Share #1 Part 2 Setting up your FREE Shopify account

kimsakansas

## Phần 2: Thiết lập tài khoản Shopify miễn phí của bạn

Trong phần này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình thiết lập tài khoản Shopify miễn phí của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ tạo tài khoản của bạn đến thêm sản phẩm và phương thức vận chuyển.

### 1. Tạo tài khoản Shopify của bạn

Để tạo tài khoản Shopify của bạn, chỉ cần truy cập trang web Shopify và nhấp vào nút ** "Bắt đầu" **.Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập địa chỉ email của bạn và tạo mật khẩu.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ được đưa đến bảng điều khiển Shopify của bạn.Đây là nơi bạn sẽ quản lý tất cả các khía cạnh của cửa hàng của mình, từ việc thêm sản phẩm đến các đơn đặt hàng theo dõi.

### 2. Thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn

Bước tiếp theo là thêm sản phẩm vào cửa hàng của bạn.Để làm điều này, nhấp vào tab ** "Sản phẩm" ** trong bảng điều khiển Shopify của bạn.Sau đó, nhấp vào nút ** "Thêm sản phẩm" **.

Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập thông tin sau về sản phẩm của mình:

* Tiêu đề
* Sự miêu tả
* Giá
* Hình ảnh
* Hàng tồn kho
* Đang chuyển hàng

Khi bạn đã nhập tất cả các thông tin cần thiết, hãy nhấp vào nút ** "Lưu" **.Sản phẩm của bạn sau đó sẽ được thêm vào cửa hàng của bạn.

### 3. Thiết lập phương thức vận chuyển

Bước tiếp theo là thiết lập các phương thức vận chuyển cho cửa hàng của bạn.Để làm điều này, nhấp vào tab ** "Vận chuyển" ** trong bảng điều khiển Shopify của bạn.Sau đó, nhấp vào nút ** "Thêm phương thức vận chuyển" **.

Sau đó, bạn sẽ được nhắc chọn một phương thức vận chuyển.Shopify cung cấp nhiều phương thức vận chuyển, bao gồm:

* **Miễn phí vận chuyển**
*** Vận chuyển tỷ lệ cố định **
*** Vận chuyển theo trọng lượng **
*** Vận chuyển theo khoảng cách **

Khi bạn đã chọn một phương thức vận chuyển, nhấp vào nút ** "Lưu" **.Phương thức vận chuyển của bạn sau đó sẽ được thêm vào cửa hàng của bạn.

### 4. Tùy chỉnh cửa hàng của bạn

Bây giờ bạn đã thêm sản phẩm và phương thức vận chuyển vào cửa hàng của mình, bạn có thể bắt đầu tùy chỉnh nó.Để làm điều này, nhấp vào tab ** "Chủ đề" ** trong bảng điều khiển Shopify của bạn.Sau đó, nhấp vào nút ** "Tùy chỉnh" **.

Sau đó, bạn sẽ có thể thay đổi màu sắc, phông chữ và bố cục của cửa hàng của bạn.Bạn cũng có thể thêm logo và hình ảnh tiêu đề của riêng bạn.

### 5. Bắt đầu bán!

Khi bạn đã tùy chỉnh cửa hàng của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu bán!Để làm điều này, chỉ cần nhấp vào tab ** "Sản phẩm" ** trong bảng điều khiển Shopify của bạn.Sau đó, nhấp vào nút ** "Thêm vào giỏ hàng" ** bên cạnh sản phẩm bạn muốn bán.

Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập thông tin vận chuyển của mình và chọn phương thức thanh toán.Khi bạn đã hoàn thành thanh toán, đơn đặt hàng của bạn sẽ được đặt.

### Phần kết luận

Thiết lập một cửa hàng Shopify rất dễ dàng và có thể được thực hiện chỉ trong vài phút.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể có cửa hàng của mình và chạy ngay lập tức.

## hashtags

* #Shopify
* #Commerce
* #cửa hàng trực tuyến
* #bắt đầu bán
* #Doanh nghiệp nhỏ
=======================================
## Part 2: Setting Up Your Free Shopify Account

In this part, we will walk you through the process of setting up your free Shopify account. We will cover everything from creating your account to adding products and shipping methods.

### 1. Create your Shopify account

To create your Shopify account, simply visit the Shopify website and click the **"Get Started"** button. You will then be prompted to enter your email address and create a password.

Once you have created your account, you will be taken to your Shopify dashboard. This is where you will manage all aspects of your store, from adding products to tracking orders.

### 2. Add products to your store

The next step is to add products to your store. To do this, click the **"Products"** tab in your Shopify dashboard. Then, click the **"Add Product"** button.

You will then be prompted to enter the following information about your product:

* Title
* Description
* Price
* Images
* Inventory
* Shipping

Once you have entered all of the necessary information, click the **"Save"** button. Your product will then be added to your store.

### 3. Set up shipping methods

The next step is to set up shipping methods for your store. To do this, click the **"Shipping"** tab in your Shopify dashboard. Then, click the **"Add Shipping Method"** button.

You will then be prompted to select a shipping method. Shopify offers a variety of shipping methods, including:

* **Free shipping**
* **Flat rate shipping**
* **Shipping by weight**
* **Shipping by distance**

Once you have selected a shipping method, click the **"Save"** button. Your shipping method will then be added to your store.

### 4. Customize your store

Now that you have added products and shipping methods to your store, you can start to customize it. To do this, click the **"Themes"** tab in your Shopify dashboard. Then, click the **"Customize"** button.

You will then be able to change the colors, fonts, and layout of your store. You can also add your own logo and header image.

### 5. Start selling!

Once you have customized your store, you are ready to start selling! To do this, simply click the **"Products"** tab in your Shopify dashboard. Then, click the **"Add to cart"** button next to the product you want to sell.

You will then be prompted to enter your shipping information and select a payment method. Once you have completed checkout, your order will be placed.

### Conclusion

Setting up a Shopify store is easy and can be done in just a few minutes. By following the steps in this guide, you can have your store up and running in no time.

## Hashtags

* #Shopify
* #ecommerce
* #onlinestore
* #startselling
* #SmallBusiness

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock