Share $200k In 1 Month - Shopify Dropshipping Google Ads Case Study (2024)

haiuyenlytruc

### $ 200k trong 1 tháng - Nghiên cứu trường hợp của Google Dropshipping Google ADS (2024)

..

**Giới thiệu**

Trong nghiên cứu trường hợp này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách tôi sử dụng quảng cáo Google để tạo doanh số hơn 200 nghìn đô la chỉ trong một tháng cho cửa hàng Dropshipping Shopify của tôi.

Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản Google ADS của bạn, tạo các chiến dịch của bạn, viết bản sao quảng cáo của bạn và theo dõi kết quả của bạn.

** Thiết lập tài khoản Google ADS của bạn **

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản Google ADS của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập https://ads.google.com và nhấp vào "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thêm thông tin thanh toán của mình và thiết lập tùy chọn thanh toán của mình.

Bạn cũng sẽ cần tạo mã theo dõi chuyển đổi.Mã này sẽ theo dõi số lượng doanh số mà bạn tạo từ các chiến dịch Google ADS của mình.

** Tạo các chiến dịch của bạn **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản của mình, bạn có thể bắt đầu tạo các chiến dịch của mình.

Bạn có thể tạo một chiến dịch cho từng loại sản phẩm hoặc sản phẩm mà bạn đang bán.

Khi bạn đang tạo các chiến dịch của mình, bạn sẽ cần chọn mục tiêu, đặt ngân sách và chọn các tùy chọn nhắm mục tiêu của mình.

** Viết bản sao quảng cáo của bạn **

Bản sao quảng cáo của bạn là một trong những yếu tố quan trọng nhất trong việc xác định xem mọi người có nhấp vào quảng cáo của bạn hay không.

Bản sao quảng cáo của bạn phải rõ ràng, súc tích và thuyết phục.

Nó cũng nên bao gồm một lời kêu gọi hành động mạnh mẽ, chẳng hạn như "Shop Now" hoặc "tìm hiểu thêm".

** Theo dõi kết quả của bạn **

Bước cuối cùng là theo dõi kết quả của bạn.

Bạn có thể theo dõi kết quả của mình bằng cách sử dụng các công cụ báo cáo của Google ADS.

Những công cụ này sẽ cho bạn thấy có bao nhiêu người đã xem quảng cáo của bạn, bao nhiêu người đã nhấp vào quảng cáo của bạn và bạn đã chi bao nhiêu tiền.

**Phần kết luận**

Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể sử dụng quảng cáo của Google để tạo ra một khoản bán hàng đáng kể cho cửa hàng Dropshipping Shopify của bạn.

** Mẹo thưởng: ** Nếu bạn mới bắt đầu với quảng cáo của Google, tôi khuyên bạn nên sử dụng ngân sách 5-10 đô la mỗi ngày.Điều này sẽ cho phép bạn kiểm tra các chiến dịch quảng cáo khác nhau và xem những gì hoạt động tốt nhất cho doanh nghiệp của bạn.

### Phần kết luận

Trong nghiên cứu trường hợp này, tôi đã chỉ cho bạn cách tôi sử dụng quảng cáo Google để tạo ra doanh số hơn 200 nghìn đô la chỉ trong một tháng cho cửa hàng Dropshipping Shopify của tôi.

Tôi đã trình bày tất cả mọi thứ từ việc thiết lập tài khoản Google ADS của bạn, tạo các chiến dịch của bạn, viết bản sao quảng cáo của bạn và theo dõi kết quả của bạn.

Nếu bạn đang muốn phát triển doanh nghiệp Dropshipping Shopify của mình, tôi khuyên bạn nên sử dụng quảng cáo của Google.Đó là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn và tạo ra nhiều doanh số hơn.
=======================================
### $200k in 1 month - Shopify Dropshipping Google Ads Case Study (2024)

#Shopify #Dropshipping #Googleads #ecommerce #casestudy

**Introduction**

In this case study, I'll show you how I used Google Ads to generate over $200k in sales in just one month for my Shopify dropshipping store.

I'll cover everything from setting up your Google Ads account, creating your campaigns, writing your ad copy, and tracking your results.

**Setting up your Google Ads account**

The first step is to set up your Google Ads account. You can do this by going to https://ads.google.com and clicking "Create an account".

Once you've created your account, you'll need to add your payment information and set up your billing preferences.

You'll also need to create a conversion tracking code. This code will track the number of sales that you generate from your Google Ads campaigns.

**Creating your campaigns**

Once you've set up your account, you can start creating your campaigns.

You can create a campaign for each product or product category that you're selling.

When you're creating your campaigns, you'll need to choose a goal, set a budget, and select your targeting options.

**Writing your ad copy**

Your ad copy is one of the most important factors in determining whether or not people click on your ads.

Your ad copy should be clear, concise, and persuasive.

It should also include a strong call to action, such as "Shop now" or "Learn more".

**Tracking your results**

The final step is to track your results.

You can track your results by using the Google Ads reporting tools.

These tools will show you how many people saw your ads, how many people clicked on your ads, and how much money you spent.

**Conclusion**

By following these steps, you can use Google Ads to generate a significant amount of sales for your Shopify dropshipping store.

**Bonus tip:** If you're just starting out with Google Ads, I recommend using a budget of $5-10 per day. This will allow you to test different ad campaigns and see what works best for your business.

### Conclusion

In this case study, I showed you how I used Google Ads to generate over $200k in sales in just one month for my Shopify dropshipping store.

I covered everything from setting up your Google Ads account, creating your campaigns, writing your ad copy, and tracking your results.

If you're looking to grow your Shopify dropshipping business, I highly recommend using Google Ads. It's a powerful tool that can help you reach a wider audience and generate more sales.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock