Share 5 Ngách để làm với Etsy cực dễ cho người mới bắt đầu P2

#etsy #Beginners #Easy #crafts #diy ## 1.Bán đồ trang sức thủ công của bạn

Nếu bạn là một người xảo quyệt, Etsy là một cách tuyệt vời để bán đồ trang sức thủ công của bạn.Bạn có thể thiết lập cửa hàng của riêng bạn và bán các sản phẩm của bạn trực tiếp cho khách hàng từ khắp nơi trên thế giới.Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo một tài khoản Etsy và liệt kê các sản phẩm của bạn.Bạn cũng có thể thiết lập cửa hàng của mình để chấp nhận thanh toán thông qua hệ thống xử lý thanh toán của Etsy.

Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn có thể bắt đầu quảng bá chúng trên phương tiện truyền thông xã hội và các nền tảng khác.Bạn cũng có thể viết các bài đăng trên blog về đồ trang sức của bạn và chia sẻ chúng trên các kênh truyền thông xã hội của bạn.Etsy cũng cung cấp một số công cụ tiếp thị mà bạn có thể sử dụng để quảng bá cửa hàng của mình, chẳng hạn như quảng cáo và tiếp thị qua email.

Bán đồ trang sức thủ công trên Etsy có thể là một cách tuyệt vời để kiếm thêm tiền và chia sẻ sự sáng tạo của bạn với thế giới.Dưới đây là một vài mẹo để giúp bạn bắt đầu:

* Chọn một hốc.Khi bạn mới bắt đầu, bạn nên tập trung vào một phân khúc cụ thể.Điều này sẽ giúp bạn thu hút một nhóm người mua cụ thể quan tâm đến loại trang sức của bạn.
* Chụp ảnh chất lượng cao.Những bức ảnh bạn sử dụng cho sản phẩm của bạn là một trong những yếu tố quan trọng nhất trong việc bán hàng.Hãy chắc chắn rằng ảnh của bạn rõ ràng, được chiếu sáng tốt và được lấy từ một góc tâng bốc.
* Viết mô tả chi tiết.Khi bạn đang viết mô tả cho các sản phẩm của mình, hãy chắc chắn bao gồm càng nhiều thông tin càng tốt.Điều này bao gồm các chi tiết về các vật liệu bạn đã sử dụng, kích thước của mảnh và bất kỳ tính năng đặc biệt nào.
* Cung cấp giá cạnh tranh.Khi định giá đồ trang sức của bạn, hãy chắc chắn yếu tố chi phí vật liệu, thời gian của bạn và chi phí vận chuyển.Bạn không muốn định giá mình ra khỏi thị trường, nhưng bạn cũng không muốn bán mình.

Nếu bạn sẵn sàng dành thời gian và công sức, việc bán đồ trang sức thủ công trên Etsy có thể là một cách tuyệt vời để kiếm thêm tiền và chia sẻ sự sáng tạo của bạn với thế giới.

## 2.Bán tải xuống kỹ thuật số của bạn

Nếu bạn là người sáng tạo, bạn cũng có thể bán các bản tải xuống kỹ thuật số trên Etsy.Điều này có thể bao gồm những thứ như nghệ thuật có thể in, mẫu hoặc sách điện tử.Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo một sản phẩm kỹ thuật số và tải nó lên cửa hàng Etsy của bạn.Sau đó, bạn có thể đặt giá cho sản phẩm của mình và bắt đầu quảng bá nó.

Bán tải xuống kỹ thuật số trên Etsy có thể là một cách tuyệt vời để kiếm thêm tiền và chia sẻ sự sáng tạo của bạn với thế giới.Dưới đây là một vài mẹo để giúp bạn bắt đầu:

* Chọn một sản phẩm mà bạn đam mê.Điều này sẽ làm cho quá trình tạo ra sản phẩm của bạn trở nên thú vị hơn, và nó cũng sẽ giúp bạn bán nhiều bản sao hơn.
* Hãy chắc chắn rằng sản phẩm của bạn có chất lượng cao.Điều này có nghĩa là sử dụng hình ảnh và phông chữ chất lượng cao, và đọc lại công việc của bạn một cách cẩn thận.
* Giá sản phẩm của bạn cạnh tranh.Bạn không muốn định giá mình ra khỏi thị trường, nhưng bạn cũng không muốn bán mình.
* Quảng cáo sản phẩm của bạn.Khi bạn đã tạo sản phẩm của mình, bạn cần bắt đầu quảng bá nó.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ nó trên phương tiện truyền thông xã hội, viết bài đăng trên blog về nó và gửi nó cho các thư mục có liên quan.

Nếu bạn sẵn sàng dành thời gian và công sức, việc bán các bản tải xuống kỹ thuật số trên Etsy có thể là một cách tuyệt vời để kiếm thêm tiền và chia sẻ sự sáng tạo của bạn với thế giới.

## 3.Bán hàng tại nhà của bạn

Nếu bạn là một người xảo quyệt, bạn cũng có thể bán hàng gia đình thủ công của mình trên Etsy.Điều này có thể bao gồm những thứ như nến, xà phòng hoặc chăn dệt kim.Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo một cửa hàng hàng tay thủ công và liệt kê các sản phẩm của bạn.Sau đó, bạn có thể đặt giá cho các sản phẩm của mình và bắt đầu quảng bá chúng.

Bán hàng làm việc thủ công trên Etsy có thể là một cách tuyệt vời để kiếm thêm tiền và chia sẻ sự sáng tạo của bạn với thế giới.Dưới đây là một vài mẹo để giúp bạn bắt đầu:

* Chọn một hốc.Khi bạn mới bắt đầu, bạn nên tập trung vào một phân khúc cụ thể.Điều này sẽ giúp bạn thu hút một nhóm người mua cụ thể quan tâm đến loại hàng gia dụng của bạn.
* Chụp ảnh chất lượng cao.Những bức ảnh bạn sử dụng cho sản phẩm của bạn là một trong những yếu tố quan trọng nhất trong việc bán hàng.Hãy chắc chắn rằng ảnh của bạn rõ ràng, được chiếu sáng tốt và được lấy từ một góc tâng bốc.
* Viết mô tả chi tiết.Khi bạn đang viết mô tả cho các sản phẩm của mình, hãy chắc chắn bao gồm càng nhiều thông tin càng tốt.Điều này bao gồm các chi tiết về các vật liệu bạn đã sử dụng, kích thước của mảnh và bất kỳ tính năng đặc biệt nào.
* Cung cấp giá cạnh tranh.Khi định giá các sản phẩm của bạn, hãy chắc chắn yếu tố chi phí vật liệu, thời gian của bạn và chi phí vận chuyển.Bạn không muốn định giá mình ra khỏi thị trường, nhưng bạn cũng không muốn
=======================================
#etsy #Beginners #Easy #crafts #diy ##1. Sell your handmade jewelry

If you're a crafty person, Etsy is a great way to sell your handmade jewelry. You can set up your own shop and sell your pieces directly to customers from all over the world. To get started, you'll need to create an Etsy account and list your products. You can also set up your shop to accept payments through Etsy's payment processing system.

Once you've listed your products, you can start promoting them on social media and other platforms. You can also write blog posts about your jewelry and share them on your social media channels. Etsy also offers a number of marketing tools that you can use to promote your shop, such as advertising and email marketing.

Selling handmade jewelry on Etsy can be a great way to make some extra money and share your creativity with the world. Here are a few tips to help you get started:

* Choose a niche. When you're first starting out, it's a good idea to focus on a specific niche. This will help you attract a specific group of buyers who are interested in your type of jewelry.
* Take high-quality photos. The photos you use for your products are one of the most important factors in making a sale. Make sure your photos are clear, well-lit, and taken from a flattering angle.
* Write detailed descriptions. When you're writing descriptions for your products, be sure to include as much information as possible. This includes details about the materials you used, the size of the piece, and any special features.
* Offer competitive prices. When pricing your jewelry, be sure to factor in the cost of materials, your time, and shipping costs. You don't want to price yourself out of the market, but you also don't want to sell yourself short.

If you're willing to put in the time and effort, selling handmade jewelry on Etsy can be a great way to make some extra money and share your creativity with the world.

##2. Sell your digital downloads

If you're a creative person, you can also sell digital downloads on Etsy. This could include things like printable art, templates, or e-books. To get started, you'll need to create a digital product and upload it to your Etsy shop. You can then set a price for your product and start promoting it.

Selling digital downloads on Etsy can be a great way to make some extra money and share your creativity with the world. Here are a few tips to help you get started:

* Choose a product that you're passionate about. This will make the process of creating your product more enjoyable, and it will also help you sell more copies.
* Make sure your product is high-quality. This means using high-quality images and fonts, and proofreading your work carefully.
* Price your product competitively. You don't want to price yourself out of the market, but you also don't want to sell yourself short.
* Promote your product. Once you've created your product, you need to start promoting it. You can do this by sharing it on social media, writing blog posts about it, and submitting it to relevant directories.

If you're willing to put in the time and effort, selling digital downloads on Etsy can be a great way to make some extra money and share your creativity with the world.

##3. Sell your handmade home goods

If you're a crafty person, you can also sell your handmade home goods on Etsy. This could include things like candles, soaps, or knitted blankets. To get started, you'll need to create a handmade home goods shop and list your products. You can then set a price for your products and start promoting them.

Selling handmade home goods on Etsy can be a great way to make some extra money and share your creativity with the world. Here are a few tips to help you get started:

* Choose a niche. When you're first starting out, it's a good idea to focus on a specific niche. This will help you attract a specific group of buyers who are interested in your type of home goods.
* Take high-quality photos. The photos you use for your products are one of the most important factors in making a sale. Make sure your photos are clear, well-lit, and taken from a flattering angle.
* Write detailed descriptions. When you're writing descriptions for your products, be sure to include as much information as possible. This includes details about the materials you used, the size of the piece, and any special features.
* Offer competitive prices. When pricing your products, be sure to factor in the cost of materials, your time, and shipping costs. You don't want to price yourself out of the market, but you also don't want

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock