Ask Cách kiếm tiền trên YouTube với AdSense cho các YouTubers mới

RPGGAMER

#youtube #youtubers #Adsense #Makemoney #Beginners

## Cách kiếm tiền trên YouTube với AdSense cho các YouTubers mới

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để người sáng tạo chia sẻ nội dung của họ với thế giới và kiếm tiền.Nếu bạn là một YouTuber mới, bạn có thể tự hỏi làm thế nào để bắt đầu với AdSense.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình thiết lập AdSense trên kênh YouTube của bạn và kiếm tiền từ các video của bạn.

### 1. Tạo tài khoản Google AdSense

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và thông tin thanh toán của bạn.

### 2. Liên kết kênh YouTube của bạn với AdSense

Khi bạn đã tạo một tài khoản AdSense, bạn cần liên kết nó với kênh YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".Trong "AdSense", nhấp vào nút "Kết nối" và nhập ID tài khoản AdSense của bạn.

### 3. Bật quảng cáo trên video của bạn

Bây giờ bạn đã liên kết kênh YouTube của mình với AdSense, bạn có thể bật quảng cáo trên video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".Trong "AdSense", nhấp vào nút "Bật".

### 4. Chọn loại quảng cáo bạn muốn hiển thị

Bạn có thể chọn từ nhiều định dạng quảng cáo khác nhau, bao gồm:

*** Quảng cáo trong video: ** Những quảng cáo này xuất hiện ở đầu, giữa hoặc cuối video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Những quảng cáo này xuất hiện dưới dạng biểu ngữ ở cuối video của bạn.
*** Quảng cáo bội thu: ** Đây là những quảng cáo ngắn, 6 giây phát trước hoặc sau video của bạn.

### 5. Đặt tùy chọn quảng cáo của bạn

Bạn cũng có thể đặt tùy chọn quảng cáo của mình, chẳng hạn như đối tượng mục tiêu và ngân sách của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".Trong "AdSense", nhấp vào nút "Tùy chọn".

### 6. Bắt đầu kiếm tiền từ video của bạn

Khi bạn đã thiết lập tài khoản AdSense của mình và bật quảng cáo trên video của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ video của mình.Bạn sẽ được trả tiền cho mọi quảng cáo được hiển thị trên video của bạn và bạn sẽ nhận được các khoản thanh toán của mình hàng tháng.

### Mẹo kiếm nhiều tiền hơn với AdSense

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm nhiều tiền hơn với AdSense:

*** Tạo nội dung chất lượng cao: ** Nội dung của bạn càng tốt, càng nhiều người sẽ xem video của bạn và bạn càng hiển thị nhiều quảng cáo.
*** Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đúng đối tượng: ** Bạn có thể sử dụng các tùy chọn nhắm mục tiêu AdSense để hiển thị quảng cáo của bạn cho những người có nhiều khả năng quan tâm đến chúng.
*** Đặt giá thầu cao: ** Giá thầu của bạn càng cao, quảng cáo của bạn sẽ càng có nhiều khả năng được hiển thị.
*** Sử dụng nhiều định dạng quảng cáo: ** Bằng cách sử dụng nhiều định dạng quảng cáo, bạn có thể tiếp cận đối tượng rộng hơn và tăng thu nhập của mình.

### Phần kết luận

YouTube Adsense là một cách tuyệt vời để các YouTubers mới kiếm tiền từ video của họ.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể thiết lập AdSense trên kênh YouTube của mình và bắt đầu kiếm tiền từ video của mình ngay hôm nay.

#### 5 hashtag ở dạng#

* #Youtubemonetization
* #youtubeadsense
* #MAKemoneyOutube
* #BeginneryOutuber
* #youtubetips
=======================================
#youtube #youtubers #Adsense #Makemoney #Beginners

## How to Make Money on YouTube with AdSense for New YouTubers

YouTube is a great platform for creators to share their content with the world and make money. If you're a new YouTuber, you may be wondering how to get started with AdSense. In this article, we'll walk you through the process of setting up AdSense on your YouTube channel and earning money from your videos.

### 1. Create a Google AdSense account

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the AdSense website and clicking on the "Create an account" button. You'll need to provide your name, email address, and payment information.

### 2. Link your YouTube channel to AdSense

Once you've created an AdSense account, you need to link it to your YouTube channel. To do this, go to your YouTube Studio and click on the "Monetization" tab. Under "AdSense," click on the "Connect" button and enter your AdSense account ID.

### 3. Enable ads on your videos

Now that you've linked your YouTube channel to AdSense, you can enable ads on your videos. To do this, go to your YouTube Studio and click on the "Monetization" tab. Under "AdSense," click on the "Enable" button.

### 4. Choose the type of ads you want to show

You can choose from a variety of different ad formats, including:

* **In-video ads:** These ads appear at the beginning, middle, or end of your videos.
* **Overlay ads:** These ads appear as a banner at the bottom of your videos.
* **Bumper ads:** These are short, 6-second ads that play before or after your videos.

### 5. Set your ad preferences

You can also set your ad preferences, such as your target audience and budget. To do this, go to your YouTube Studio and click on the "Monetization" tab. Under "AdSense," click on the "Preferences" button.

### 6. Start earning money from your videos

Once you've set up your AdSense account and enabled ads on your videos, you can start earning money from your videos. You'll get paid for every ad that's shown on your videos, and you'll receive your payments monthly.

### Tips for making more money with AdSense

Here are a few tips for making more money with AdSense:

* **Create high-quality content:** The better your content, the more people will watch your videos, and the more ads you'll show.
* **Target your ads to the right audience:** You can use the AdSense targeting options to show your ads to people who are more likely to be interested in them.
* **Set a high bid:** The higher your bid, the more likely your ads will be shown.
* **Use multiple ad formats:** By using multiple ad formats, you can reach a wider audience and increase your earnings.

### Conclusion

YouTube AdSense is a great way for new YouTubers to make money from their videos. By following the steps in this article, you can set up AdSense on your YouTube channel and start earning money from your videos today.

#### 5 Hashtags in the form of #

* #Youtubemonetization
* #youtubeadsense
* #makemoneyonyoutube
* #BeginnerYouTubers
* #youtubetips

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock