Share Accepting Payments on Wix

huongly103

#Wix #Ec Commerce #Payments #onlinestore #Business ##

** Chấp nhận thanh toán trên Wix **

Wix là một người xây dựng trang web nổi tiếng giúp bạn dễ dàng tạo ra một cửa hàng trực tuyến đẹp và chuyên nghiệp.Nhưng nếu bạn muốn bắt đầu chấp nhận thanh toán trên trang web WIX của mình thì sao?

May mắn thay, WIX giúp bạn dễ dàng thêm xử lý thanh toán vào trang web của bạn.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập thanh toán sọc trên trang web WIX của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản sọc **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản sọc.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Stripe và nhấp vào nút "Đăng ký".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Bạn cũng sẽ cần thêm thông tin tài khoản ngân hàng của mình để Stripe có thể xử lý thanh toán.

** Bước 2: Cài đặt plugin sọc **

Bước tiếp theo là cài đặt plugin Stripe trên trang web WIX của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập thị trường ứng dụng Wix và tìm kiếm "Stripe".

Khi bạn đã tìm thấy plugin sọc, nhấp vào nút "Cài đặt".Plugin sẽ được cài đặt trên trang web của bạn và bạn sẽ có thể bắt đầu chấp nhận thanh toán.

** Bước 3: Thiết lập cài đặt thanh toán của bạn **

Khi plugin sọc được cài đặt, bạn sẽ cần thiết lập cài đặt thanh toán của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách đi đến tab "Cài đặt" trong bảng điều khiển sọc.

Trong tab "Cài đặt", bạn có thể đặt tiền tệ, giá vận chuyển và thuế suất của bạn.Bạn cũng có thể thiết lập chính sách hoàn tiền của mình.

** Bước 4: Thêm nút thanh toán vào trang web của bạn **

Bây giờ bạn đã thiết lập cài đặt thanh toán của mình, bạn có thể thêm nút thanh toán vào trang web của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tab "Sản phẩm" trong trình soạn thảo WIX.

Trong tab "Sản phẩm", bạn có thể thêm sản phẩm vào cửa hàng của mình và đặt giá của họ.Bạn cũng có thể thêm một nút thanh toán vào sản phẩm của mình.

** Bước 5: Kiểm tra thanh toán của bạn **

Khi bạn đã thêm nút thanh toán vào trang web của mình, bạn nên kiểm tra các khoản thanh toán của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách thêm một sản phẩm vào giỏ hàng của bạn và kiểm tra.

Khi bạn kiểm tra, bạn sẽ có thể nhập thông tin thanh toán của mình và hoàn thành việc mua hàng.

**Phần kết luận**

Việc thêm xử lý thanh toán vào trang web WIX của bạn rất dễ dàng với plugin Stripe.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể bắt đầu chấp nhận thanh toán trên trang web WIX của mình ngay lập tức.

## hashtags

* #Wix
* #Commerce
* #Payments
* #cửa hàng trực tuyến
* #việc kinh doanh
=======================================
#Wix #ecommerce #Payments #onlinestore #Business ##

**Accepting Payments on Wix**

Wix is a popular website builder that makes it easy to create a beautiful and professional online store. But what if you want to start accepting payments on your Wix site?

Luckily, Wix makes it easy to add payment processing to your site. In this article, we'll show you how to set up Stripe payments on your Wix site.

**Step 1: Create a Stripe account**

The first step is to create a Stripe account. You can do this by visiting the Stripe website and clicking on the "Sign Up" button.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. You'll also need to add your bank account information so that Stripe can process payments.

**Step 2: Install the Stripe plugin**

The next step is to install the Stripe plugin on your Wix site. You can do this by going to the Wix app marketplace and searching for "Stripe."

Once you've found the Stripe plugin, click on the "Install" button. The plugin will be installed on your site and you'll be able to start accepting payments.

**Step 3: Set up your payment settings**

Once the Stripe plugin is installed, you'll need to set up your payment settings. You can do this by going to the "Settings" tab in the Stripe dashboard.

In the "Settings" tab, you can set your currency, your shipping rates, and your tax rates. You can also set up your refund policy.

**Step 4: Add a payment button to your site**

Now that you've set up your payment settings, you can add a payment button to your site. You can do this by going to the "Products" tab in the Wix editor.

In the "Products" tab, you can add products to your store and set their prices. You can also add a payment button to your products.

**Step 5: Test your payments**

Once you've added a payment button to your site, you should test your payments. You can do this by adding a product to your cart and checking out.

When you check out, you'll be able to enter your payment information and complete the purchase.

**Conclusion**

Adding payment processing to your Wix site is easy with the Stripe plugin. By following these steps, you can start accepting payments on your Wix site in no time.

## Hashtags

* #Wix
* #ecommerce
* #Payments
* #onlinestore
* #Business

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock