Share 04: How to create shopify store

Etsyrnk38

** Cách tạo một cửa hàng Shopify **

Shopify là một nền tảng thương mại điện tử phổ biến cho phép bạn tạo một cửa hàng trực tuyến và bán sản phẩm của bạn.Thật dễ dàng để sử dụng, với nhiều tính năng khác nhau có thể giúp bạn có được cửa hàng của mình và chạy nhanh chóng.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình tạo một cửa hàng Shopify, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến thêm sản phẩm và vận chuyển chúng cho khách hàng của bạn.

## Bước 1: Thiết lập tài khoản Shopify của bạn

Để bắt đầu, hãy truy cập trang web Shopify và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Bạn sẽ được yêu cầu nhập địa chỉ email, mật khẩu và tên doanh nghiệp của bạn.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển Shopify của mình.Đây là nơi bạn sẽ quản lý cửa hàng của mình, thêm sản phẩm và theo dõi đơn đặt hàng.

## Bước 2: Chọn một chủ đề

Bước tiếp theo là chọn một chủ đề cho cửa hàng của bạn.Chủ đề là các mẫu được thiết kế sẵn mà bạn có thể sử dụng để thay đổi giao diện của cửa hàng của bạn.

Shopify có nhiều chủ đề để lựa chọn, vì vậy bạn chắc chắn sẽ tìm thấy một chủ đề phù hợp với thương hiệu của bạn.Bạn có thể xem trước từng chủ đề trước khi chọn nó, vì vậy bạn có thể chắc chắn rằng đó là những gì bạn muốn.

## Bước 3: Thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn

Bây giờ là lúc để thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn.Để làm điều này, nhấp vào tab "Sản phẩm" trong bảng điều khiển Shopify của bạn.

Bạn sẽ được yêu cầu nhập thông tin sau cho từng sản phẩm:

* Tiêu đề
* Sự miêu tả
* Giá
* Hình ảnh
* Đang chuyển hàng

Khi bạn đã thêm tất cả các sản phẩm của mình, bạn có thể thiết lập mức giá vận chuyển và thuế.

## Bước 4: Thiết lập mức giá vận chuyển và thuế của bạn

Shopify cho phép bạn thiết lập mức giá vận chuyển khác nhau cho các khu vực khác nhau.Bạn cũng có thể thiết lập thuế cho các sản phẩm của bạn.

Để thiết lập giá vận chuyển của bạn, nhấp vào tab "Cài đặt" trong bảng điều khiển Shopify của bạn.Sau đó, nhấp vào tab "Vận chuyển" và nhập giá vận chuyển của bạn.

Để thiết lập thuế của bạn, nhấp vào tab "Cài đặt" và sau đó nhấp vào tab "Thuế".Nhập thuế suất của bạn và sau đó nhấp vào "Lưu."

## Bước 5: Quảng cáo cửa hàng của bạn

Khi bạn đã tạo cửa hàng Shopify của mình, bạn cần quảng bá nó để mọi người có thể tìm thấy nó.Có một số cách để quảng bá cửa hàng của bạn, bao gồm:

* Truyền thông xã hội
* Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm (SEO)
* Quảng cáo trả tiền

## Phần kết luận

Tạo một cửa hàng Shopify rất dễ dàng và có thể được thực hiện chỉ trong vài phút.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể có cửa hàng trực tuyến của riêng mình và chạy ngay lập tức.

### 5 hashtags

* #Shopify
* #Commerce
* #cửa hàng trực tuyến
* #startabusiness
* #entrepreneur
=======================================
**How to Create a Shopify Store**

Shopify is a popular e-commerce platform that allows you to create an online store and sell your products. It's easy to use, with a variety of features that can help you get your store up and running quickly.

In this article, we'll walk you through the process of creating a Shopify store, from setting up your account to adding products and shipping them to your customers.

## Step 1: Set up your Shopify account

To get started, visit the Shopify website and click on the "Create an account" button. You'll be asked to enter your email address, password, and business name.

Once you've created your account, you'll be taken to your Shopify dashboard. This is where you'll manage your store, add products, and track orders.

## Step 2: Choose a theme

The next step is to choose a theme for your store. Themes are pre-designed templates that you can use to change the look and feel of your store.

Shopify has a variety of themes to choose from, so you're sure to find one that fits your brand. You can preview each theme before you choose it, so you can make sure it's what you want.

## Step 3: Add products to your store

Now it's time to add products to your store. To do this, click on the "Products" tab in your Shopify dashboard.

You'll be asked to enter the following information for each product:

* Title
* Description
* Price
* Images
* Shipping

Once you've added all of your products, you can set up your shipping rates and taxes.

## Step 4: Set up your shipping rates and taxes

Shopify allows you to set up different shipping rates for different regions. You can also set up taxes for your products.

To set up your shipping rates, click on the "Settings" tab in your Shopify dashboard. Then, click on the "Shipping" tab and enter your shipping rates.

To set up your taxes, click on the "Settings" tab and then click on the "Taxes" tab. Enter your tax rates and then click on "Save."

## Step 5: Promote your store

Once you've created your Shopify store, you need to promote it so that people can find it. There are a number of ways to promote your store, including:

* Social media
* Search engine optimization (SEO)
* Paid advertising

## Conclusion

Creating a Shopify store is easy and can be done in just a few minutes. By following the steps in this article, you can have your own online store up and running in no time.

### 5 Hashtags

* #Shopify
* #ecommerce
* #onlinestore
* #startabusiness
* #entrepreneur

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock