Ask Cách bắt đầu với quảng cáo Google trên kênh AwesomenessTV của bạn

minhnhilenha

#AwesomenessTV #Googleads #youtube #Beginner #marketing ** Cách bắt đầu với quảng cáo Google trên kênh AwesomenessTV của bạn **

Quảng cáo của Google là một cách tuyệt vời để quảng bá kênh AwesomenessTV của bạn và tiếp cận người xem mới.Với quảng cáo của Google, bạn có thể nhắm mục tiêu những người quan tâm đến nội dung của bạn và bạn có thể nhận được video của mình trước những người có nhiều khả năng xem họ hơn.

Để bắt đầu với quảng cáo của Google, bạn sẽ cần tạo tài khoản Google ADS.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google ADS và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thiết lập một chiến dịch.Một chiến dịch là một nhóm quảng cáo mà bạn sẽ chạy cùng nhau.Bạn có thể thiết lập một chiến dịch cho kênh AwesomenessTV của mình bằng cách làm theo các bước sau:

1. Truy cập trang web Google ADS và nhấp vào tab "Chiến dịch".
2. Nhấp vào nút "Chiến dịch mới".
3. Chọn loại chiến dịch "Video".
4. Nhập tên cho chiến dịch của bạn.
5. Chọn đối tượng mục tiêu của bạn.
6. Đặt ngân sách của bạn.
7. Chọn chiến lược đấu thầu của bạn.
8. Xem lại cài đặt chiến dịch của bạn và nhấp vào nút "Lưu".

Khi bạn đã thiết lập chiến dịch của mình, bạn có thể tạo quảng cáo của mình.Để tạo một quảng cáo, hãy làm theo các bước sau:

1. Truy cập trang web Google ADS và nhấp vào tab "Quảng cáo".
2. Nhấp vào nút "Quảng cáo mới".
3. Chọn loại quảng cáo "Video".
4. Nhập tiêu đề cho quảng cáo của bạn.
5. Nhập mô tả cho quảng cáo của bạn.
6. Tải lên video của bạn.
7. Chọn các tùy chọn nhắm mục tiêu của bạn.
8. Xem lại cài đặt quảng cáo của bạn và nhấp vào nút "Lưu".

Quảng cáo của bạn sẽ bắt đầu chạy ngay khi bạn nhấp vào nút "Lưu".Bạn có thể theo dõi hiệu suất của quảng cáo của mình bằng cách truy cập tab "Báo cáo" trong tài khoản Google ADS của bạn.

Dưới đây là một số mẹo để tận dụng tối đa chiến dịch Google ADS của bạn:

* Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến những người quan tâm đến nội dung của bạn.
* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong quảng cáo của bạn.
* Tạo tiêu đề và mô tả quảng cáo hấp dẫn.
* Sử dụng các cảnh quay video chất lượng cao.
* Theo dõi hiệu suất của quảng cáo của bạn và thực hiện điều chỉnh khi cần thiết.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể sử dụng quảng cáo của Google để phát triển kênh AwesomenessTV của mình và tiếp cận người xem mới.

** 5 hashtags: **

* #AwesomenessTV
* #Googleads
* #youtube
* #Người bắt đầu
* #Tiếp thị
=======================================
#AwesomenessTV #Googleads #youtube #Beginner #marketing **How to Start with Google Ads on Your AwesomenessTV Channel**

Google Ads is a great way to promote your AwesomenessTV channel and reach new viewers. With Google Ads, you can target people who are interested in your content, and you can get your videos in front of people who are more likely to watch them.

To get started with Google Ads, you'll need to create a Google Ads account. You can do this by visiting the Google Ads website and clicking on the "Create an account" button.

Once you've created your account, you'll need to set up a campaign. A campaign is a group of ads that you'll run together. You can set up a campaign for your AwesomenessTV channel by following these steps:

1. Go to the Google Ads website and click on the "Campaigns" tab.
2. Click on the "New campaign" button.
3. Select the "Video" campaign type.
4. Enter a name for your campaign.
5. Select your target audience.
6. Set your budget.
7. Choose your bidding strategy.
8. Review your campaign settings and click on the "Save" button.

Once you've set up your campaign, you can create your ads. To create an ad, follow these steps:

1. Go to the Google Ads website and click on the "Ads" tab.
2. Click on the "New ad" button.
3. Select the "Video" ad type.
4. Enter a title for your ad.
5. Enter a description for your ad.
6. Upload your video.
7. Choose your targeting options.
8. Review your ad settings and click on the "Save" button.

Your ads will start running as soon as you click on the "Save" button. You can track the performance of your ads by going to the "Reports" tab in your Google Ads account.

Here are some tips for getting the most out of your Google Ads campaign:

* Target your ads to people who are interested in your content.
* Use relevant keywords in your ads.
* Create compelling ad titles and descriptions.
* Use high-quality video footage.
* Track the performance of your ads and make adjustments as needed.

By following these tips, you can use Google Ads to grow your AwesomenessTV channel and reach new viewers.

**5 Hashtags:**

* #AwesomenessTV
* #Googleads
* #youtube
* #Beginner
* #marketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock