Ask Cách được chấp thuận cho quảng cáo Google trên blog được lưu trữ của bạn

Aptproxy17

#Googleads #Blog #Approval #Adsense #google

** Cách được chấp thuận cho quảng cáo Google trên blog tự lưu trữ của bạn **

Nếu bạn có một blog tự lưu trữ, bạn có thể kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo Google trên trang web của mình.Tuy nhiên, trước khi bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo, bạn cần được chấp thuận cho Google AdSense.

Quá trình phê duyệt Google Adsense không khó, nhưng nó có một vài yêu cầu.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước về cách được chấp thuận cho Google AdSense trên blog tự lưu trữ của bạn.

** 1.Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Bạn cũng sẽ cần cung cấp URL trang web của bạn và một số thông tin cơ bản về blog của bạn.

** 2.Thêm mã adsense vào blog của bạn **

Khi tài khoản Google AdSense của bạn được xác minh, bạn sẽ cần thêm mã AdSense vào blog của bạn.Bạn có thể tìm thấy mã adsense trong bảng điều khiển tài khoản AdSense của bạn.

Để thêm mã AdSense vào blog của bạn, bạn sẽ cần chỉnh sửa các tệp chủ đề của blog của mình.Nếu bạn không quen thuộc với các tệp chủ đề chỉnh sửa, bạn có thể sử dụng một plugin như Chèn tiêu đề và chân trang để thêm mã AdSense vào blog của bạn.

** 3.Tối ưu hóa blog của bạn cho AdSense **

Khi bạn đã thêm mã AdSense vào blog của mình, bạn cần tối ưu hóa blog của mình cho AdSense.Điều này có nghĩa là đảm bảo rằng blog của bạn được viết tốt, nhiều thông tin và hấp dẫn.

Bạn cũng cần đảm bảo rằng nội dung của blog của bạn có liên quan đến quảng cáo mà bạn đang hiển thị.Điều này sẽ giúp cải thiện tỷ lệ nhấp chuột (CTR) của bạn, đây là một trong những yếu tố mà Google sử dụng để xác định thu nhập AdSense của bạn.

**4.Được chấp thuận cho Google AdSense **

Khi bạn đã tối ưu hóa blog của mình cho AdSense, bạn có thể gửi blog của mình để phê duyệt.Để làm điều này, hãy truy cập bảng điều khiển tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào tab "Monetize".Sau đó, nhấp vào nút "Yêu cầu Đánh giá".

Google sẽ xem lại blog của bạn và thông báo cho bạn nếu bạn được chấp thuận cho AdSense.Quá trình phê duyệt có thể mất một vài ngày hoặc vài tuần.

** 5.Bắt đầu kiếm tiền với Google Adsense **

Khi blog của bạn được chấp thuận cho AdSense, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo trên trang web của bạn.Bạn cũng sẽ kiếm được tiền khi ai đó xem quảng cáo trên trang web của bạn.

Số tiền bạn kiếm được với AdSense sẽ phụ thuộc vào số lượng nhấp chuột và ấn tượng mà quảng cáo của bạn nhận được.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong bảng điều khiển tài khoản AdSense của bạn.

**Phần kết luận**

Được chấp thuận cho Google AdSense trên blog tự lưu trữ của bạn là không khó, nhưng phải mất một thời gian và công sức.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể tăng cơ hội được chấp thuận cho AdSense và bắt đầu kiếm tiền từ blog của bạn.

** 5 hashtags: **

* #Googleads
* #Blog
* #sự chấp thuận
* #Quảng cáo
* #google
=======================================
#Googleads #Blog #Approval #Adsense #google

**How to Be Approved for Google Ads on Your Self-Hosted Blog**

If you have a self-hosted blog, you can earn money by displaying Google ads on your site. However, before you can start showing ads, you need to be approved for Google AdSense.

The Google AdSense approval process is not difficult, but it does have a few requirements. In this article, we'll walk you through the steps on how to get approved for Google AdSense on your self-hosted blog.

**1. Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking the "Create an Account" button.

Once you've created an account, you'll need to verify your email address. You'll also need to provide your website's URL and some basic information about your blog.

**2. Add the AdSense code to your blog**

Once your Google AdSense account is verified, you'll need to add the AdSense code to your blog. You can find the AdSense code in your AdSense account dashboard.

To add the AdSense code to your blog, you'll need to edit your blog's theme files. If you're not familiar with editing theme files, you can use a plugin like Insert Headers and Footers to add the AdSense code to your blog.

**3. Optimize your blog for AdSense**

Once you've added the AdSense code to your blog, you need to optimize your blog for AdSense. This means making sure that your blog is well-written, informative, and engaging.

You also need to make sure that your blog's content is relevant to the ads that you're showing. This will help to improve your click-through rate (CTR), which is one of the factors that Google uses to determine your AdSense earnings.

**4. Get approved for Google AdSense**

Once you've optimized your blog for AdSense, you can submit your blog for approval. To do this, go to your AdSense account dashboard and click the "Monetize" tab. Then, click the "Request Review" button.

Google will review your blog and notify you if you're approved for AdSense. The approval process can take a few days or weeks.

**5. Start earning money with Google AdSense**

Once your blog is approved for AdSense, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad on your site. You'll also earn money when someone views an ad on your site.

The amount of money you earn with AdSense will depend on the number of clicks and impressions your ads receive. You can track your earnings in your AdSense account dashboard.

**Conclusion**

Getting approved for Google AdSense on your self-hosted blog is not difficult, but it does take some time and effort. By following the steps in this article, you can increase your chances of getting approved for AdSense and start earning money from your blog.

**5 Hashtags:**

* #Googleads
* #Blog
* #Approval
* #Adsense
* #google

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock