Bí quyết nào để có động lực lâu dài trong công việc?

kimanh220

### Bí quyết cho động lực dài hạn tại nơi làm việc là gì?

#work #motivation #employee #productivity #success

**Giới thiệu**

Khi nói đến động lực làm việc, có rất nhiều yếu tố khác nhau có thể phát huy tác dụng.Một số người được thúc đẩy bởi mong muốn kiếm được một mức lương cao, trong khi những người khác quan tâm nhiều hơn đến việc tìm kiếm công việc mà họ tìm thấy có ý nghĩa.Và vẫn còn những người khác chỉ đơn giản được thúc đẩy bởi nhu cầu có một công việc để hỗ trợ bản thân và gia đình họ.

Bất kể động cơ cá nhân của bạn là gì, điều quan trọng là tìm cách duy trì động lực trong công việc của bạn trong thời gian dài.Rốt cuộc, nếu bạn không có động lực, sẽ rất khó để thực hiện tốt công việc của bạn và đạt được mục tiêu nghề nghiệp của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ thảo luận về một số bí mật để tạo động lực lâu dài trong công việc.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ đặt mục tiêu thực tế đến tìm cách làm cho công việc của bạn có ý nghĩa hơn.Vì vậy, nếu bạn đang tìm cách duy trì động lực trong công việc của mình, hãy đọc tiếp!

** 1.Đặt mục tiêu thực tế **

Một trong những cách tốt nhất để duy trì động lực trong công việc là đặt ra các mục tiêu thực tế cho chính mình.Khi bạn biết những gì bạn đang làm việc hướng tới, việc tập trung và có động lực sẽ dễ dàng hơn.

Khi đặt mục tiêu, điều quan trọng là cụ thể, có thể đo lường được, có thể đạt được, có liên quan và giới hạn thời gian.Điều này có nghĩa là các mục tiêu của bạn nên rõ ràng và súc tích, bạn sẽ có thể đo lường sự tiến bộ của mình đối với họ, chúng nên là thứ mà bạn thực sự có khả năng đạt đượcHạn chót khi bạn muốn đạt được chúng.

Ví dụ, thay vì nói "Tôi muốn trở thành một nhân viên tốt hơn", bạn có thể nói "Tôi muốn tăng doanh số của mình lên 10% vào cuối năm nay."Mục tiêu này là cụ thể, có thể đo lường được, có thể đạt được, có liên quan và giới hạn thời gian.

** 2.Tìm cách làm cho công việc của bạn có ý nghĩa hơn **

Nếu bạn thấy công việc của mình là vô nghĩa hoặc không thỏa mãn, sẽ rất khó để duy trì động lực trong dài hạn.Đó là lý do tại sao điều quan trọng là tìm cách làm cho công việc của bạn có ý nghĩa hơn.

Có một số cách để làm điều này.Bạn có thể tình nguyện cho các dự án bổ sung, tham gia vào các chương trình tiếp cận cộng đồng của công ty bạn hoặc chỉ đơn giản là tìm cách kết nối công việc của bạn với các giá trị cá nhân của bạn.

Ví dụ: nếu bạn đam mê bảo vệ môi trường, bạn có thể tìm cách kết hợp điều đó vào công việc của mình.Bạn có thể nghiên cứu các công nghệ xanh, viết các bài báo về các vấn đề môi trường hoặc thậm chí bắt đầu nhóm vận động môi trường của riêng bạn.

** 3.Nghỉ giải lao**

Điều quan trọng là phải nghỉ ngơi suốt cả ngày, ngay cả khi chỉ trong vài phút.Thức dậy và di chuyển xung quanh, nhận được không khí trong lành, hoặc đơn giản là hít một vài hơi thở sâu có thể giúp làm sạch đầu và giảm mức độ căng thẳng.

Khi bạn cảm thấy căng thẳng hoặc choáng ngợp, thật dễ dàng để đánh mất mục tiêu và động lực của bạn.Nghỉ ngơi có thể giúp bạn trở lại đúng hướng và tập trung vào những gì quan trọng.

**4.Kỷ niệm thành công của bạn **

Điều quan trọng là phải ăn mừng thành công của bạn, bất kể lớn hay nhỏ.Khi bạn thừa nhận thành tích của mình, nó sẽ giúp củng cố niềm tin tích cực của bạn về bản thân và khả năng đạt được mục tiêu của bạn.

Ví dụ, nếu bạn đóng một vấn đề lớn, hãy dành một chút thời gian để ăn mừng thành công của bạn với các đồng nghiệp của bạn.Đi ra ngoài để uống, tổ chức một bữa tiệc pizza, hoặc chỉ đơn giản là vỗ nhẹ vào lưng.

** 5.Hòa mình vào những người tích cực**

Những người bạn dành thời gian có thể có tác động lớn đến động lực của bạn.Nếu bạn bao quanh mình với những người tiêu cực, họ sẽ kéo bạn xuống và làm cho việc duy trì động lực hơn.

Mặt khác, nếu bạn bao quanh mình với những người tích cực, họ sẽ khuyến khích bạn và giúp bạn theo dõi.

Vì vậy, hãy nỗ lực để dành thời gian với những người tích cực, những người hỗ trợ bạn và tin tưởng vào bạn.Đây là những người sẽ giúp bạn đạt được mục tiêu và thực hiện ước mơ của mình.

### Phần kết luận

Duy trì động lực trong công việc có thể là một thách thức, nhưng điều đó rất quan trọng nếu bạn muốn đạt được
=======================================
### What is the secret to long-term motivation at work?

#work #motivation #employee #productivity #success

**Introduction**

When it comes to work motivation, there are a lot of different factors that can come into play. Some people are motivated by the desire to earn a high salary, while others are more interested in finding work that they find meaningful. And still others are simply motivated by the need to have a job in order to support themselves and their families.

No matter what your individual motivations are, it's important to find ways to stay motivated in your work over the long term. After all, if you're not motivated, it's going to be difficult to perform well at your job and achieve your career goals.

In this article, we'll discuss some of the secrets to long-term motivation at work. We'll cover everything from setting realistic goals to finding ways to make your work more meaningful. So if you're looking for ways to stay motivated in your work, read on!

**1. Set realistic goals**

One of the best ways to stay motivated at work is to set realistic goals for yourself. When you know what you're working towards, it's easier to stay focused and motivated.

When setting goals, it's important to be specific, measurable, achievable, relevant, and time-bound. This means that your goals should be clear and concise, you should be able to measure your progress towards them, they should be something that you're actually capable of achieving, they should be relevant to your overall career goals, and you should have a deadline for when you want to achieve them.

For example, instead of saying "I want to be a better employee," you could say "I want to increase my sales by 10% by the end of the year." This goal is specific, measurable, achievable, relevant, and time-bound.

**2. Find ways to make your work more meaningful**

If you find your work to be meaningless or unfulfilling, it's going to be difficult to stay motivated in the long term. That's why it's important to find ways to make your work more meaningful.

There are a number of ways to do this. You could volunteer for extra projects, get involved in your company's community outreach programs, or simply find ways to connect your work to your personal values.

For example, if you're passionate about environmental protection, you could find ways to incorporate that into your work. You could research green technologies, write articles about environmental issues, or even start your own environmental advocacy group.

**3. Take breaks**

It's important to take breaks throughout the day, even if it's just for a few minutes. Getting up and moving around, getting some fresh air, or simply taking a few deep breaths can help to clear your head and reduce stress levels.

When you're feeling stressed or overwhelmed, it's easy to lose sight of your goals and motivation. Taking a break can help you to get back on track and stay focused on what's important.

**4. Celebrate your successes**

It's important to celebrate your successes, no matter how big or small. When you acknowledge your accomplishments, it helps to reinforce your positive beliefs about yourself and your ability to achieve your goals.

For example, if you close a big deal, take some time to celebrate your success with your colleagues. Go out for a drink, have a pizza party, or simply pat yourself on the back.

**5. Surround yourself with positive people**

The people you spend time with can have a big impact on your motivation. If you surround yourself with negative people, they're going to drag you down and make it harder to stay motivated.

On the other hand, if you surround yourself with positive people, they're going to encourage you and help you to stay on track.

So make an effort to spend time with positive people who support you and believe in you. These are the people who are going to help you to achieve your goals and live your dreams.

### Conclusion

Staying motivated at work can be challenging, but it's important if you want to achieve your

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock