Ask 5 sai lầm lớn nhất mọi người mắc phải với YouTube

** 5 sai lầm lớn nhất mà mọi người mắc phải với YouTube **

YouTube là một nền tảng mạnh mẽ cho các doanh nghiệp và cá nhân để kết nối với khán giả của họ, chia sẻ nội dung của họ và phát triển doanh nghiệp của họ.Tuy nhiên, nhiều người mắc lỗi có thể khiến họ mất quan điểm, người đăng ký và sự tham gia.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ thảo luận về năm sai lầm lớn nhất mà mọi người mắc phải với YouTube và cách bạn có thể tránh chúng.

** 1.Không tạo ra một chiến lược video **

Bước đầu tiên để thành công trên YouTube là có một chiến lược video.Bạn muốn đạt được điều gì với video của mình?Bạn có muốn phát triển khán giả của mình?Lái xe đến trang web của bạn?Quảng cáo sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn?Một khi bạn biết mục tiêu của mình, bạn có thể bắt đầu tạo video sẽ giúp bạn đạt được chúng.

** 2.Không sử dụng từ khóa **

Khi bạn đang tạo video của mình, điều quan trọng là sử dụng các từ khóa trong tiêu đề, mô tả và thẻ của bạn.Điều này sẽ giúp video của bạn xếp hạng cao hơn trong kết quả tìm kiếm và khiến mọi người sẽ tìm thấy chúng.

** 3.Không tạo nội dung hấp dẫn **

Mọi người có nhiều khả năng xem và chia sẻ các video thú vị, nhiều thông tin và giải trí.Nếu video của bạn nhàm chán, mọi người sẽ nhấp vào nhanh chóng.Hãy chắc chắn để tạo các video sẽ giữ cho khán giả của bạn tham gia từ đầu đến cuối.

**4.Không quảng bá video của bạn **

Khi bạn đã tạo video của mình, bạn cần quảng bá chúng để mọi người thực sự sẽ xem chúng.Chia sẻ video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội, đưa chúng vào các bản tin email của bạn và gửi chúng cho các thư mục có liên quan.

** 5.Không theo dõi kết quả của bạn **

Bước cuối cùng để thành công trên YouTube là theo dõi kết quả của bạn để bạn có thể thấy những gì đang hoạt động và những gì không.Điều này sẽ giúp bạn tinh chỉnh chiến lược của bạn và đảm bảo rằng bạn sẽ tận dụng tối đa các video của mình.

** Dưới đây là 5 hashtag bạn có thể sử dụng để quảng bá bài viết của mình: **

* #youtube
* #Videomarketing
* #SocialMediaMarketing
* #ContentMarketing
* #việc kinh doanh
=======================================
**The 5 Biggest Mistakes People Make With YouTube**

YouTube is a powerful platform for businesses and individuals to connect with their audiences, share their content, and grow their businesses. However, many people make mistakes that can cost them views, subscribers, and engagement.

In this article, we'll discuss the five biggest mistakes people make with YouTube and how you can avoid them.

**1. Not creating a video strategy**

The first step to success on YouTube is to have a video strategy. What do you want to achieve with your videos? Do you want to grow your audience? Drive traffic to your website? Promote your products or services? Once you know your goals, you can start creating videos that will help you achieve them.

**2. Not using keywords**

When you're creating your videos, it's important to use keywords in your titles, descriptions, and tags. This will help your videos rank higher in search results and make it more likely that people will find them.

**3. Not creating engaging content**

People are more likely to watch and share videos that are interesting, informative, and entertaining. If your videos are boring, people will click away quickly. Make sure to create videos that will keep your audience engaged from start to finish.

**4. Not promoting your videos**

Once you've created your videos, you need to promote them so people will actually see them. Share your videos on social media, include them in your email newsletters, and submit them to relevant directories.

**5. Not tracking your results**

The final step to success on YouTube is to track your results so you can see what's working and what's not. This will help you fine-tune your strategy and make sure you're getting the most out of your videos.

**Here are 5 hashtags you can use to promote your article:**

* #youtube
* #Videomarketing
* #SocialMediaMarketing
* #ContentMarketing
* #Business

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock