Share 3 Phương pháp ước lượng khối lượng sales mỗi tháng trên Amazon.

duonganhtho

### 3 Phương pháp ước tính doanh số hàng tháng trên Amazon

Là một người bán Amazon, điều quan trọng là theo dõi dữ liệu bán hàng của bạn để bạn có thể đưa ra quyết định sáng suốt về doanh nghiệp của mình.Một trong những số liệu quan trọng nhất để theo dõi là doanh số hàng tháng của bạn.Dữ liệu này có thể giúp bạn xác định xu hướng, đặt mục tiêu và điều chỉnh các chiến lược tiếp thị và sản phẩm của bạn.

Có một vài cách khác nhau để ước tính doanh số hàng tháng của bạn trên Amazon.Dưới đây là ba phương pháp bạn có thể sử dụng:

1. ** Sử dụng bảng điều khiển trung tâm của người bán Amazon. ** Bảng điều khiển trung tâm của người bán Amazon là một nơi tuyệt vời để bắt đầu theo dõi dữ liệu bán hàng của bạn.Bạn có thể tìm thấy số liệu bán hàng hàng tháng của mình trong tab "Báo cáo".Dữ liệu này sẽ bao gồm tổng doanh số của bạn, cũng như doanh số bán hàng của bạn theo sản phẩm, danh mục và ngày.
2. ** Sử dụng công cụ theo dõi bán hàng của bên thứ ba. ** Có một số công cụ theo dõi bán hàng của bên thứ ba có thể cung cấp cho bạn dữ liệu bán hàng chi tiết hơn so với bảng điều khiển trung tâm của Amazon Sell.Những công cụ này có thể theo dõi doanh số của bạn trên nhiều kênh, bao gồm Amazon, Ebay và Shopify.
3. ** Khảo sát khách hàng của bạn. ** Nếu bạn muốn có được một bức tranh chính xác hơn về doanh số bán hàng hàng tháng của mình, bạn có thể khảo sát khách hàng của mình.Điều này sẽ cung cấp cho bạn phản hồi về những sản phẩm họ đang mua, họ chi bao nhiêu và nơi họ đang tìm sản phẩm của bạn.

Khi bạn hiểu rõ về doanh số hàng tháng của mình, bạn có thể sử dụng dữ liệu này để đưa ra quyết định sáng suốt về doanh nghiệp của bạn.Bạn có thể sử dụng nó để đặt mục tiêu, theo dõi tiến trình của bạn và điều chỉnh các chiến lược tiếp thị và sản phẩm của bạn.

### hashtags

* #Amazonseller
* #Amazonsales
* #Tháng giảm giá
* #Salestracking
* #Commerce
=======================================
### 3 Methods of Estimating Monthly Sales on Amazon

As an Amazon seller, it's important to track your sales data so you can make informed decisions about your business. One of the most important metrics to track is your monthly sales. This data can help you identify trends, set goals, and make adjustments to your marketing and product strategies.

There are a few different ways to estimate your monthly sales on Amazon. Here are three methods you can use:

1. **Use the Amazon Seller Central dashboard.** The Amazon Seller Central dashboard is a great place to start tracking your sales data. You can find your monthly sales figures under the "Reports" tab. This data will include your total sales, as well as your sales by product, category, and date.
2. **Use a third-party sales tracking tool.** There are a number of third-party sales tracking tools available that can provide you with more detailed sales data than the Amazon Seller Central dashboard. These tools can track your sales across multiple channels, including Amazon, eBay, and Shopify.
3. **Survey your customers.** If you want to get a more accurate picture of your monthly sales, you can survey your customers. This will give you feedback on what products they're buying, how much they're spending, and where they're finding your products.

Once you have a good understanding of your monthly sales, you can use this data to make informed decisions about your business. You can use it to set goals, track your progress, and make adjustments to your marketing and product strategies.

### Hashtags

* #Amazonseller
* #Amazonsales
* #monthlysales
* #Salestracking
* #ecommerce

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock