Tips Các Chi Phí Bị Trừ Khi Bán Hàng Trên Etsy/ Bán Hàng Online Ở Mỹ / Kiếm Tiền Ở Mỹ.

### Bạn có thể khấu trừ chi phí nào từ việc bán cho Etsy?

Khi bạn bán trên Etsy, bạn có thể khấu trừ một số chi phí từ thuế của mình.Bao gồm các:

*** Chi phí hàng hóa được bán: ** Điều này bao gồm chi phí của các vật liệu bạn sử dụng để tạo ra sản phẩm của mình, cũng như bất kỳ chi phí vận chuyển nào.
*** Chi phí tiếp thị: ** Điều này bao gồm chi phí quảng cáo sản phẩm của bạn, cũng như bất kỳ khoản phí nào bạn trả cho ETSY hoặc các nền tảng khác.
*** Chi phí văn phòng: ** Điều này bao gồm chi phí của không gian làm việc của bạn, cũng như bất kỳ nguồn cung cấp văn phòng nào bạn sử dụng.
*** Chi phí du lịch: ** Điều này bao gồm chi phí đi lại đến và từ các triển lãm thương mại hoặc các sự kiện khác nơi bạn bán sản phẩm của mình.
*** Phí chuyên nghiệp: ** Điều này bao gồm chi phí của bất kỳ phí hợp pháp hoặc kế toán nào bạn phải chịu.

Bạn có thể khấu trừ các chi phí này từ tổng thu nhập của bạn để đạt được thu nhập ròng.Thu nhập ròng của bạn là số tiền bạn thực sự kiếm được từ doanh nghiệp của bạn.

Điều quan trọng là phải theo dõi các chi phí của bạn để bạn có thể yêu cầu họ về thuế của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách giữ biên lai cho tất cả các chi phí liên quan đến kinh doanh của bạn.Bạn cũng có thể sử dụng chương trình phần mềm kế toán doanh nghiệp để giúp bạn theo dõi chi phí của mình.

### Cách khấu trừ chi phí từ bán hàng trực tuyến ở Mỹ

Nếu bạn là cư dân Hoa Kỳ, bạn có thể khấu trừ chi phí doanh nghiệp của mình từ doanh số bán hàng trực tuyến của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần nộp Lịch trình Mẫu 1040 C. Biểu mẫu này cho phép bạn báo cáo thu nhập và chi phí kinh doanh của mình.

Khi bạn điền vào Lịch trình C, bạn sẽ cần liệt kê tất cả thu nhập và chi phí kinh doanh của mình.Bạn cũng cần phải tính toán lãi hoặc lỗ ròng của bạn.Lợi nhuận ròng của bạn là số tiền bạn kiếm được sau khi bạn trừ chi phí của bạn từ thu nhập của bạn.

Bạn có thể khấu trừ bất kỳ chi phí nào liên quan trực tiếp đến doanh nghiệp của bạn.Điều này bao gồm các chi phí như:

* Giá vốn hàng bán
* Chi phí tiếp thị
* Chi phí văn phòng
* Chi phí đi lại
* Phí chuyên nghiệp

Bạn cũng có thể khấu trừ một số chi phí liên quan gián tiếp đến doanh nghiệp của bạn.Điều này bao gồm các chi phí như:

* Khấu hao thiết bị
* Lãi cho các khoản vay kinh doanh
* Thuế
* Bảo hiểm

Bạn không thể khấu trừ chi phí cá nhân từ doanh nghiệp của bạn.Điều này bao gồm các chi phí như:

* Đồ ăn
* Quần áo
* Sự giải trí
* Du lịch cá nhân

Nếu bạn không chắc chắn liệu một chi phí có được khấu trừ hay không, bạn có thể tham khảo ý kiến của một chuyên gia thuế.

### Cách kiếm tiền ở Mỹ

Có nhiều cách để kiếm tiền ở Mỹ.Một số cách phổ biến nhất bao gồm:

*** Làm một công việc: ** Đây là cách truyền thống để kiếm tiền.Bạn có thể tìm thấy việc làm trên bảng công việc, rao vặt trực tuyến hoặc thông qua mạng lưới bạn bè và gia đình của bạn.
*** Bắt đầu kinh doanh: ** Nếu bạn có một ý tưởng tuyệt vời cho một doanh nghiệp, bạn có thể bắt đầu kinh doanh của riêng mình.Đây có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền và là ông chủ của chính bạn.
*** Đầu tư: ** Bạn có thể đầu tư tiền của mình vào cổ phiếu, trái phiếu, quỹ tương hỗ hoặc các khoản đầu tư khác.Đây có thể là một cách tuyệt vời để tăng tiền của bạn theo thời gian.
*** Bán sản phẩm hoặc dịch vụ trực tuyến: ** Bạn có thể bán sản phẩm hoặc dịch vụ trực tuyến thông qua trang web của riêng bạn, thị trường trực tuyến hoặc phương tiện truyền thông xã hội.Đây có thể là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng rộng hơn và kiếm tiền.

Bất kể bạn chọn kiếm tiền như thế nào, điều quan trọng là phải thực hiện nghiên cứu của bạn và đảm bảo rằng bạn đang đưa ra quyết định sáng suốt.

### hashtags

* #etsy
* #bán hàng trực tuyến
* #Taxes
* #Chi phí kinh doanh
* #kiếm tiền
=======================================
### What expenses can you deduct from selling on Etsy?

When you sell on Etsy, you can deduct a number of expenses from your taxes. These include:

* **Cost of goods sold:** This includes the cost of the materials you use to create your products, as well as any shipping costs.
* **Marketing expenses:** This includes the cost of advertising your products, as well as any fees you pay to Etsy or other platforms.
* **Office expenses:** This includes the cost of your workspace, as well as any office supplies you use.
* **Travel expenses:** This includes the cost of travel to and from trade shows or other events where you sell your products.
* **Professional fees:** This includes the cost of any legal or accounting fees you incur.

You can deduct these expenses from your gross income to arrive at your net income. Your net income is the amount of money you actually earned from your business.

It's important to keep track of your expenses so that you can claim them on your taxes. You can do this by keeping receipts for all of your business-related expenses. You can also use a business accounting software program to help you track your expenses.

### How to deduct expenses from online sales in the US

If you're a US resident, you can deduct your business expenses from your online sales. To do this, you'll need to file Form 1040 Schedule C. This form allows you to report your business income and expenses.

When you're filling out Schedule C, you'll need to list all of your business income and expenses. You'll also need to calculate your net profit or loss. Your net profit is the amount of money you earned after you subtract your expenses from your income.

You can deduct any expenses that are directly related to your business. This includes expenses such as:

* Cost of goods sold
* Marketing expenses
* Office expenses
* Travel expenses
* Professional fees

You can also deduct some expenses that are indirectly related to your business. This includes expenses such as:

* Depreciation of equipment
* Interest on business loans
* Taxes
* Insurance

You can't deduct personal expenses from your business. This includes expenses such as:

* Food
* Clothing
* Entertainment
* Personal travel

If you're not sure whether an expense is deductible, you can consult with a tax professional.

### How to make money in the US

There are many ways to make money in the US. Some of the most popular ways include:

* **Working a job:** This is the traditional way to make money. You can find jobs on job boards, online classifieds, or through your network of friends and family.
* **Starting a business:** If you have a great idea for a business, you can start your own business. This can be a great way to make money and be your own boss.
* **Investing:** You can invest your money in stocks, bonds, mutual funds, or other investments. This can be a great way to grow your money over time.
* **Selling products or services online:** You can sell products or services online through your own website, an online marketplace, or social media. This can be a great way to reach a wider audience and make money.

No matter how you choose to make money, it's important to do your research and make sure that you're making informed decisions.

### Hashtags

* #etsy
* #onLinesales
* #Taxes
* #BusinessExpenses
* #MakingMoney

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock