Tips $0-$450,000 In 30 Days Shopify Dropshipping (Case Study)

ngothuy.anh

** #Shopify #Dropshipping #Ec Commerce #Business #thành công **

** Cách tôi kiếm được 450.000 đô la trong 30 ngày với Shopify Dropshipping **

**Giới thiệu**

Dropshipping là một phương pháp thực hiện bán lẻ trong đó chủ cửa hàng không giữ hàng hóa trong kho.Thay vào đó, khi khách hàng đặt hàng, chủ cửa hàng mua mặt hàng từ nhà cung cấp của bên thứ ba và được giao trực tiếp cho khách hàng.Điều này cho phép chủ cửa hàng bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với rất ít hoặc không đầu tư trả trước.

Tôi đã bị bỏ rơi được vài năm rồi và tôi đã có rất nhiều thành công.Trên thực tế, gần đây tôi đã kiếm được 450.000 đô la trong 30 ngày với cửa hàng Shopify của tôi.

Trong nghiên cứu trường hợp này, tôi sẽ chia sẻ chiến lược chính xác của mình để bắt đầu và mở rộng một doanh nghiệp thả xuống thành công.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc chọn một sản phẩm đến tiếp thị cửa hàng của bạn.

** Chọn một sản phẩm **

Bước đầu tiên để bắt đầu một doanh nghiệp Dropshipping là chọn một sản phẩm để bán.Khi chọn một sản phẩm, có một vài điều bạn cần ghi nhớ.

Đầu tiên, bạn cần đảm bảo rằng có nhu cầu về sản phẩm.Bạn có thể làm điều này bằng cách thực hiện tìm kiếm Google cho sản phẩm và xem xét số lượng kết quả.Bạn cũng có thể sử dụng một công cụ như Keyword Planner để có ý tưởng về việc mọi người đang tìm kiếm sản phẩm bao nhiêu.

Thứ hai, bạn cần đảm bảo rằng sản phẩm có lợi nhuận.Bạn có thể tính tỷ suất lợi nhuận bằng cách trừ chi phí của sản phẩm từ giá bán.

Thứ ba, bạn cần đảm bảo rằng sản phẩm rất dễ vận chuyển.Dropshipping là tất cả về sự tiện lợi, vì vậy bạn muốn đảm bảo rằng sản phẩm dễ dàng cho nhà cung cấp của bạn vận chuyển.

** Tìm nhà cung cấp **

Khi bạn đã chọn một sản phẩm, bạn cần tìm nhà cung cấp.Có một số cách để tìm nhà cung cấp, nhưng cách dễ nhất là sử dụng một nền tảng dropshipping như Shopify.Shopify có một thư mục nhà cung cấp tích hợp, nơi bạn có thể tìm nhà cung cấp cho nhiều loại sản phẩm.

Khi chọn nhà cung cấp, có một vài điều bạn cần ghi nhớ.

Đầu tiên, bạn cần đảm bảo rằng nhà cung cấp là đáng tin cậy.Bạn không muốn bị mắc kẹt với một nhà cung cấp không giao hàng đúng hạn hoặc ai gửi cho bạn các sản phẩm sai.

Thứ hai, bạn cần đảm bảo rằng nhà cung cấp có một hồ sơ theo dõi tốt.Bạn có thể đọc các đánh giá của nhà cung cấp trực tuyến hoặc hỏi những người bán hàng hóa khác cho các khuyến nghị.

Thứ ba, bạn cần đảm bảo rằng nhà cung cấp là giá cả phải chăng.Bạn không muốn trả quá nhiều cho các sản phẩm của mình, nhưng bạn cũng không muốn hy sinh chất lượng.

** Thiết lập cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã chọn một sản phẩm và tìm thấy một nhà cung cấp, bạn cần thiết lập cửa hàng của mình.Nếu bạn đang sử dụng Shopify, đây là một quá trình tương đối đơn giản.Bạn có thể làm theo hướng dẫn trên trang web của Shopify để thiết lập cửa hàng của bạn.

Khi thiết lập cửa hàng của bạn, có một vài điều bạn cần ghi nhớ.

Đầu tiên, bạn cần đảm bảo rằng cửa hàng của bạn trông chuyên nghiệp.Bạn muốn tạo một cửa hàng mà khách hàng của bạn sẽ tin tưởng.

Thứ hai, bạn cần đảm bảo rằng cửa hàng của bạn dễ sử dụng.Khách hàng của bạn sẽ có thể tìm thấy những gì họ đang tìm kiếm nhanh chóng và dễ dàng.

Thứ ba, bạn cần đảm bảo rằng cửa hàng của bạn thân thiện với thiết bị di động.Ngày càng có nhiều người mua sắm trực tuyến từ điện thoại của họ, vì vậy bạn cần đảm bảo rằng cửa hàng của bạn có vẻ tốt và hoạt động tốt trên các thiết bị di động.

** Tiếp thị cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã thiết lập cửa hàng của mình, bạn cần bắt đầu tiếp thị nó.Có một số cách để tiếp thị cửa hàng của bạn, nhưng cách hiệu quả nhất là sử dụng quảng cáo trả tiền.

Quảng cáo phải trả tiền là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng mục tiêu và hướng lưu lượng truy cập đến cửa hàng của bạn.Bạn có thể sử dụng các nền tảng như Google Adwords hoặc quảng cáo Facebook để tạo quảng cáo sẽ xuất hiện trước những người quan tâm đến sản phẩm của bạn.

Khi tạo quảng cáo trả phí, có một vài điều bạn cần ghi nhớ.

Đầu tiên, bạn cần đảm bảo rằng quảng cáo của bạn có liên quan đến đối tượng mục tiêu của bạn.Bạn không muốn lãng phí tiền của mình bằng cách hiển thị quảng cáo của bạn cho những người không quan tâm đến sản phẩm của bạn.

Thứ hai, bạn cần đảm bảo rằng quảng cáo của bạn hấp dẫn.Bạn cần tạo quảng cáo sẽ khiến mọi người muốn nhấp vào chúng.

Thứ ba, bạn cần đảm bảo rằng quảng cáo của bạn có giá cả phải chăng.Bạn không muốn chi nhiều tiền hơn cho quảng cáo hơn là bạn đang kiếm được từ việc bán hàng.

** Mở rộng quy mô doanh nghiệp của bạn **

Khi bạn bắt đầu bán hàng, bạn cần bắt đầu mở rộng quy mô doanh nghiệp của mình.Cách tốt nhất để mở rộng quy mô doanh nghiệp của bạn là tăng lưu lượng truy cập và doanh số của bạn.
=======================================
**#shopify #Dropshipping #ecommerce #Business #success**

**How I Made $450,000 in 30 Days With Shopify Dropshipping**

**Introduction**

Dropshipping is a retail fulfillment method where a store owner does not keep goods in stock. Instead, when a customer places an order, the store owner purchases the item from a third-party supplier and has it shipped directly to the customer. This allows store owners to start an online business with little to no upfront investment.

I've been dropshipping for a few years now, and I've had a lot of success. In fact, I recently made $450,000 in 30 days with my Shopify store.

In this case study, I'm going to share my exact strategy for starting and scaling a successful dropshipping business. I'll cover everything from choosing a product to marketing your store.

**Choosing a Product**

The first step to starting a dropshipping business is choosing a product to sell. When choosing a product, there are a few things you need to keep in mind.

First, you need to make sure that there is a demand for the product. You can do this by doing a Google search for the product and looking at the number of results. You can also use a tool like Keyword Planner to get an idea of how much people are searching for the product.

Second, you need to make sure that the product is profitable. You can calculate the profit margin by subtracting the cost of the product from the selling price.

Third, you need to make sure that the product is easy to ship. Dropshipping is all about convenience, so you want to make sure that the product is easy for your supplier to ship.

**Finding a Supplier**

Once you've chosen a product, you need to find a supplier. There are a number of ways to find suppliers, but the easiest way is to use a dropshipping platform like Shopify. Shopify has a built-in supplier directory where you can find suppliers for a variety of products.

When choosing a supplier, there are a few things you need to keep in mind.

First, you need to make sure that the supplier is reliable. You don't want to be stuck with a supplier who doesn't deliver on time or who sends you the wrong products.

Second, you need to make sure that the supplier has a good track record. You can read reviews of the supplier online or ask other dropshipping sellers for recommendations.

Third, you need to make sure that the supplier is affordable. You don't want to pay too much for your products, but you also don't want to sacrifice quality.

**Setting Up Your Store**

Once you've chosen a product and found a supplier, you need to set up your store. If you're using Shopify, this is a relatively simple process. You can follow the instructions on Shopify's website to set up your store.

When setting up your store, there are a few things you need to keep in mind.

First, you need to make sure that your store looks professional. You want to create a store that your customers will trust.

Second, you need to make sure that your store is easy to use. Your customers should be able to find what they're looking for quickly and easily.

Third, you need to make sure that your store is mobile-friendly. More and more people are shopping online from their phones, so you need to make sure that your store looks good and works well on mobile devices.

**Marketing Your Store**

Once you've set up your store, you need to start marketing it. There are a number of ways to market your store, but the most effective way is to use paid advertising.

Paid advertising is a great way to reach a targeted audience and drive traffic to your store. You can use platforms like Google AdWords or Facebook Ads to create ads that will appear in front of people who are interested in your product.

When creating paid ads, there are a few things you need to keep in mind.

First, you need to make sure that your ads are relevant to your target audience. You don't want to waste your money by showing your ads to people who aren't interested in your product.

Second, you need to make sure that your ads are compelling. You need to create ads that will make people want to click on them.

Third, you need to make sure that your ads are affordable. You don't want to spend more money on ads than you're making from sales.

**Scaling Your Business**

Once you start making sales, you need to start scaling your business. The best way to scale your business is to increase your traffic and sales.

* Mất bao nhiêu thời gian để đạt doanh số 450.000 đô la?
* Các chiến lược tiếp thị chính được sử dụng để đạt được sự tăng trưởng này là gì?
* Những thách thức lớn nhất phải đối mặt trong khoảng thời gian này là gì?
* Những bài học nào đã được học từ kinh nghiệm này?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock