Ask Cách kiếm tiền bằng YouTube (không kiếm tiền)

phamvyvietnhi

#MAKemoneyOutube #youtube #nomoney #sideHustle #Freelancing ## Cách kiếm tiền trên YouTube (không có tiền)

YouTube là một trong những nền tảng phổ biến nhất trên thế giới, với hơn 2 tỷ người dùng hoạt động.Đó là một cách tuyệt vời để chia sẻ suy nghĩ, ý tưởng và sự sáng tạo của bạn với thế giới.Và, nếu bạn hiểu biết, bạn cũng có thể kiếm tiền từ kênh YouTube của mình.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền trên YouTube mà không cần tiền.Tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo một kênh và tải lên video để kiếm tiền từ nội dung của bạn.Vì vậy, cho dù bạn chỉ mới bắt đầu hay bạn đang tìm cách phát triển kênh hiện tại của mình, hãy đọc một số mẹo hữu ích.

** 1.Tạo kênh YouTube **

Bước đầu tiên để kiếm tiền trên YouTube là tạo ra một kênh.Đây là một quá trình đơn giản có thể được hoàn thành chỉ trong vài phút.

Để tạo kênh, hãy truy cập YouTube và nhấp vào nút ** Đăng nhập ** ở góc trên cùng bên phải.Sau đó, nhấp vào ảnh hồ sơ của bạn và chọn ** Tạo kênh **.

Bạn sẽ được yêu cầu nhập tên cho kênh của bạn, mô tả và ảnh hồ sơ.Khi bạn đã điền vào các trường này, nhấp vào ** Tạo **.

Kênh YouTube của bạn hiện đang hoạt động!

** 2.Đăng video**

Khi bạn đã tạo một kênh, bạn có thể bắt đầu tải lên video.Cách tốt nhất để phát triển kênh của bạn và kiếm tiền là tạo ra nội dung chất lượng cao, hấp dẫn mà khán giả của bạn sẽ yêu thích.

Khi bạn tải lên một video, hãy chắc chắn bao gồm một tiêu đề, mô tả và thẻ.Điều này sẽ giúp mọi người tìm thấy video của bạn khi họ đang tìm kiếm nội dung trên YouTube.

Bạn cũng có thể quảng bá video của mình trên các nền tảng truyền thông xã hội khác, chẳng hạn như Facebook và Twitter.

** 3.Kiếm tiền từ video của bạn **

Khi bạn đã tải lên một vài video, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ kênh của mình.Có một vài cách khác nhau để làm điều này, nhưng phổ biến nhất là thông qua Google Adsense.

Với AdSense, bạn có thể đặt quảng cáo trên video của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Để đăng ký AdSense, hãy truy cập ** YouTube Studio ** và nhấp vào ** Kiếm tiền **.Sau đó, nhấp vào ** Bật ** và làm theo hướng dẫn.

**4.Phát triển khán giả của bạn **

Càng nhiều người xem video của bạn, bạn sẽ càng kiếm được nhiều tiền.Vì vậy, điều quan trọng là tập trung vào việc phát triển khán giả của bạn.

Có một vài cách khác nhau để làm điều này, nhưng một số phương pháp hiệu quả nhất bao gồm:

* Quảng bá video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội
* Hợp tác với các YouTubers khác
* Tham gia vào cộng đồng YouTube
* Tạo nội dung hấp dẫn

** 5.Tiếp tục tạo nội dung **

Chìa khóa để kiếm tiền trên YouTube là tiếp tục tạo nội dung.Bạn càng tải lên nhiều video, bạn càng có nhiều khả năng thu hút người xem và kiếm tiền.

Vì vậy, đừng nản lòng nếu bạn không thấy kết quả ngay lập tức.Chỉ cần tiếp tục tạo ra nội dung tuyệt vời và cuối cùng bạn sẽ bắt đầu thấy lợi tức đầu tư của mình.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #MAKemoneyOutube
* #youtube
* #KHÔNG có tiền
* #sideHustle
* #Freelancing
=======================================
#makemoneyonyoutube #youtube #nomoney #sideHustle #Freelancing ## How to Make Money on YouTube (Without Any Money)

YouTube is one of the most popular platforms in the world, with over 2 billion active users. It's a great way to share your thoughts, ideas, and creativity with the world. And, if you're savvy, you can also make money from your YouTube channel.

In this article, I'll show you how to make money on YouTube without any money. I'll cover everything from creating a channel and uploading videos to monetizing your content. So, whether you're just starting out or you're looking to grow your existing channel, read on for some helpful tips.

**1. Create a YouTube Channel**

The first step to making money on YouTube is creating a channel. This is a simple process that can be completed in just a few minutes.

To create a channel, go to YouTube and click on the **Sign in** button in the top right corner. Then, click on your profile picture and select **Create a channel**.

You'll be asked to enter a name for your channel, a description, and a profile picture. Once you've filled out these fields, click on **Create**.

Your YouTube channel is now live!

**2. Upload Videos**

Once you've created a channel, you can start uploading videos. The best way to grow your channel and make money is to create high-quality, engaging content that your audience will love.

When you're uploading a video, be sure to include a title, description, and tags. This will help people find your video when they're searching for content on YouTube.

You can also promote your videos on other social media platforms, such as Facebook and Twitter.

**3. Monetize Your Videos**

Once you have a few videos uploaded, you can start monetizing your channel. There are a few different ways to do this, but the most popular is through Google AdSense.

With AdSense, you can place ads on your videos and earn money whenever someone clicks on an ad. To sign up for AdSense, go to **YouTube Studio** and click on **Monetization**. Then, click on **Enable** and follow the instructions.

**4. Grow Your Audience**

The more people who watch your videos, the more money you'll make. So, it's important to focus on growing your audience.

There are a few different ways to do this, but some of the most effective methods include:

* Promoting your videos on social media
* Collaborating with other YouTubers
* Participating in YouTube communities
* Creating engaging content

**5. Keep Creating Content**

The key to making money on YouTube is to keep creating content. The more videos you upload, the more likely you are to attract viewers and make money.

So, don't get discouraged if you don't see results immediately. Just keep creating great content and you'll eventually start to see a return on your investment.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #makemoneyonyoutube
* #youtube
* #nomoney
* #sideHustle
* #Freelancing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock