Anh em muốn dùng Pihole chặn ADS ko? Mình có tạo 1 cái máy chủ Pihole, nay share cho anh em dùng...

yellowmouse717

## Cách sử dụng pihole để chặn quảng cáo trên mạng của bạn

Pihole là một phần mềm miễn phí và nguồn mở, có thể được sử dụng để chặn quảng cáo trên mạng của bạn.Nó hoạt động bằng cách lọc các yêu cầu DNS và chặn các miền được biết là phục vụ quảng cáo.Điều này có thể giúp cải thiện trải nghiệm duyệt web của bạn bằng cách giảm số lượng quảng cáo mà bạn thấy và nó cũng có thể giúp tăng tốc độ duyệt của bạn bằng cách giảm lượng dữ liệu được tải từ máy chủ quảng cáo.

Để sử dụng pihole, bạn sẽ cần cài đặt nó trên một thiết bị được kết nối với mạng của bạn.Bạn có thể cài đặt Pihole trên Raspberry Pi, máy tính xách tay hoặc máy tính để bàn.Khi Pihole được cài đặt, bạn sẽ cần định cấu hình nó để chặn các tên miền mà bạn muốn chặn.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng giao diện web Pihole.

Khi Pihole được cấu hình, nó sẽ bắt đầu chặn quảng cáo trên mạng của bạn.Bạn sẽ có thể thấy danh sách các tên miền đang bị chặn trong giao diện web Pihole.Bạn cũng có thể sử dụng giao diện web Pihole để xem có bao nhiêu quảng cáo đã bị chặn.

Pihole là một cách rất hiệu quả để chặn quảng cáo trên mạng của bạn.Nó rất dễ cài đặt và định cấu hình, và nó được sử dụng miễn phí.Nếu bạn đang tìm kiếm một cách để cải thiện trải nghiệm duyệt web của mình, thì tôi khuyên bạn nên dùng thử Pihole.

### 5 hashtag ở dạng#

* #Pihole
* #Adblocking
* #mạng
* #sự riêng tư
* #bảo vệ
=======================================
## How to use Pihole to block ads on your network

Pihole is a free and open-source software that can be used to block ads on your network. It works by filtering DNS requests and blocking domains that are known to serve ads. This can help to improve your browsing experience by reducing the number of ads that you see, and it can also help to speed up your browsing by reducing the amount of data that is loaded from ad servers.

To use Pihole, you will need to install it on a device that is connected to your network. You can install Pihole on a Raspberry Pi, a laptop, or a desktop computer. Once Pihole is installed, you will need to configure it to block the domains that you want to block. You can do this by using the Pihole web interface.

Once Pihole is configured, it will start blocking ads on your network. You will be able to see the list of domains that are being blocked in the Pihole web interface. You can also use the Pihole web interface to see how many ads have been blocked.

Pihole is a very effective way to block ads on your network. It is easy to install and configure, and it is free to use. If you are looking for a way to improve your browsing experience, then I highly recommend giving Pihole a try.

### 5 hashtags in the form of #

* #Pihole
* #Adblocking
* #Network
* #privacy
* #security

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock