Share $62,833 in 17 Days With Google Ads (Shopify Case Study)

duckhaitower

### $ 62,833 trong 17 ngày với quảng cáo Google (Nghiên cứu trường hợp Shopify)

## Giới thiệu

Trong nghiên cứu trường hợp này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách chúng tôi sử dụng quảng cáo Google để tạo ra doanh số 62.833 đô la chỉ trong 17 ngày cho một cửa hàng Shopify bán áo phông.

Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản Google ADS của bạn, tạo các chiến dịch của bạn, viết bản sao quảng cáo của bạn và theo dõi kết quả của bạn.

## Thiết lập tài khoản Google ADS của bạn

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản Google ADS của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web của Google ADS và nhấp vào ** Bắt đầu **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập thông tin kinh doanh của bạn và tạo một phương thức thanh toán.

Khi tài khoản của bạn được thiết lập, bạn có thể bắt đầu tạo các chiến dịch của mình.

## Tạo các chiến dịch của bạn

Khi tạo các chiến dịch của mình, bạn sẽ cần chọn mục tiêu, đặt ngân sách và chọn các tùy chọn nhắm mục tiêu của bạn.

Đối với nghiên cứu trường hợp này, chúng tôi đặt mục tiêu của mình thành ** Chuyển đổi ** và ngân sách của chúng tôi thành 100 đô la/ngày.

Sau đó chúng tôi nhắm mục tiêu những người quan tâm đến áo phông, thời trang và mua sắm.

## Viết bản sao quảng cáo của bạn

Bản sao quảng cáo của bạn là một trong những yếu tố quan trọng nhất trong việc xác định xem mọi người có nhấp vào quảng cáo của bạn hay không.

Hãy chắc chắn rằng bản sao quảng cáo của bạn rõ ràng, súc tích và thuyết phục.

Đây là một ví dụ về một bản sao quảng cáo mà chúng tôi đã sử dụng cho nghiên cứu trường hợp này:

** Nhận 20% cho đơn hàng áo phông đầu tiên của bạn! **

## Theo dõi kết quả của bạn

Bước cuối cùng là theo dõi kết quả của bạn.

Quảng cáo Google cung cấp một số công cụ để giúp bạn theo dõi kết quả của mình, bao gồm:

* **Theo dõi chuyển đổi**
*** Google Analytics **
*** Bảng điều khiển tìm kiếm Google **

Bằng cách theo dõi kết quả của bạn, bạn có thể thấy những gì đang hoạt động và những gì không, và thực hiện các điều chỉnh phù hợp.

## Kết quả

Chỉ trong 17 ngày, chúng tôi đã tạo ra $ 62.833 doanh số bán hàng với quảng cáo của Google.

Đây là sự cố kết quả của chúng tôi:

*** nhấp chuột: ** 11.446
*** Ấn tượng: ** 1,2 triệu
*** Ctr: ** 1.0%
*** Chuyển đổi: ** 114
*** Giá trị chuyển đổi: ** $ 62,833

Chúng tôi đã có thể đạt được những kết quả này bằng cách sử dụng kết hợp bản sao, nhắm mục tiêu và theo dõi hiệu quả.

## Phần kết luận

Nếu bạn đang tìm cách tạo doanh số cho cửa hàng Shopify của mình, Google ADS là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn đạt được mục tiêu của mình.

Bằng cách làm theo các bước trong nghiên cứu trường hợp này, bạn có thể bắt đầu tạo kết quả ngay lập tức.

### hashtags

* #Shopify
* #Googleads
* #Commerce
* #việc bán hàng
* #Tiếp thị
=======================================
### $62,833 in 17 days with Google Ads (Shopify Case Study)

## Introduction

In this case study, we'll show you how we used Google Ads to generate $62,833 in sales in just 17 days for a Shopify store selling t-shirts.

We'll cover everything from setting up your Google Ads account, creating your campaigns, writing your ad copy, and tracking your results.

## Setting up your Google Ads account

The first step is to set up your Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking **Get started**.

You'll then be asked to enter your business information and create a payment method.

Once your account is set up, you can start creating your campaigns.

## Creating your campaigns

When creating your campaigns, you'll need to choose a goal, set a budget, and select your targeting options.

For this case study, we set our goal to **Conversions** and our budget to $100/day.

We then targeted people who were interested in t-shirts, fashion, and shopping.

## Writing your ad copy

Your ad copy is one of the most important factors in determining whether or not people click on your ads.

Make sure your ad copy is clear, concise, and persuasive.

Here's an example of an ad copy that we used for this case study:

**Get 20% off your first order of t-shirts!**

## Tracking your results

The final step is to track your results.

Google Ads provides a number of tools to help you track your results, including:

* **Conversion tracking**
* **Google Analytics**
* **Google Search Console**

By tracking your results, you can see what's working and what's not, and make adjustments accordingly.

## Results

In just 17 days, we generated $62,833 in sales with Google Ads.

Here's a breakdown of our results:

* **Clicks:** 11,446
* **Impressions:** 1.2 million
* **CTR:** 1.0%
* **Conversions:** 114
* **Conversion value:** $62,833

We were able to achieve these results by using a combination of effective ad copy, targeting, and tracking.

## Conclusion

If you're looking to generate sales for your Shopify store, Google Ads is a powerful tool that can help you reach your goals.

By following the steps in this case study, you can start generating results in no time.

### Hashtags

* #Shopify
* #Googleads
* #ecommerce
* #Sales
* #marketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock