Ask 10 mẹo để kiếm thêm tiền với quảng cáo Google trên video riêng (2023)

ProXBA32

## 10 mẹo để kiếm thêm tiền với quảng cáo Google trên video riêng tư (2023)

Quảng cáo của Google là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ video của bạn, ngay cả khi chúng riêng tư.Dưới đây là 10 mẹo để giúp bạn bắt đầu:

1. ** Tạo tài khoản Google AdSense. ** Đây là bước đầu tiên để kiếm tiền từ video của bạn với quảng cáo Google.Bạn có thể đăng ký tài khoản AdSense ở đây.
2. ** Bật quảng cáo trên video của bạn. ** Khi bạn có tài khoản AdSense, bạn có thể bật quảng cáo trên video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào "kiếm tiền".Sau đó, nhấp vào "Quảng cáo" và đảm bảo rằng "bật quảng cáo trên video của tôi" được bật.
3. ** Chọn định dạng quảng cáo phù hợp. ** Có các định dạng quảng cáo khác nhau có sẵn, vì vậy bạn cần chọn mô hình phù hợp với video của mình.Bạn có thể chọn giữa:
*** Quảng cáo trong video: ** Những quảng cáo này xuất hiện ở đầu, giữa hoặc cuối video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Những quảng cáo này xuất hiện ở cuối video của bạn.
*** Quảng cáo bội thu: ** Đây là những quảng cáo ngắn, 6 giây phát trước video của bạn.
4. ** Đặt mức giá quảng cáo của bạn. ** Bạn có thể đặt mức giá quảng cáo của riêng mình cho từng định dạng quảng cáo.Điều này sẽ xác định số tiền bạn kiếm được mỗi lần nhấp hoặc ấn tượng.
5. ** Theo dõi thu nhập của bạn. ** Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ quảng cáo Google trong tài khoản AdSense của mình.Điều này sẽ giúp bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền và lưu lượng truy cập của bạn đến từ đâu.

Dưới đây là một vài mẹo bổ sung để giúp bạn kiếm được nhiều tiền hơn với quảng cáo của Google trên video riêng tư:

*** Tạo các video chất lượng cao. ** Video của bạn càng tốt, mọi người càng có khả năng xem chúng và nhấp vào quảng cáo của bạn.
*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đúng đối tượng. ** Bạn có thể sử dụng các tùy chọn nhắm mục tiêu của Google để hiển thị quảng cáo của bạn cho những người quan tâm đến nội dung của bạn.
*** Thử nghiệm với các định dạng quảng cáo khác nhau. ** Không phải tất cả các định dạng quảng cáo đều được tạo bằng nhau.Hãy thử các định dạng khác nhau để xem cái nào hoạt động tốt nhất cho video của bạn.
*** Theo dõi kết quả của bạn. ** Theo dõi thu nhập của bạn và điều chỉnh chiến lược của bạn khi cần thiết.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể kiếm thêm tiền với quảng cáo của Google trên các video riêng tư của mình.

## hashtags

* #Googleads
* #Monetization
* #youtube
* #IDEOS
* #Làm ra tiền
=======================================
## 10 Tips to Earn Extra Money with Google Ads on Private Videos (2023)

Google Ads is a great way to make money from your videos, even if they're private. Here are 10 tips to help you get started:

1. **Create a Google AdSense account.** This is the first step to monetizing your videos with Google Ads. You can sign up for an AdSense account here.
2. **Enable ads on your videos.** Once you have an AdSense account, you can enable ads on your videos. To do this, go to your YouTube Studio and click on "Monetization". Then, click on "Ads" and make sure that "Enable ads on my videos" is turned on.
3. **Choose the right ad format.** There are different ad formats available, so you need to choose the one that's right for your videos. You can choose between:
* **In-video ads:** These ads appear at the beginning, middle, or end of your videos.
* **Overlay ads:** These ads appear at the bottom of your videos.
* **Bumper ads:** These are short, 6-second ads that play before your videos.
4. **Set your ad rates.** You can set your own ad rates for each ad format. This will determine how much you earn per click or impression.
5. **Track your earnings.** You can track your earnings from Google Ads in your AdSense account. This will help you see how much money you're making and where your traffic is coming from.

Here are a few additional tips to help you earn more money with Google Ads on private videos:

* **Create high-quality videos.** The better your videos are, the more likely people are to watch them and click on your ads.
* **Target your ads to the right audience.** You can use Google's targeting options to show your ads to people who are interested in your content.
* **Experiment with different ad formats.** Not all ad formats are created equal. Try out different formats to see which one works best for your videos.
* **Keep track of your results.** Track your earnings and make adjustments to your strategy as needed.

By following these tips, you can earn extra money with Google Ads on your private videos.

## Hashtags

* #Googleads
* #Monetization
* #youtube
* #Videos
* #Makemoney

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock