Share 6 Bí Mật Để Nuôi Pixel Facebook Thông Minh Trong Thời Gian Ngắn

vuthyoanh

### 6 Bí mật để nâng cao các pixel facebook thông minh trong một thời gian ngắn

#faceBook #Pixels #marketing #Advertising #data

Facebook Pixels là một công cụ mạnh mẽ để theo dõi hiệu suất của quảng cáo Facebook của bạn và để nhắm mục tiêu lại khách truy cập trang web của bạn.Nhưng nếu bạn không sử dụng chúng một cách chính xác, bạn sẽ bỏ lỡ một cơ hội lớn để cải thiện kết quả của mình.

Trong bài viết này, tôi sẽ chia sẻ sáu bí mật để nâng cao các pixel Facebook của bạn trong một thời gian ngắn.Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể nhanh chóng bắt đầu thu thập dữ liệu có giá trị về khách truy cập trang web của mình và sử dụng nó để cải thiện các chiến dịch tiếp thị của mình.

** 1.Cài đặt pixel Facebook trên trang web của bạn. **

Đây là bước đầu tiên và quan trọng nhất.Nếu không có pixel Facebook được cài đặt trên trang web của bạn, bạn sẽ không thể theo dõi bất kỳ khách truy cập trang web nào của bạn hoặc nhắm mục tiêu lại với quảng cáo.

Để cài đặt Pixel Facebook, bạn có thể sử dụng tiện ích mở rộng Facebook Helper Chrome của Facebook.Chỉ cần cài đặt tiện ích mở rộng và sau đó mở trang web của bạn trong Chrome.Phần mở rộng sẽ hiển thị cho bạn một thông báo nếu pixel Facebook được cài đặt chính xác.

** 2.Tạo đối tượng tùy chỉnh cho khách truy cập trang web. **

Khi bạn đã cài đặt pixel Facebook trên trang web của mình, bạn có thể tạo đối tượng tùy chỉnh cho khách truy cập trang web.Điều này sẽ cho phép bạn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến những người đã truy cập trang web của bạn, ngay cả khi họ không chuyển đổi trên một hành động cụ thể.

Để tạo một đối tượng tùy chỉnh cho khách truy cập trang web, hãy truy cập tab ** khán giả ** trong ** Trình quản lý quảng cáo Facebook **.Sau đó, nhấp vào ** Tạo đối tượng ** và chọn ** Lưu lượng truy cập trang web **.

Trong phần ** Lưu lượng truy cập trang web **, hãy nhập URL của trang web của bạn và chọn phạm vi ngày mà bạn muốn tạo đối tượng.Sau đó, nhấp vào ** Tạo đối tượng **.

** 3.Sử dụng pixel Facebook để theo dõi chuyển đổi. **

Ngoài việc theo dõi khách truy cập trang web, bạn cũng có thể sử dụng Facebook Pixel để theo dõi chuyển đổi.Điều này có nghĩa là bạn có thể theo dõi khi mọi người thực hiện một hành động cụ thể trên trang web của bạn, chẳng hạn như gửi biểu mẫu hoặc mua hàng.

Để theo dõi chuyển đổi, bạn cần thêm mã theo dõi chuyển đổi vào trang web của mình.Bạn có thể tìm thấy mã theo dõi chuyển đổi trong tab ** Chuyển đổi ** trong ** Trình quản lý quảng cáo Facebook **.

Khi bạn đã thêm mã theo dõi chuyển đổi vào trang web của mình, bạn có thể bắt đầu theo dõi chuyển đổi.Để xem chuyển đổi của bạn, hãy chuyển đến tab ** Chuyển đổi ** trong ** Trình quản lý quảng cáo Facebook **.

**4.Sử dụng pixel Facebook để nhắm mục tiêu lại khách truy cập trang web của bạn. **

Một trong những ứng dụng mạnh mẽ nhất của pixel Facebook là nhắm mục tiêu lại.Nhắm mục tiêu lại cho phép bạn hiển thị quảng cáo cho những người đã truy cập trang web của bạn, ngay cả khi họ không chuyển đổi trên một hành động cụ thể.

Để tạo một chiến dịch nhắm mục tiêu lại, hãy truy cập tab ** Trình quản lý quảng cáo ** trong ** Trình quản lý quảng cáo Facebook **.Sau đó, nhấp vào ** Tạo chiến dịch ** và chọn ** nhắm mục tiêu lại **.

Trong phần ** nhắm mục tiêu lại **, chọn đối tượng tùy chỉnh mà bạn muốn nhắm mục tiêu.Sau đó, chọn loại quảng cáo mà bạn muốn sử dụng và nhập lịch trình ngân sách và quảng cáo của bạn.

** 5.Sử dụng pixel Facebook để tối ưu hóa các chiến dịch của bạn. **

Pixel Facebook cũng có thể được sử dụng để tối ưu hóa các chiến dịch của bạn.Ví dụ: bạn có thể sử dụng pixel để theo dõi hiệu suất của quảng cáo của bạn và để tìm ra quảng cáo nào hiệu quả nhất.

Để tối ưu hóa các chiến dịch của bạn, hãy truy cập tab ** Insights ** trong ** Trình quản lý quảng cáo Facebook **.Sau đó, chọn chiến dịch mà bạn muốn tối ưu hóa.

Trong phần ** Insights **, bạn có thể xem hiệu suất của quảng cáo của mình, bao gồm số lần hiển thị, nhấp chuột và chuyển đổi.Bạn cũng có thể sử dụng pixel để theo dõi chi phí cho mỗi lần mua (CPA) cho các chiến dịch của mình.

Bằng cách làm theo sáu bí mật này, bạn có thể nhanh chóng nâng cao các pixel Facebook của mình và bắt đầu sử dụng chúng để cải thiện kết quả tiếp thị của mình.

### Tài nguyên bổ sung

* [Tài liệu pixel Facebook] (https://developers.facebook.com/docs/facebook-pixel)
* [Tiện ích mở rộng Chrome của Facebook Pixel] (https://chrome.google.com/webstore/...helper/fddcnlbpbcohmflnclnnommkifojboae?hl=en)
* [Trình quản lý quảng cáo Facebook] (https://www.facebook.com/ads/manager)
=======================================
### 6 Secrets to Raising Smart Facebook Pixels in a Short Time

#faceBook #Pixels #marketing #Advertising #data

Facebook pixels are a powerful tool for tracking the performance of your Facebook ads and for retargeting your website visitors. But if you're not using them correctly, you're missing out on a huge opportunity to improve your results.

In this article, I'll share six secrets to raising your Facebook pixels in a short time. By following these tips, you can quickly start collecting valuable data about your website visitors and using it to improve your marketing campaigns.

**1. Install the Facebook pixel on your website.**

This is the first and most important step. Without the Facebook pixel installed on your website, you won't be able to track any of your website visitors or retarget them with ads.

To install the Facebook pixel, you can use the Facebook Pixel Helper Chrome extension. Simply install the extension and then open your website in Chrome. The extension will show you a notification if the Facebook pixel is installed correctly.

**2. Create a custom audience for website visitors.**

Once you have the Facebook pixel installed on your website, you can create a custom audience for website visitors. This will allow you to target your ads to people who have visited your website, even if they didn't convert on a specific action.

To create a custom audience for website visitors, go to the **Audiences** tab in the **Facebook Ads Manager**. Then, click **Create Audience** and select **Website Traffic**.

In the **Website Traffic** section, enter the URL of your website and select the date range for which you want to create the audience. Then, click **Create Audience**.

**3. Use the Facebook pixel to track conversions.**

In addition to tracking website visitors, you can also use the Facebook pixel to track conversions. This means that you can track when people take a specific action on your website, such as submitting a form or making a purchase.

To track conversions, you need to add a conversion tracking code to your website. You can find the conversion tracking code in the **Conversions** tab in the **Facebook Ads Manager**.

Once you have added the conversion tracking code to your website, you can start tracking conversions. To view your conversions, go to the **Conversions** tab in the **Facebook Ads Manager**.

**4. Use the Facebook pixel to retarget your website visitors.**

One of the most powerful uses of the Facebook pixel is retargeting. Retargeting allows you to show ads to people who have visited your website, even if they didn't convert on a specific action.

To create a retargeting campaign, go to the **Ad Manager** tab in the **Facebook Ads Manager**. Then, click **Create Campaign** and select **Retargeting**.

In the **Retargeting** section, select the custom audience that you want to target. Then, select the ad type that you want to use and enter your budget and ad schedule.

**5. Use the Facebook pixel to optimize your campaigns.**

The Facebook pixel can also be used to optimize your campaigns. For example, you can use the pixel to track the performance of your ads and to find out which ads are most effective.

To optimize your campaigns, go to the **Insights** tab in the **Facebook Ads Manager**. Then, select the campaign that you want to optimize.

In the **Insights** section, you can view the performance of your ads, including the number of impressions, clicks, and conversions. You can also use the pixel to track the cost per acquisition (CPA) for your campaigns.

By following these six secrets, you can quickly raise your Facebook pixels and start using them to improve your marketing results.

### Additional Resources

* [Facebook Pixel Documentation](https://developers.facebook.com/docs/facebook-pixel)
* [Facebook Pixel Helper Chrome Extension](https://chrome.google.com/webstore/detail/facebook-pixel-helper/fddcnlbpbcohmflnclnnommkifojboae?hl=en)
* [Facebook Ads Manager](https://www.facebook.com/ads/manager)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock