Share 05) How to add payment gateway

MMO2Dwarrior33

Trong Shopify ** Cách thêm cổng thanh toán ở Shopify **

Shopify là một nền tảng thương mại điện tử phổ biến cho phép bạn dễ dàng tạo và bán sản phẩm trực tuyến.Một trong những tính năng quan trọng nhất của Shopify là khả năng tích hợp với nhiều cổng thanh toán khác nhau, để bạn có thể chấp nhận thanh toán từ khách hàng theo nhiều cách khác nhau.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thêm một cổng thanh toán vào cửa hàng Shopify của bạn.Chúng tôi sẽ sử dụng Stripe làm ví dụ, nhưng quy trình này tương tự cho các cổng thanh toán khác.

** 1.Cài đặt ứng dụng Stripe **

Bước đầu tiên là cài đặt ứng dụng Stripe từ cửa hàng ứng dụng Shopify.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều khiển quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào ** Ứng dụng **>*** Tất cả các ứng dụng **.Sau đó, tìm kiếm "sọc" và nhấp ** Cài đặt **.

** 2.Thiết lập tài khoản sọc của bạn **

Sau khi ứng dụng Stripe được cài đặt, bạn sẽ cần thiết lập tài khoản Stripe của mình.Để thực hiện việc này, nhấp vào ** Cài đặt **> ** Thanh toán **> ** Stripe **.Sau đó, nhập chi tiết tài khoản Stripe của bạn và nhấp vào ** Lưu **.

** 3.Bật sọc cho sản phẩm của bạn **

Bây giờ bạn đã thiết lập tài khoản Stripe của mình, bạn cần bật nó cho sản phẩm của mình.Để làm điều này, nhấp vào ** Sản phẩm **> ** Tất cả các sản phẩm **.Sau đó, chọn sản phẩm mà bạn muốn kích hoạt Stripe cho và nhấp vào ** Chỉnh sửa **.

Trong phần ** chi tiết sản phẩm **, cuộn xuống phần ** Thanh toán ** và nhấp vào ** Bật ** bên cạnh Stripe.

**4.Kiểm tra tích hợp sọc của bạn **

Bây giờ bạn đã kích hoạt sọc cho các sản phẩm của mình, bạn có thể kiểm tra tích hợp của mình bằng cách thêm một sản phẩm vào giỏ hàng của bạn và kiểm tra.

Khi bạn tiếp cận trang thanh toán, bạn sẽ thấy tùy chọn thanh toán sọc.Nhấp vào tùy chọn thanh toán sọc và nhập chi tiết thanh toán của bạn.

Nếu thanh toán của bạn thành công, bạn sẽ có thể hoàn thành đơn đặt hàng của mình.

** 5.Quản lý thanh toán sọc của bạn **

Bạn có thể quản lý các khoản thanh toán sọc của bạn từ bảng điều khiển quản trị viên Shopify của bạn.Để thực hiện việc này, nhấp vào ** Cài đặt **> ** Thanh toán **> ** Stripe **.

Trang này sẽ hiển thị cho bạn một danh sách tất cả các khoản thanh toán sọc của bạn.Bạn cũng có thể xem chi tiết về mỗi khoản thanh toán, chẳng hạn như số tiền, ngày và địa chỉ email của khách hàng.

** Thêm một cổng thanh toán vào cửa hàng Shopify của bạn là một quá trình tương đối đơn giản.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể chấp nhận thanh toán từ khách hàng của mình ngay lập tức. **

** Hashtags: **

#Shopify #Ec Commerce #paymentgateways #Stripe #EcommerCetips
=======================================
in shopify **How to Add a Payment Gateway in Shopify**

Shopify is a popular e-commerce platform that allows you to easily create and sell products online. One of the most important features of Shopify is its ability to integrate with a variety of payment gateways, so that you can accept payments from your customers in a variety of ways.

In this article, we will show you how to add a payment gateway to your Shopify store. We will be using Stripe as an example, but the process is similar for other payment gateways.

**1. Install the Stripe app**

The first step is to install the Stripe app from the Shopify App Store. To do this, go to your Shopify admin dashboard and click **Apps** > **All Apps**. Then, search for "Stripe" and click **Install**.

**2. Set up your Stripe account**

Once the Stripe app is installed, you will need to set up your Stripe account. To do this, click **Settings** > **Payments** > **Stripe**. Then, enter your Stripe account details and click **Save**.

**3. Enable Stripe for your products**

Now that you have set up your Stripe account, you need to enable it for your products. To do this, click **Products** > **All Products**. Then, select the product that you want to enable Stripe for and click **Edit**.

In the **Product Details** section, scroll down to the **Payments** section and click **Enable** next to Stripe.

**4. Test your Stripe integration**

Now that you have enabled Stripe for your products, you can test your integration by adding a product to your cart and checking out.

When you reach the checkout page, you should see a Stripe payment option. Click on the Stripe payment option and enter your payment details.

If your payment is successful, you will be able to complete your order.

**5. Manage your Stripe payments**

You can manage your Stripe payments from your Shopify admin dashboard. To do this, click **Settings** > **Payments** > **Stripe**.

This page will show you a list of all your Stripe payments. You can also view details about each payment, such as the amount, the date, and the customer's email address.

**Adding a payment gateway to your Shopify store is a relatively simple process. By following the steps in this article, you can be accepting payments from your customers in no time.**

**Hashtags:**

#Shopify #ecommerce #paymentgateways #Stripe #EcommerCetips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock