Ask Các mẹo và thủ thuật tốt nhất để bắt đầu với Google AdSense trên Kênh YouTube Quizgroup

Nimotvpubg

..

## Mẹo và thủ thuật tốt nhất để bắt đầu với Google AdSense trên YouTube

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để kiếm tiền trực tuyến và Google Adsense là một trong những cách tốt nhất để làm điều đó.Với AdSense, bạn có thể kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên video của mình.Tuy nhiên, bắt đầu với AdSense có thể hơi khó khăn.Đó là lý do tại sao tôi đã kết hợp hướng dẫn này với những mẹo và thủ thuật tốt nhất để giúp bạn bắt đầu.

### 1. Tạo kênh YouTube

Bước đầu tiên là tạo kênh YouTube.Nếu bạn chưa có, bạn có thể làm như vậy bằng cách truy cập YouTube và nhấp vào nút "Tạo kênh".Khi bạn đã tạo kênh của mình, bạn sẽ cần thêm một số nội dung.Bạn có thể làm điều này bằng cách tải lên video, tạo danh sách phát hoặc phát trực tiếp.

### 2. Kích hoạt kiếm tiền

Khi bạn có một số nội dung trên kênh của mình, bạn có thể cho phép kiếm tiền.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".Sau đó, nhấp vào nút "Bật".

### 3. Thiết lập tài khoản AdSense của bạn

Để bắt đầu kiếm tiền với AdSense, bạn sẽ cần thiết lập một tài khoản AdSense.Để làm điều này, hãy truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút "Đăng ký".Sau đó, làm theo các hướng dẫn để tạo một tài khoản.

### 4. Chọn loại quảng cáo của bạn

Có nhiều loại quảng cáo khác nhau mà bạn có thể hiển thị trên video của mình.Bạn có thể chọn giữa:

*** Quảng cáo hiển thị: ** Đây là những quảng cáo tĩnh xuất hiện ở cuối video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Đây là những quảng cáo xuất hiện trên video của bạn.
*** Quảng cáo trong video có thể bỏ qua: ** Đây là những quảng cáo mà người xem có thể bỏ qua sau 5 giây.
*** Quảng cáo trong video không thể bỏ qua: ** Đây là những quảng cáo mà người xem không thể bỏ qua.

### 5. Đặt quảng cáo của bạn

Khi bạn đã chọn loại quảng cáo của mình, bạn cần đặt quảng cáo của mình trên video của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Quảng cáo".Sau đó, nhấp vào tab "Vị trí" và chọn nơi bạn muốn quảng cáo của mình xuất hiện.

### 6. Theo dõi thu nhập của bạn

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ AdSense bằng cách vào tài khoản AdSense của bạn.Để thực hiện việc này, nhấp vào tab "Báo cáo" và chọn báo cáo "Thu nhập".Báo cáo này sẽ cho bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo của mình, cũng như nơi quảng cáo của bạn đang được hiển thị.

### 7. Cải thiện thu nhập của bạn

Có một vài điều bạn có thể làm để cải thiện thu nhập của mình từ AdSense.Dưới đây là một vài lời khuyên:

*** Tạo nội dung chất lượng cao: ** Nội dung của bạn càng tốt, mọi người càng có nhiều khả năng xem video của bạn và nhấp vào quảng cáo của bạn.
*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn: ** Bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào nhân khẩu học và sở thích cụ thể.Điều này sẽ giúp bạn tiếp cận những người có nhiều khả năng quan tâm đến sản phẩm hoặc dịch vụ của bạn.
*** Thử nghiệm với các loại AD khác nhau: ** Không phải tất cả các loại AD đều được tạo bằng nhau.Thử nghiệm với các loại AD khác nhau để xem loại nào hoạt động tốt nhất cho kênh của bạn.

### Phần kết luận

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể bắt đầu với AdSense và bắt đầu kiếm tiền ngay hôm nay.

## 5 hashtag ở dạng #

* #youtube
* #google Adsense
* #Beginners
* #lời khuyên
* #Thủ thuật
=======================================
#Googleadsense #youtube #Beginners #tips #Tricks

## The best tips and tricks to start with Google Adsense on YouTube

YouTube is a great platform to make money online, and Google Adsense is one of the best ways to do it. With Adsense, you can earn money by displaying ads on your videos. However, getting started with Adsense can be a bit tricky. That's why I've put together this guide with the best tips and tricks to help you get started.

### 1. Create a YouTube channel

The first step is to create a YouTube channel. If you don't already have one, you can do so by going to YouTube and clicking on the "Create a Channel" button. Once you've created your channel, you'll need to add some content. You can do this by uploading videos, creating playlists, or live streaming.

### 2. Enable monetization

Once you have some content on your channel, you can enable monetization. To do this, go to your YouTube Studio and click on the "Monetization" tab. Then, click on the "Enable" button.

### 3. Set up your Adsense account

In order to start earning money with Adsense, you'll need to set up an Adsense account. To do this, go to the Adsense website and click on the "Sign Up" button. Then, follow the instructions to create an account.

### 4. Choose your ad type

There are different types of ads that you can display on your videos. You can choose between:

* **Display ads:** These are static ads that appear at the bottom of your videos.
* **Overlay ads:** These are ads that appear over your videos.
* **Skippable in-video ads:** These are ads that viewers can skip after 5 seconds.
* **Non-skippable in-video ads:** These are ads that viewers cannot skip.

### 5. Place your ads

Once you've chosen your ad type, you need to place your ads on your videos. You can do this by going to your YouTube Studio and clicking on the "Ads" tab. Then, click on the "Placements" tab and select where you want your ads to appear.

### 6. Track your earnings

You can track your earnings from Adsense by going to your Adsense account. To do this, click on the "Reports" tab and select the "Earnings" report. This report will show you how much money you've earned from your ads, as well as where your ads are being displayed.

### 7. Improve your earnings

There are a few things you can do to improve your earnings from Adsense. Here are a few tips:

* **Create high-quality content:** The better your content is, the more likely people are to watch your videos and click on your ads.
* **Target your ads:** You can target your ads to specific demographics and interests. This will help you to reach people who are more likely to be interested in your products or services.
* **Experiment with different ad types:** Not all ad types are created equal. Experiment with different ad types to see which ones perform best for your channel.

### Conclusion

Google Adsense is a great way to make money from your YouTube channel. By following these tips, you can get started with Adsense and start earning money today.

## 5 hashtags in the form of #

* #youtube
* #Googleadsense
* #Beginners
* #tips
* #Tricks

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock