Share 04: How to create shopify store

phamngocphuhai

## Cách tạo một cửa hàng Shopify

### Giới thiệu

Shopify là một nền tảng phổ biến để tạo ra các cửa hàng trực tuyến.Nó cung cấp một loạt các tính năng giúp mọi người dễ dàng thiết lập và điều hành một doanh nghiệp trực tuyến.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình tạo một cửa hàng Shopify, từ việc chọn một tên miền và chủ đề đến thêm sản phẩm và vận chuyển chúng cho khách hàng.

### Chọn một tên miền và chủ đề

Bước đầu tiên trong việc tạo một cửa hàng Shopify là chọn một tên miền.Đây là địa chỉ mà mọi người sẽ nhập vào trình duyệt của họ để truy cập cửa hàng của bạn.Ví dụ: tên miền của cửa hàng của chúng tôi là www.example.com.

Khi chọn một tên miền, điều quan trọng là chọn một cái gì đó có liên quan đến doanh nghiệp của bạn và dễ nhớ.Bạn cũng nên đảm bảo rằng tên miền có sẵn.Bạn có thể kiểm tra tính khả dụng của một tên miền tại Godaddy.

Khi bạn đã chọn một tên miền, bạn có thể chọn một chủ đề cho cửa hàng của mình.Chủ đề là các mẫu được tạo sẵn mà bạn có thể sử dụng để thay đổi giao diện của cửa hàng của bạn.Shopify cung cấp nhiều chủ đề để lựa chọn, vì vậy bạn chắc chắn sẽ tìm thấy một chủ đề phù hợp với doanh nghiệp của bạn.

### Thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn

Khi bạn đã chọn một tên miền và chủ đề, bạn có thể bắt đầu thêm sản phẩm vào cửa hàng của mình.Để làm điều này, hãy truy cập phần "Sản phẩm" trong bảng điều khiển Shopify của bạn và nhấp vào "Thêm sản phẩm".

Khi thêm sản phẩm, bạn sẽ cần nhập thông tin sau:

* Tiêu đề: Tiêu đề sản phẩm của bạn
* Mô tả: Mô tả chi tiết về sản phẩm của bạn
* Giá: Giá sản phẩm của bạn
* Hàng tồn kho: Số lượng đơn vị bạn có trong kho
* Hình ảnh: Hình ảnh sản phẩm của bạn

Bạn cũng có thể thêm thông tin bổ sung vào sản phẩm của mình, chẳng hạn như chi tiết vận chuyển và thuế.

### vận chuyển sản phẩm của bạn

Khi bạn đã thêm sản phẩm vào cửa hàng của mình, bạn cần thiết lập vận chuyển.Shopify cung cấp nhiều tùy chọn vận chuyển, vì vậy bạn có thể chọn một tùy chọn phù hợp nhất với doanh nghiệp của bạn.

Tùy chọn vận chuyển phổ biến nhất là sử dụng máy tính vận chuyển của Shopify.Máy tính này sẽ giúp bạn xác định chi phí vận chuyển sản phẩm của bạn đến các vị trí khác nhau.

Bạn cũng có thể sử dụng nhãn vận chuyển của Shopify.Các nhãn này được in sẵn với thông tin vận chuyển của bạn, vì vậy bạn có thể chỉ cần gắn chúng vào các gói của mình và thả chúng tại Bưu điện.

### Quảng cáo cửa hàng của bạn

Khi bạn đã tạo cửa hàng Shopify của mình, bạn cần quảng bá nó để mọi người có thể tìm thấy nó.Có một số cách để quảng bá cửa hàng của bạn, bao gồm:

* Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm (SEO): Tối ưu hóa cửa hàng của bạn cho các công cụ tìm kiếm sẽ giúp nó xếp hạng cao hơn trong kết quả tìm kiếm, sẽ mang lại nhiều lưu lượng truy cập hơn cho cửa hàng của bạn.
* Phương tiện truyền thông xã hội: Thúc đẩy cửa hàng của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội có thể giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn.
* Quảng cáo trả phí: Bạn có thể sử dụng quảng cáo trả tiền để nhắm mục tiêu những người quan tâm đến sản phẩm của bạn.

### Phần kết luận

Tạo một cửa hàng Shopify là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến.Shopify cung cấp một loạt các tính năng giúp mọi người dễ dàng thiết lập và điều hành một cửa hàng trực tuyến.Trong bài viết này, chúng tôi đã hướng dẫn bạn trong quá trình tạo một cửa hàng Shopify, từ việc chọn một tên miền và chủ đề đến thêm sản phẩm và vận chuyển chúng cho khách hàng.

### hashtags

* #Shopify
* #Commerce
* #OnlineBusiness
* #startabusiness
* #Doanh nghiệp nhỏ
=======================================
## How to Create a Shopify Store

### Introduction

Shopify is a popular platform for creating online stores. It offers a variety of features that make it easy for anyone to set up and run an online business. In this article, we will walk you through the process of creating a Shopify store, from choosing a domain name and theme to adding products and shipping them to customers.

### Choosing a Domain Name and Theme

The first step in creating a Shopify store is choosing a domain name. This is the address that people will type into their browsers to access your store. For example, our store's domain name is www.example.com.

When choosing a domain name, it's important to pick something that is relevant to your business and easy to remember. You should also make sure that the domain name is available. You can check the availability of a domain name at GoDaddy.

Once you've chosen a domain name, you can choose a theme for your store. Themes are pre-made templates that you can use to change the look and feel of your store. Shopify offers a variety of themes to choose from, so you're sure to find one that fits your business.

### Adding Products to Your Store

Once you've chosen a domain name and theme, you can start adding products to your store. To do this, go to the "Products" section of your Shopify dashboard and click "Add Product."

When adding a product, you'll need to enter the following information:

* Title: The title of your product
* Description: A detailed description of your product
* Price: The price of your product
* Inventory: The number of units you have in stock
* Images: Images of your product

You can also add additional information to your product, such as shipping details and taxes.

### Shipping Your Products

Once you've added products to your store, you need to set up shipping. Shopify offers a variety of shipping options, so you can choose the one that best suits your business.

The most common shipping option is to use Shopify's shipping calculator. This calculator will help you determine the cost of shipping your products to different locations.

You can also use Shopify's shipping labels. These labels are pre-printed with your shipping information, so you can simply attach them to your packages and drop them off at the post office.

### Promoting Your Store

Once you've created your Shopify store, you need to promote it so that people can find it. There are a number of ways to promote your store, including:

* Search engine optimization (SEO): Optimizing your store for search engines will help it rank higher in search results, which will bring more traffic to your store.
* Social media: Promoting your store on social media can help you reach a wider audience.
* Paid advertising: You can use paid advertising to target people who are interested in your products.

### Conclusion

Creating a Shopify store is a great way to start an online business. Shopify offers a variety of features that make it easy for anyone to set up and run an online store. In this article, we walked you through the process of creating a Shopify store, from choosing a domain name and theme to adding products and shipping them to customers.

### Hashtags

* #Shopify
* #ecommerce
* #OnlineBusiness
* #startabusiness
* #SmallBusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock