Ask 10 Mẹo để tối đa hóa thu nhập của bạn với quảng cáo Google trên YouTube (Cập nhật 2023)

bluecat902

#Googleads #youtube #Makemoney #onlinemarketing #Influencermarketing ## 1.Sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả video của bạn

Khi bạn đang tạo video YouTube của mình, điều quan trọng là sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả của bạn.Điều này sẽ giúp video của bạn hiển thị trong kết quả tìm kiếm có liên quan và nó cũng sẽ khiến mọi người sẽ nhấp vào video của bạn.Khi chọn từ khóa, hãy cố gắng suy nghĩ về những gì mọi người sẽ tìm kiếm nếu họ đang tìm kiếm một video như của bạn.Ví dụ: nếu bạn đang tạo một video về cách làm bánh, bạn có thể sử dụng các từ khóa như "công thức bánh", "Cách làm bánh", hoặc "công thức bánh dễ dàng".

## 2.Tạo một hình thu nhỏ video hấp dẫn

Hình thu nhỏ là điều đầu tiên mọi người nhìn thấy khi họ duyệt YouTube, vì vậy điều quan trọng là làm cho nó hấp dẫn nhất có thể.Một hình thu nhỏ tốt nên được hấp dẫn trực quan và nên cho mọi người một ý tưởng tốt về video của bạn là gì.Bạn có thể sử dụng ảnh chụp màn hình từ video của mình hoặc bạn có thể tạo hình thu nhỏ tùy chỉnh bằng công cụ chỉnh sửa ảnh.

## 3.Viết một mô tả rõ ràng và ngắn gọn

Mô tả video của bạn là một cơ hội khác để sử dụng các từ khóa có liên quan và để cho mọi người biết rõ hơn về video của bạn.Khi viết mô tả của bạn, hãy cố gắng giữ nó ngắn gọn và ngọt ngào, và đảm bảo bao gồm một cuộc gọi hành động (CTA) ở cuối.CTA của bạn có thể là một cái gì đó như "Đăng ký kênh của tôi để biết thêm các video như thế này" hoặc "Truy cập trang web của tôi để biết thêm thông tin."

##4.Quảng bá video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội

Khi bạn đã tạo video YouTube của mình, điều quan trọng là quảng bá chúng trên phương tiện truyền thông xã hội.Bạn có thể chia sẻ video của mình trên Facebook, Twitter và Instagram và bạn cũng có thể sử dụng phương tiện truyền thông xã hội để điều khiển lưu lượng truy cập đến kênh YouTube của mình.Khi chia sẻ video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội, hãy chắc chắn bao gồm một liên kết đến video và một mô tả ngắn gọn về những gì nó nói về.

## 5.Sử dụng Google AdSense

Nếu bạn muốn kiếm tiền từ video YouTube của mình, bạn có thể sử dụng Google Adsense.Google AdSense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên video của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Để bắt đầu với Google AdSense, bạn cần tạo một tài khoản AdSense và sau đó thêm mã AdSense vào video YouTube của bạn.

Dưới đây là 5 mẹo bổ sung để giúp bạn tối đa hóa thu nhập của mình với quảng cáo Google trên YouTube:

*** Tối ưu hóa video của bạn cho thời gian xem. ** Mọi người càng xem video của bạn càng dài, bạn càng kiếm được nhiều tiền từ quảng cáo.Bạn có thể tối ưu hóa video của mình cho thời gian xem bằng cách tạo nội dung hấp dẫn, sử dụng các tiêu đề và mô tả thú vị và quảng bá video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.
*** Tạo nhiều luồng doanh thu. ** Ngoài Google AdSense, bạn cũng có thể kiếm tiền từ video YouTube của mình bằng cách bán sản phẩm hoặc dịch vụ, chấp nhận quyên góp hoặc sử dụng tiếp thị liên kết.
*** Luôn cập nhật các xu hướng mới nhất. ** Thế giới của video trực tuyến liên tục thay đổi, vì vậy điều quan trọng là phải cập nhật các xu hướng mới nhất.Điều này sẽ giúp bạn tạo nội dung có liên quan và hấp dẫn với khán giả của bạn.
*** Hãy kiên nhẫn. ** Cần có thời gian để xây dựng một kênh YouTube thành công.Đừng nản lòng nếu bạn không thấy kết quả ngay lập tức.Chỉ cần tiếp tục tạo nội dung tuyệt vời và quảng bá video của bạn, và cuối cùng bạn sẽ bắt đầu thấy thu nhập của mình tăng lên.
*** Hãy vui vẻ! ** Điều quan trọng nhất là vui vẻ tạo video YouTube.Nếu bạn không thích bản thân, nó sẽ hiển thị trong nội dung của bạn và mọi người sẽ không quan tâm đến việc xem.Vì vậy, hãy thư giãn, vui chơi và để cho sự sáng tạo của bạn chảy.
=======================================
#Googleads #youtube #Makemoney #onlinemarketing #Influencermarketing ##1. Use relevant keywords in your video titles and descriptions

When you're creating your YouTube videos, it's important to use relevant keywords in your titles and descriptions. This will help your videos show up in relevant search results, and it will also make it more likely that people will click on your videos. When choosing keywords, try to think about what people would search for if they were looking for a video like yours. For example, if you're creating a video about how to make a cake, you could use keywords like "cake recipe," "how to make a cake," or "easy cake recipe."

##2. Create a compelling video thumbnail

The thumbnail is the first thing people see when they're browsing YouTube, so it's important to make it as compelling as possible. A good thumbnail should be visually appealing and should give people a good idea of what your video is about. You can use a screenshot from your video, or you can create a custom thumbnail using a photo editing tool.

##3. Write a clear and concise description

Your video description is another opportunity to use relevant keywords and to give people a better idea of what your video is about. When writing your description, try to keep it short and sweet, and make sure to include a call to action (CTA) at the end. Your CTA could be something like "Subscribe to my channel for more videos like this," or "Visit my website for more information."

##4. Promote your videos on social media

Once you've created your YouTube videos, it's important to promote them on social media. You can share your videos on Facebook, Twitter, and Instagram, and you can also use social media to drive traffic to your YouTube channel. When sharing your videos on social media, be sure to include a link to the video and a brief description of what it's about.

##5. Use Google AdSense

If you want to make money from your YouTube videos, you can use Google AdSense. Google AdSense is a program that allows you to place ads on your videos and earn money whenever someone clicks on an ad. To get started with Google AdSense, you need to create an AdSense account and then add the AdSense code to your YouTube videos.

Here are 5 additional tips to help you maximize your income with Google ads on YouTube:

* **Optimize your videos for watch time.** The longer people watch your videos, the more money you'll earn from ads. You can optimize your videos for watch time by creating engaging content, using interesting titles and descriptions, and promoting your videos on social media.
* **Create multiple revenue streams.** In addition to Google AdSense, you can also make money from your YouTube videos by selling products or services, accepting donations, or using affiliate marketing.
* **Stay up-to-date on the latest trends.** The world of online video is constantly changing, so it's important to stay up-to-date on the latest trends. This will help you create content that is relevant and engaging to your audience.
* **Be patient.** It takes time to build a successful YouTube channel. Don't get discouraged if you don't see results immediately. Just keep creating great content and promoting your videos, and eventually you'll start to see your income grow.
* **Have fun!** The most important thing is to have fun creating YouTube videos. If you're not enjoying yourself, it will show in your content and people won't be interested in watching. So relax, have fun, and let your creativity flow.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock