Share 16 Ý Tưởng Kinh Doanh Trong Năm 2024 Với Số Vốn Dưới 20 Triệu Đồng

dieuhanghuynh

## 16 Ý tưởng kinh doanh vào năm 2024 với số vốn dưới 20 triệu VND

## Bắt đầu kinh doanh với ít tiền

## Ý tưởng kinh doanh nhỏ

## Ý tưởng kinh doanh chi phí thấp

## Ý tưởng kinh doanh cho người mới bắt đầu

## Làm thế nào để bắt đầu kinh doanh không có tiền

** 16 Ý tưởng kinh doanh vào năm 2024 với số vốn dưới 20 triệu VND **

Bắt đầu kinh doanh với ít tiền có thể gây khó khăn, nhưng điều đó là có thể.Trên thực tế, một số doanh nghiệp thành công nhất đã được bắt đầu chỉ với một vài đô la.Nếu bạn đang tìm cách bắt đầu kinh doanh mà không phá vỡ ngân hàng, đây là 16 ý tưởng kinh doanh mà bạn có thể bắt đầu với số vốn dưới 20 triệu VND.

1. ** Bắt đầu một blog **.Bắt đầu một blog là một trong những cách dễ nhất và giá cả phải chăng nhất để bắt đầu kinh doanh.Bạn có thể bắt đầu một blog về bất cứ điều gì bạn đam mê và bạn có thể sử dụng nó để chia sẻ kiến thức của mình, kết nối với người khác và kiếm tiền thông qua quảng cáo hoặc tiếp thị liên kết.
2. ** Bán hàng thủ công **.Nếu bạn xảo quyệt, bạn có thể bắt đầu một doanh nghiệp bán hàng thủ công.Bạn có thể bán sản phẩm của mình trực tuyến thông qua các nền tảng như Etsy hoặc Shopify, hoặc bạn có thể bán chúng tại các hội chợ thủ công hoặc chợ nông sản địa phương.
3. ** Dạy kèm **.Nếu bạn có một sở trường để giảng dạy, bạn có thể bắt đầu một sinh viên dạy kèm kinh doanh trong một môn học mà bạn đam mê.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của bạn trực tuyến hoặc trực tiếp và bạn có thể đặt mức giá của riêng bạn.
4. ** Thú cưng ngồi **.Nếu bạn yêu động vật, bạn có thể bắt đầu một con vật cưng kinh doanh ngồi.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của mình cho chủ sở hữu thú cưng đang xa nhà để làm việc hoặc kỳ nghỉ.
5. ** Chó đi bộ **.Nếu bạn hoạt động và thích ở ngoài trời, bạn có thể bắt đầu một con chó kinh doanh đi bộ.Bạn có thể đi dạo cho chó cho những người quá bận rộn để tự làm điều đó, hoặc bạn cũng có thể cung cấp dịch vụ ngồi thú cưng.
6. ** Làm sạch nhà **.Nếu bạn có tổ chức và có sở trường dọn dẹp, bạn có thể bắt đầu dọn dẹp nhà cửa kinh doanh.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của mình cho các chủ nhà bận rộn, những người không có thời gian để dọn dẹp nhà cửa của họ.
7. ** Chi tiết xe **.Nếu bạn là người đam mê xe hơi, bạn có thể bắt đầu một chi tiết xe hơi kinh doanh.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của mình để làm sạch và chi tiết những chiếc xe từ trong ra ngoài.
8. ** Dịch vụ giặt là **.Nếu bạn không ngại giặt đồ, bạn có thể bắt đầu dịch vụ giặt ủi kinh doanh.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của mình cho những người không có thời gian để giặt giũ.
9. ** Loại bỏ tuyết **.Nếu bạn sống trong một khu vực có tuyết, bạn có thể bắt đầu loại bỏ tuyết.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của mình cho chủ nhà và doanh nghiệp, những người cần giúp dọn dẹp vỉa hè và đường lái xe tuyết.
10. ** Loại bỏ lá **.Nếu bạn sống trong một khu vực có cây rụng lá, bạn có thể bắt đầu loại bỏ lá doanh nghiệp.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của mình cho chủ nhà và doanh nghiệp, những người cần giúp đỡ dọn dẹp bãi lá của họ.
11. ** Rửa áp lực **.Nếu bạn có máy giặt áp lực, bạn có thể bắt đầu rửa áp lực kinh doanh.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của mình cho đường lái xe sạch, vỉa hè, sàn và các bề mặt ngoài trời khác.
12. ** Dịch vụ siêng năng **.Nếu bạn tiện dụng xung quanh nhà, bạn có thể bắt đầu một dịch vụ nhân viên kinh doanh.Bạn có thể cung cấp các dịch vụ của mình để sửa chữa mọi thứ xung quanh nhà, chẳng hạn như vòi rò rỉ, vòm miệng bị hỏng, v.v.
13. ** Lập kế hoạch sự kiện **.Nếu bạn giỏi tổ chức các sự kiện, bạn có thể bắt đầu lập kế hoạch sự kiện kinh doanh.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của mình để lên kế hoạch cho các bữa tiệc, đám cưới, sự kiện của công ty, v.v.
14. ** Trợ lý ảo **.Nếu bạn giỏi các nhiệm vụ hành chính, bạn có thể bắt đầu một trợ lý ảo kinh doanh.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của mình cho các doanh nghiệp và cá nhân cần trợ giúp với các nhiệm vụ như quản lý email, lịch trình lập lịch và nhập dữ liệu.
15. ** Thiết kế web **.Nếu bạn có kinh nghiệm với thiết kế web, bạn có thể bắt đầu một thiết kế web kinh doanh.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của mình cho các doanh nghiệp và cá nhân cần trợ giúp tạo hoặc cập nhật trang web của họ.
16. ** Phát triển ứng dụng **.Nếu bạn có kinh nghiệm phát triển ứng dụng, bạn có thể bắt đầu phát triển ứng dụng kinh doanh.Bạn có thể cung cấp dịch vụ của mình cho các doanh nghiệp và cá nhân cần trợ giúp tạo hoặc cập nhật ứng dụng của họ.

Đây chỉ là một vài trong số nhiều ý tưởng kinh doanh mà bạn có thể bắt đầu với số vốn dưới 20 triệu VND.Nếu bạn sẵn sàng đưa vào công việc, bạn có thể bắt đầu một doanh nghiệp thành công với rất ít tiền.

## hashtags:

#ý tưởng doanh nghiệp
#startabusiness
#Doanh nghiệp nhỏ
#lowcostbusiness
#BusinessTips
=======================================
##16 business ideas in 2024 with a capital of less than 20 million VND

##Start a business with little money

##Small business ideas

##Low-cost business ideas

##Business ideas for beginners

##How to start a business with no money

**16 business ideas in 2024 with a capital of less than 20 million VND**

Starting a business with little money can be daunting, but it is definitely possible. In fact, some of the most successful businesses were started with just a few dollars. If you're looking for a way to get started in business without breaking the bank, here are 16 business ideas that you can start with a capital of less than 20 million VND.

1. **Start a blog**. Starting a blog is one of the easiest and most affordable ways to start a business. You can start a blog about anything you're passionate about, and you can use it to share your knowledge, connect with others, and make money through advertising or affiliate marketing.
2. **Sell handmade goods**. If you're crafty, you can start a business selling handmade goods. You can sell your products online through platforms like Etsy or Shopify, or you can sell them at local craft fairs or farmers markets.
3. **Tutoring**. If you have a knack for teaching, you can start a business tutoring students in a subject that you're passionate about. You can offer your services online or in person, and you can set your own rates.
4. **Pet sitting**. If you love animals, you can start a business pet sitting. You can offer your services to pet owners who are away from home for work or vacation.
5. **Dog walking**. If you're active and enjoy being outdoors, you can start a business dog walking. You can walk dogs for people who are too busy to do it themselves, or you can offer pet sitting services as well.
6. **House cleaning**. If you're organized and have a knack for cleaning, you can start a business house cleaning. You can offer your services to busy homeowners who don't have time to clean their own homes.
7. **Car detailing**. If you're a car enthusiast, you can start a business car detailing. You can offer your services to clean and detail cars inside and out.
8. **Laundry service**. If you don't mind doing laundry, you can start a business laundry service. You can offer your services to people who don't have time to do their own laundry.
9. **Snow removal**. If you live in an area that gets snow, you can start a business snow removal. You can offer your services to homeowners and businesses who need help clearing their sidewalks and driveways of snow.
10. **Leaf removal**. If you live in an area that has deciduous trees, you can start a business leaf removal. You can offer your services to homeowners and businesses who need help clearing their yards of leaves.
11. **Pressure washing**. If you have a pressure washer, you can start a business pressure washing. You can offer your services to clean driveways, sidewalks, decks, and other outdoor surfaces.
12. **Handyman services**. If you're handy around the house, you can start a business handyman services. You can offer your services to fix things around the house, such as leaky faucets, broken doorknobs, and more.
13. **Event planning**. If you're good at organizing events, you can start a business event planning. You can offer your services to plan parties, weddings, corporate events, and more.
14. **Virtual assistant**. If you're good at administrative tasks, you can start a business virtual assistant. You can offer your services to businesses and individuals who need help with tasks such as email management, scheduling appointments, and data entry.
15. **Web design**. If you have experience with web design, you can start a business web design. You can offer your services to businesses and individuals who need help creating or updating their websites.
16. **App development**. If you have experience with app development, you can start a business app development. You can offer your services to businesses and individuals who need help creating or updating their apps.

These are just a few of the many business ideas that you can start with a capital of less than 20 million VND. If you're willing to put in the work, you can start a successful business with very little money.

##Hashtags:

#businessideas
#startabusiness
#SmallBusiness
#lowcostbusiness
#BusinessTips

* Một số ý tưởng kinh doanh có thể được bắt đầu với ít hơn 20 triệu VND vào năm 2024 là gì?
* Những ưu và nhược điểm của mỗi ý tưởng kinh doanh là gì?
* Ý tưởng kinh doanh nào phù hợp nhất với tôi?

* Ý tưởng kinh doanh nào vào năm 2024 với số vốn dưới 20 triệu VND có lợi nhất?
* Những ưu và nhược điểm của mỗi ý tưởng kinh doanh vào năm 2024 với số vốn dưới 20 triệu VND là gì?
* Ý tưởng kinh doanh nào vào năm 2024 với số vốn dưới 20 triệu VND là phù hợp nhất đối với tôi?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock