Ask Cách kiếm thêm tiền từ quảng cáo YouTube của bạn (2023)

MMOHACKMONK

## Cách kiếm thêm tiền từ quảng cáo YouTube của bạn (2023)

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để chia sẻ video của bạn và kết nối với khán giả của bạn.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể kiếm tiền từ quảng cáo YouTube của mình không?Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập tài khoản YouTube của bạn để kiếm tiền và bắt đầu kiếm thêm tiền từ video của bạn.

### 1. Thiết lập tài khoản YouTube của bạn để kiếm tiền

Để bắt đầu kiếm tiền từ các video YouTube của bạn, trước tiên bạn cần thiết lập tài khoản của mình để kiếm tiền.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào ** Kiếm tiền **.Sau đó, nhấp vào ** Bật ** và làm theo hướng dẫn trên màn hình.

Khi bạn đã kích hoạt kiếm tiền, bạn sẽ cần tạo tài khoản Google AdSense.AdSense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên video YouTube của bạn và kiếm tiền khi mọi người nhấp vào các quảng cáo đó.

Để tạo tài khoản AdSense, hãy truy cập trang web AdSense và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.Sau đó, làm theo các hướng dẫn trên màn hình.

### 2. Chọn quảng cáo phù hợp cho video của bạn

Khi bạn đã tạo một tài khoản AdSense, bạn cần chọn quảng cáo phù hợp cho video của mình.Bạn có thể chọn từ nhiều định dạng quảng cáo khác nhau, bao gồm:

*** Quảng cáo văn bản: ** Những quảng cáo này xuất hiện ở cuối video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Những quảng cáo này xuất hiện trên video của bạn.
*** Quảng cáo bội thu: ** Những quảng cáo này ngắn, quảng cáo 6 giây phát trước, trong hoặc sau video của bạn.

Bạn cũng có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể dựa trên sở thích, nhân khẩu học và các yếu tố khác của họ.

### 3. Theo dõi thu nhập của bạn

Khi bạn đã bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo YouTube của mình, bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong studio YouTube của bạn.Để làm điều này, hãy đến ** Kiếm tiền ** và nhấp vào ** Thu nhập **.Bạn sẽ thấy sự cố thu nhập của bạn, bao gồm số tiền bạn kiếm được từ mỗi định dạng quảng cáo và mỗi chiến dịch quảng cáo.

### 4. Mẹo tăng thu nhập của bạn

Có một vài điều bạn có thể làm để tăng thu nhập từ quảng cáo YouTube:

*** Tạo các video chất lượng cao: ** Video của bạn càng tốt, mọi người càng có khả năng xem chúng và nhấp vào quảng cáo của bạn.
*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đúng đối tượng: ** Đảm bảo rằng bạn đang nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến những người thực sự quan tâm đến nội dung của bạn.
*** Thử nghiệm với các định dạng quảng cáo khác nhau: ** Hãy thử các định dạng quảng cáo khác nhau để xem cái nào hoạt động tốt nhất cho video của bạn.
*** Quảng cáo video của bạn: ** Chia sẻ video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và các nền tảng khác để hướng lưu lượng truy cập đến kênh của bạn.

### 5. Kết luận

YouTube là một cách tuyệt vời để chia sẻ video của bạn và kết nối với khán giả của bạn.Và bằng cách làm theo các mẹo này, bạn cũng có thể kiếm thêm tiền từ quảng cáo YouTube của mình.

### 5 hashtags

* #youtube
* #Monetization
* #Quảng cáo
* #Earnings
* #IDEOS
=======================================
## How to Earn Extra Money from Your YouTube Ads (2023)

YouTube is a great platform to share your videos and connect with your audience. But did you know that you can also earn money from your YouTube ads? In this article, we'll show you how to set up your YouTube account for monetization and start earning extra cash from your videos.

### 1. Set up your YouTube account for monetization

To start earning money from your YouTube videos, you need to first set up your account for monetization. To do this, go to your YouTube Studio and click **Monetization**. Then, click **Enable** and follow the instructions on the screen.

Once you've enabled monetization, you'll need to create a Google AdSense account. AdSense is a program that allows you to place ads on your YouTube videos and earn money when people click on those ads.

To create an AdSense account, go to the AdSense website and click **Create an account**. Then, follow the instructions on the screen.

### 2. Choose the right ads for your videos

Once you've created an AdSense account, you need to choose the right ads for your videos. You can choose from a variety of ad formats, including:

* **Text ads:** These ads appear at the bottom of your videos.
* **Overlay ads:** These ads appear over your videos.
* **Bumper ads:** These ads are short, 6-second ads that play before, during, or after your videos.

You can also choose to target your ads to specific audiences based on their interests, demographics, and other factors.

### 3. Track your earnings

Once you've started earning money from your YouTube ads, you can track your earnings in your YouTube Studio. To do this, go to **Monetization** and click **Earnings**. You'll see a breakdown of your earnings, including how much you've earned from each ad format and each ad campaign.

### 4. Tips for increasing your earnings

There are a few things you can do to increase your earnings from YouTube ads:

* **Create high-quality videos:** The better your videos are, the more likely people are to watch them and click on your ads.
* **Target your ads to the right audience:** Make sure you're targeting your ads to people who are actually interested in your content.
* **Experiment with different ad formats:** Try out different ad formats to see which ones work best for your videos.
* **Promote your videos:** Share your videos on social media and other platforms to drive traffic to your channel.

### 5. Conclusion

YouTube is a great way to share your videos and connect with your audience. And by following these tips, you can also earn extra money from your YouTube ads.

### 5 Hashtags

* #youtube
* #Monetization
* #Adsense
* #Earnings
* #Videos

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock