Ask Cách bắt đầu với quảng cáo Google cho YouTube (2023)

Ebaydunks5151

#Googleads #youtube #Videomarketing #Advertising #startup

## Cách bắt đầu với quảng cáo Google cho YouTube vào năm 2023

YouTube là một nền tảng mạnh mẽ cho các doanh nghiệp tiếp cận khách hàng mới và phát triển thương hiệu của họ.Bằng cách sử dụng quảng cáo của Google, bạn có thể nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến những người đang xem video trên YouTube và bạn có thể nhận được tin nhắn của mình trước những người đã quan tâm đến những gì bạn phải cung cấp.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình thiết lập chiến dịch Google ADS cho YouTube.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo chiến dịch của bạn đến việc thiết lập ngân sách và đấu thầu của bạn.

### 1. Tạo tài khoản Google ADS

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào nút ** "Tạo tài khoản" **.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.

### 2. Thiết lập chiến dịch của bạn

Khi tài khoản của bạn được xác minh, bạn có thể bắt đầu thiết lập chiến dịch của mình.

Để thực hiện việc này, nhấp vào tab ** "Chiến dịch" ** và sau đó nhấp vào nút ** "Chiến dịch mới" **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu chọn loại chiến dịch.Đối với hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chọn ** "Video" **.

### 3. Chọn mục tiêu của bạn

Tiếp theo, bạn sẽ cần chọn mục tiêu của mình cho chiến dịch của mình.

Bạn có thể chọn từ các mục tiêu sau:

*** Reach **: Để có được video của bạn trước càng nhiều người càng tốt.
*** lượt xem **: Để mọi người xem video của bạn.
*** Tham gia **: Để mọi người tương tác với video của bạn, chẳng hạn như bằng cách thích, bình luận hoặc chia sẻ nó.
*** Chuyển đổi **: Để mọi người thực hiện một hành động cụ thể, chẳng hạn như truy cập trang web của bạn hoặc đăng ký danh sách email của bạn.

### 4. Đặt ngân sách và đấu thầu của bạn

Bây giờ bạn cần thiết lập ngân sách và đấu thầu của bạn.

Ngân sách của bạn là số tiền tối đa mà bạn sẵn sàng chi cho chiến dịch của mình mỗi ngày.

Đấu thầu của bạn là bạn sẵn sàng trả bao nhiêu mỗi khi ai đó nhấp vào quảng cáo của bạn.

Bạn có thể đặt ngân sách và đấu thầu thủ công hoặc bạn có thể sử dụng tính năng "đấu thầu thông minh" của Google.Đấu thầu thông minh sẽ tự động đặt ngân sách và đấu thầu của bạn cho bạn, dựa trên mục tiêu và ngân sách của bạn.

### 5. Nhắm mục tiêu khán giả của bạn

Bây giờ bạn cần nhắm mục tiêu đối tượng của bạn.

Bạn có thể nhắm mục tiêu đối tượng của mình bằng nhân khẩu học, sở thích, từ khóa, v.v.

Bạn cũng có thể sử dụng ** "đối tượng mối quan hệ" ** và ** "" đối tượng trong thị trường "** để nhắm mục tiêu những người quan tâm đến các chủ đề hoặc sản phẩm cụ thể.

### 6. Tạo quảng cáo của bạn

Bây giờ là lúc để tạo quảng cáo của bạn.

Quảng cáo của bạn có thể bao gồm một video, một tiêu đề, mô tả và lời kêu gọi hành động.

Bạn cũng có thể thêm các tiện ích mở rộng vào quảng cáo của mình, chẳng hạn như liên kết trang web, số điện thoại hoặc vị trí.

### 7. Đánh giá và xuất bản chiến dịch của bạn

Khi bạn đã tạo quảng cáo của mình, bạn cần xem lại và xuất bản nó.

Bạn có thể xem lại cài đặt của chiến dịch để đảm bảo mọi thứ đều chính xác.

Bạn cũng có thể xem trước quảng cáo của mình để xem nó sẽ trông như thế nào trên YouTube.

Khi bạn hài lòng với chiến dịch của mình, hãy nhấp vào nút ** "xuất bản" ** để bắt đầu hiển thị quảng cáo của bạn cho mọi người trên YouTube.

### 8. Theo dõi kết quả của bạn

Khi chiến dịch của bạn được trực tiếp, bạn có thể theo dõi kết quả của mình trong tab ** "Báo cáo" **.

Bạn có thể thấy có bao nhiêu người đã nhìn thấy quảng cáo của bạn, có bao nhiêu người nhấp vào quảng cáo của bạn và có bao nhiêu người thực hiện hành động bạn muốn họ thực hiện.

Bạn có thể sử dụng dữ liệu này để tối ưu hóa chiến dịch của mình và cải thiện kết quả của bạn.

### Phần kết luận

Google ADS là một công cụ mạnh mẽ có thể giúp bạn tiếp cận khách hàng mới và phát triển doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể tạo một chiến dịch Google ADS thành công cho YouTube ngay lập tức.

## 5 hashtag ở dạng #

* #Googleads
* #youtube
* #
=======================================
#Googleads #youtube #Videomarketing #Advertising #startup

## How to Start with Google Ads for YouTube in 2023

YouTube is a powerful platform for businesses to reach new customers and grow their brand. By using Google Ads, you can target your ads to people who are watching videos on YouTube, and you can get your message in front of people who are already interested in what you have to offer.

In this guide, we'll walk you through the process of setting up a Google Ads campaign for YouTube. We'll cover everything from creating your campaign to setting your budget and bidding.

### 1. Create a Google Ads account

The first step is to create a Google Ads account. You can do this by going to the Google Ads website and clicking on the **"Create an account"** button.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address.

### 2. Set up your campaign

Once your account is verified, you can start setting up your campaign.

To do this, click on the **"Campaigns"** tab and then click on the **"New campaign"** button.

You'll then be asked to choose a campaign type. For this guide, we're going to choose **"Video"**.

### 3. Choose your goals

Next, you'll need to choose your goals for your campaign.

You can choose from the following goals:

* **Reach**: To get your video in front of as many people as possible.
* **Views**: To get people to watch your video.
* **Engagement**: To get people to interact with your video, such as by liking, commenting, or sharing it.
* **Conversions**: To get people to take a specific action, such as visiting your website or signing up for your email list.

### 4. Set your budget and bidding

Now you need to set your budget and bidding.

Your budget is the maximum amount of money you're willing to spend on your campaign each day.

Your bidding is how much you're willing to pay each time someone clicks on your ad.

You can set your budget and bidding manually, or you can use Google's **"Smart Bidding"** feature. Smart Bidding will automatically set your budget and bidding for you, based on your goals and budget.

### 5. Target your audience

Now you need to target your audience.

You can target your audience by demographics, interests, keywords, and more.

You can also use Google's **"Affinity audiences"** and **"In-market audiences"** to target people who are interested in specific topics or products.

### 6. Create your ad

Now it's time to create your ad.

Your ad can include a video, a title, a description, and a call to action.

You can also add extensions to your ad, such as a website link, a phone number, or a location.

### 7. Review and publish your campaign

Once you've created your ad, you need to review it and publish it.

You can review your campaign's settings to make sure everything is correct.

You can also preview your ad to see how it will look on YouTube.

Once you're happy with your campaign, click on the **"Publish"** button to start showing your ad to people on YouTube.

### 8. Track your results

Once your campaign is live, you can track your results in the **"Reports"** tab.

You can see how many people saw your ad, how many people clicked on your ad, and how many people took the action you wanted them to take.

You can use this data to optimize your campaign and improve your results.

### Conclusion

Google Ads is a powerful tool that can help you reach new customers and grow your business. By following the steps in this guide, you can create a successful Google Ads campaign for YouTube in no time.

## 5 Hashtags in the form of #

* #Googleads
* #youtube
* #

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock