Share 5 Quy Tắc Mình Học Được Sau 7 Năm Tìm Hiểu Trading Và Đầu Tư

kieudiemsneaky

#investing #stocks #PersonalFinance #fin financialIdependence #RetIrement ## 5 Quy tắc tôi đã học sau 7 năm học và đầu tư

Tôi đã đầu tư được 7 năm rồi và tôi đã học được rất nhiều trên đường đi.Tôi đã phạm một số sai lầm, nhưng tôi cũng đã thực hiện một số chiến thắng lớn.Dưới đây là 5 quy tắc mà tôi đã học được đã giúp tôi trở thành một nhà đầu tư thành công.

1. ** Thực hiện nghiên cứu của bạn. ** Trước khi bạn đầu tư vào bất cứ điều gì, bạn cần thực hiện nghiên cứu của mình và đảm bảo bạn hiểu những gì bạn đang đầu tư. Điều này có nghĩa là đọc báo cáo tài chính của công ty, hiểu mô hình kinh doanh của họ và biếtRủi ro liên quan.
2. ** Đừng đầu tư vào bất cứ điều gì bạn không hiểu. ** Đây là một trong những quy tắc đầu tư quan trọng nhất.Nếu bạn không hiểu những gì bạn đang đầu tư, bạn có nhiều khả năng mắc lỗi.Vì vậy, nếu bạn không chắc chắn về điều gì đó, đừng đầu tư vào nó.
3. ** Đa dạng hóa danh mục đầu tư của bạn. ** Đừng đặt tất cả trứng của bạn vào một giỏ.Bằng cách đa dạng hóa danh mục đầu tư của bạn, bạn có thể giảm nguy cơ mất tiền nếu một trong những khoản đầu tư của bạn giảm.
4. ** Đừng hoảng sợ. ** Thị trường chứng khoán không ổn định, và sẽ có lúc các khoản đầu tư của bạn giảm.Khi điều này xảy ra, điều quan trọng là giữ bình tĩnh và không hoảng sợ.Nếu bạn hoảng loạn và bán các khoản đầu tư của mình, bạn có thể sẽ khóa lỗ của mình.
5. ** Hãy kiên nhẫn. ** Đầu tư là một trò chơi dài hạn.Phải mất thời gian để các khoản đầu tư của bạn phát triển.Vì vậy, nếu bạn đang tìm kiếm một khoản tiền nhanh chóng, đầu tư có lẽ không dành cho bạn.

Đây chỉ là một vài trong số các quy tắc mà tôi đã học được sau 7 năm học và đầu tư.Nếu bạn tuân theo các quy tắc này, bạn sẽ tiếp tục trở thành một nhà đầu tư thành công.

## hashtags

* #investing
* #stocks
* #PersonalFinance
* #Độc lập tài chính
* #sự nghỉ hưu
=======================================
#investing #stocks #PersonalFinance #financialindependence #RetIrement ## 5 Rules I Have Learned After 7 Years of Learning and Investing

I've been investing for 7 years now, and I've learned a lot along the way. I've made some mistakes, but I've also made some big wins. Here are 5 rules that I've learned that have helped me become a successful investor.

1. **Do your research.** Before you invest in anything, you need to do your research and make sure you understand what you're investing in. This means reading the company's financial statements, understanding their business model, and knowing the risks involved.
2. **Don't invest in anything you don't understand.** This is one of the most important rules of investing. If you don't understand what you're investing in, you're more likely to make a mistake. So, if you're not sure about something, don't invest in it.
3. **Diversify your portfolio.** Don't put all your eggs in one basket. By diversifying your portfolio, you can reduce your risk of losing money if one of your investments goes down.
4. **Don't panic.** The stock market is volatile, and there will be times when your investments go down. When this happens, it's important to stay calm and don't panic. If you panic and sell your investments, you're likely to lock in your losses.
5. **Be patient.** Investing is a long-term game. It takes time for your investments to grow. So, if you're looking for a quick buck, investing is probably not for you.

These are just a few of the rules that I've learned after 7 years of learning and investing. If you follow these rules, you'll be well on your way to becoming a successful investor.

## Hashtags

* #investing
* #stocks
* #PersonalFinance
* #financialindependence
* #RetIrement

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock