBay is a global marketplace where people can buy and sell a wide variety of goods. If you're thinking of starting your own eBay business, there are a few things you need to do first. This checklist will walk you through the process of creating an eBay account and getting started selling.

**1. Create an eBay account**

The first step is to create an eBay account. You can do this by visiting the eBay website and clicking on the "Sign Up" link. You'll need to provide your name, email address, and password. You'll also need to agree to the eBay terms of service.

**2. Verify your email address**

Once you've created your eBay account, you'll need to verify your email address. This is to help protect your account from fraud. You'll receive a verification email from eBay. Just click on the link in the email to verify your account.

**3. Add your payment information**

Before you can start selling on eBay, you'll need to add your payment information. This includes your credit card or bank account information. You can do this by going to your eBay account settings and clicking on the "Payments" tab.

**4. Set up your shipping preferences**

When you sell an item on eBay, you'll need to ship it to the buyer. You can set up your shipping preferences by going to your eBay account settings and clicking on the "Shipping" tab. You can choose from a variety of shipping methods, including USPS, UPS, and FedEx.

**5. List your first item**

Now that you've set up your eBay account, you're ready to list your first item. You can do this by going to the "Sell" tab and clicking on the "List an Item" button. You'll need to provide a title, description, price, and photos of your item. You can also set up a listing duration and shipping options.

**6. Promote your listing**

Once you've listed your item, you'll need to promote it to get it seen by potential buyers. You can do this by using eBay's marketing tools, such as Promoted Listings and Seller Hub. You can also share your listing on social media and other online platforms.

**7. Ship your item**

Once you've sold an item, you'll need to ship it to the buyer. You can do this by going to your eBay account and clicking on the "Sold" tab. You'll see a list of all your sold items. Click on the "Ship" button to print a shipping label. You can then take your item to the post office or a shipping carrier.

**8. Get paid**

Once the buyer receives your item, they'll have a few days to leave feedback. If they leave positive feedback, you'll be paid for your item. You can check your eBay account to see when you're expected to be paid.

Creating an eBay account and getting started selling is easy. Just follow this checklist and you'll be up and running in no time.

**5 hashtags:**

#ebay #ebayseller #eBayAccountCreation #ebaysellertips #ebaysellertutorial

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock