Ask Cách bắt đầu với Google AdSense và Google ADS trên video riêng (2023)

## Cách bắt đầu với Google AdSense và Google ADS trên video riêng (2023)

..

**Giới thiệu**

Google AdSense và Google ADS là hai trong số những cách phổ biến nhất để kiếm tiền từ video của bạn trên YouTube.Tuy nhiên, bạn có biết rằng bạn cũng có thể sử dụng chúng để kiếm tiền từ các video riêng tư của mình không?

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập quảng cáo của Google AdSense và Google trên các video riêng tư của bạn để bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ họ.

** Bước 1: Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Bạn cũng sẽ cần cung cấp một số thông tin về trang web của bạn hoặc kênh YouTube.

** Bước 2: Kích hoạt kiếm tiền cho video riêng tư của bạn **

Khi bạn đã xác minh tài khoản của mình, bạn có thể kích hoạt việc kiếm tiền cho các video riêng tư của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".

Trong phần "Cài đặt kiếm tiền", bạn sẽ thấy một hộp kiểm có nghĩa là "Kích hoạt kiếm tiền cho các video riêng tư".Chọn hộp này và sau đó nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 3: Tạo tài khoản Google ADS **

Nếu bạn chưa có tài khoản Google ADS, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần liên kết nó với tài khoản Google AdSense của mình.Để thực hiện việc này, hãy chuyển đến tab "Cài đặt" trong tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào phần "Tài khoản được liên kết".

Trong phần "AdSense", nhấp vào nút "Tài khoản liên kết" và nhập địa chỉ email được liên kết với tài khoản Google AdSense của bạn.

** Bước 4: Tạo quảng cáo của bạn **

Bây giờ bạn đã liên kết các tài khoản Google AdSense và Google ADS của mình, bạn có thể bắt đầu tạo quảng cáo của mình.Để thực hiện việc này, hãy truy cập tab "Quảng cáo" trong tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào nút "Tạo quảng cáo".

Sau đó, bạn sẽ có thể chọn loại quảng cáo bạn muốn tạo, chẳng hạn như quảng cáo văn bản, quảng cáo hình ảnh hoặc quảng cáo video.

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn sẽ cần đặt ngân sách và chiến lược đấu thầu.Bạn cũng cần phải chọn nơi bạn muốn quảng cáo của mình xuất hiện.

** Bước 5: Bắt đầu kiếm tiền từ video riêng của bạn **

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình và đặt chiến lược ngân sách và đấu thầu, quảng cáo của bạn sẽ bắt đầu xuất hiện trên video riêng tư của bạn.Bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo của bạn bất cứ khi nào ai đó nhấp vào chúng.

**Phần kết luận**

Kiếm tiền các video riêng tư của bạn với Google Adsense và Google ADS là một cách tuyệt vời để kiếm thêm một số tiền.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ các video riêng tư của mình ngay lập tức.

## Mẹo bổ sung

* Hãy chắc chắn rằng video của bạn có chất lượng cao và hấp dẫn.Mọi người có nhiều khả năng nhấp vào quảng cáo của bạn nếu họ thích video của bạn.
* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả video của bạn.Điều này sẽ giúp các video của bạn hiển thị trong kết quả tìm kiếm có liên quan, điều này sẽ tăng cơ hội những người nhấp vào quảng cáo của bạn.
* Thử nghiệm với các loại và vị trí AD khác nhau.Không phải tất cả các quảng cáo đều được tạo bằng nhau.Một số loại quảng cáo có thể hoạt động tốt hơn các loại khác trên video của bạn.Hãy thử các loại quảng cáo và vị trí khác nhau cho đến khi bạn tìm thấy những gì phù hợp nhất với bạn.
* Theo dõi thu nhập của bạn.Điều này sẽ giúp bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo và điều chỉnh khi cần thiết.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tối đa hóa thu nhập của mình từ các video riêng tư của mình với Google Adsense và Google ADS.
=======================================
## How to start with Google Adsense and Google Ads on private videos (2023)

#Googleadsense #Googleads #PrivateVideos #youtube #Makemoney

**Introduction**

Google Adsense and Google Ads are two of the most popular ways to make money from your videos on YouTube. However, did you know that you can also use them to monetize your private videos?

In this article, I'll show you how to set up Google Adsense and Google Ads on your private videos so that you can start earning money from them.

**Step 1: Create a Google Adsense account**

The first step is to create a Google Adsense account. You can do this by visiting the Google Adsense website and clicking on the "Get started" button.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. You'll also need to provide some information about your website or YouTube channel.

**Step 2: Enable monetization for your private videos**

Once you've verified your account, you can enable monetization for your private videos. To do this, go to your YouTube Studio and click on the "Monetization" tab.

Under the "Monetization settings" section, you'll see a checkbox that says "Enable monetization for private videos." Check this box and then click on the "Save" button.

**Step 3: Create a Google Ads account**

If you don't already have a Google Ads account, you'll need to create one. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking on the "Get started" button.

Once you've created your account, you'll need to link it to your Google Adsense account. To do this, go to the "Settings" tab in your Google Ads account and click on the "Linked accounts" section.

Under the "Adsense" section, click on the "Link account" button and enter the email address associated with your Google Adsense account.

**Step 4: Create your ads**

Now that you've linked your Google Adsense and Google Ads accounts, you can start creating your ads. To do this, go to the "Ads" tab in your Google Ads account and click on the "Create an ad" button.

You'll then be able to choose the type of ad you want to create, such as a text ad, an image ad, or a video ad.

Once you've created your ad, you'll need to set a budget and a bidding strategy. You'll also need to choose where you want your ad to appear.

**Step 5: Start earning money from your private videos**

Once you've created your ads and set your budget and bidding strategy, your ads will start appearing on your private videos. You'll start earning money from your ads whenever someone clicks on them.

**Conclusion**

Monetizing your private videos with Google Adsense and Google Ads is a great way to make some extra money. By following the steps in this article, you can start earning money from your private videos in no time.

## Additional tips

* Make sure your videos are high quality and engaging. People are more likely to click on your ads if they enjoy your videos.
* Use relevant keywords in your video titles and descriptions. This will help your videos show up in relevant search results, which will increase the chances of people clicking on your ads.
* Experiment with different ad types and placements. Not all ads are created equal. Some types of ads may perform better than others on your videos. Try different ad types and placements until you find what works best for you.
* Keep track of your earnings. This will help you see how much money you're making from your ads and make adjustments as needed.

By following these tips, you can maximize your earnings from your private videos with Google Adsense and Google Ads.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock