Ask 10 Mẹo để kiếm thêm tiền với Google AdSense và Google ADS trên video riêng (2023)

lydiepvietmi

## 10 mẹo để kiếm thêm tiền với Google AdSense và Google ADS trên video riêng (2023)

Google AdSense và Google ADS là hai trong số những cách phổ biến nhất để kiếm tiền trực tuyến.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể sử dụng chúng để kiếm thêm tiền từ các video riêng tư của bạn?

Đúng vậy, bạn có thể sử dụng quảng cáo Google AdSense và Google để kiếm tiền từ các video riêng tư của mình trên YouTube, Vimeo và các nền tảng khác.Và nó không khó như bạn nghĩ.

Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ 10 mẹo để giúp bạn kiếm thêm tiền với Google AdSense và Google ADS trên các video riêng tư của bạn.

** 1.Sử dụng các từ khóa có liên quan **

Bước đầu tiên để kiếm tiền từ các video riêng tư của bạn là sử dụng các từ khóa có liên quan.Điều này sẽ giúp bạn thu hút người xem quan tâm đến nội dung của bạn và nó cũng sẽ giúp bạn có thêm nhấp chuột vào quảng cáo của mình.

Khi bạn chọn từ khóa, hãy nghĩ về những gì mọi người sẽ tìm kiếm nếu họ đang tìm kiếm các video như của bạn.Ví dụ: nếu bạn có một video về cách làm bánh, bạn có thể sử dụng các từ khóa như "làm bánh", "Làm thế nào để làm bánh" và "công thức nấu ăn dễ dàng".

** 2.Tạo các tiêu đề và mô tả hấp dẫn **

Khi bạn đã chọn từ khóa của mình, bạn cần tạo các tiêu đề và mô tả hấp dẫn cho video của mình.Tiêu đề của bạn phải ngắn, hấp dẫn và phù hợp với nội dung của bạn.Và mô tả của bạn sẽ cung cấp cho người xem một cái nhìn tổng quan ngắn gọn về những gì video của bạn nói về.

Khi bạn viết tiêu đề và mô tả của mình, hãy cố gắng sử dụng từ khóa thường xuyên nhất có thể.Điều này sẽ giúp video của bạn xếp hạng cao hơn trong kết quả tìm kiếm và nó cũng sẽ giúp bạn thu hút nhiều người xem hơn.

** 3.Đặt quảng cáo của bạn một cách chiến lược **

Khi bạn đặt quảng cáo của mình, điều quan trọng là phải suy nghĩ về nơi họ sẽ được nhìn thấy.Bạn không muốn đặt quảng cáo của mình ở những nơi họ sẽ bị bỏ qua.

Một nơi tốt để đặt quảng cáo của bạn là ở đầu video của bạn.Đây là khi người xem có nhiều khả năng được chú ý.Bạn cũng có thể đặt quảng cáo ở giữa video của bạn hoặc cuối cùng.

Chỉ cần chắc chắn kiểm tra các vị trí khác nhau để xem những gì hoạt động tốt nhất cho video của bạn.

**4.Sử dụng nội dung video chất lượng cao **

Nếu bạn muốn kiếm tiền từ các video riêng tư của mình, bạn cần đảm bảo rằng nội dung của bạn có chất lượng cao.Điều này có nghĩa là các video của bạn nên được chỉnh sửa tốt, chụp tốt và hấp dẫn.

Nếu video của bạn có chất lượng thấp, người xem ít có khả năng xem chúng trong suốt và họ ít có khả năng nhấp vào quảng cáo của bạn.

** 5.Quảng bá video của bạn **

Khi bạn đã tạo video của mình, bạn cần quảng bá chúng để mọi người thực sự nhìn thấy chúng.Bạn có thể quảng bá video của mình trên phương tiện truyền thông xã hội, trong danh sách email của bạn và trên các trang web khác.

Bạn cũng có thể sử dụng quảng cáo trả tiền để quảng bá video của bạn.Đây có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng rộng hơn và nhận được nhiều nhấp chuột hơn trên quảng cáo của bạn.

**Phần kết luận**

Đây chỉ là một vài mẹo để giúp bạn kiếm thêm tiền với Google Adsense và Google ADS trên các video riêng tư của bạn.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng thu nhập của mình và bắt đầu kiếm tiền từ video của mình ngay hôm nay.

## hashtags

* #google Adsense
* #Googleads
* #MonetizeyourVideos
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #youtube
=======================================
## 10 Tips to Earn Extra Money with Google Adsense and Google Ads on Private Videos (2023)

Google Adsense and Google Ads are two of the most popular ways to make money online. But did you know that you can also use them to earn extra money from your private videos?

That's right, you can use Google Adsense and Google Ads to monetize your private videos on YouTube, Vimeo, and other platforms. And it's not as difficult as you might think.

In this article, I'll share 10 tips to help you earn extra money with Google Adsense and Google Ads on your private videos.

**1. Use relevant keywords**

The first step to monetizing your private videos is to use relevant keywords. This will help you attract viewers who are interested in your content, and it will also help you get more clicks on your ads.

When you're choosing keywords, think about what people would search for if they were looking for videos like yours. For example, if you have a video about how to make a cake, you could use keywords like "cake making," "how to make a cake," and "easy cake recipes."

**2. Create engaging titles and descriptions**

Once you've chosen your keywords, you need to create engaging titles and descriptions for your videos. Your title should be short, catchy, and relevant to your content. And your description should give viewers a brief overview of what your video is about.

When you're writing your titles and descriptions, try to use keywords as often as possible. This will help your videos rank higher in search results, and it will also help you attract more viewers.

**3. Place your ads strategically**

When you're placing your ads, it's important to think about where they're going to be seen. You don't want to put your ads in places where they're going to be ignored.

A good place to put your ads is at the beginning of your video. This is when viewers are most likely to be paying attention. You can also place ads in the middle of your video, or at the end.

Just be sure to test different placements to see what works best for your videos.

**4. Use high-quality video content**

If you want to make money from your private videos, you need to make sure that your content is high-quality. This means that your videos should be well-edited, well-shot, and engaging.

If your videos are low-quality, viewers are less likely to watch them all the way through, and they're less likely to click on your ads.

**5. Promote your videos**

Once you've created your videos, you need to promote them so that people will actually see them. You can promote your videos on social media, in your email list, and on other websites.

You can also use paid advertising to promote your videos. This can be a great way to reach a wider audience and get more clicks on your ads.

**Conclusion**

These are just a few tips to help you earn extra money with Google Adsense and Google Ads on your private videos. By following these tips, you can increase your earnings and start making money from your videos today.

## Hashtags

* #Googleadsense
* #Googleads
* #MonetizeyourVideos
* #MakeMoneyOnline
* #youtube

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock