Cách kiếm tiền trên YouTube với Google AdSense từ A-Z

** Cách kiếm tiền trên YouTube với Google AdSense từ A-Z **

YouTube là một trong những nền tảng phổ biến nhất trên thế giới, với hơn 2 tỷ người dùng hoạt động.Đó cũng là một cách tuyệt vời để kiếm tiền, nhờ Google Adsense.

Trong bài viết này, tôi sẽ hướng dẫn bạn mọi thứ bạn cần biết về việc kiếm tiền trên YouTube với Google AdSense, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến tối ưu hóa video của bạn cho quảng cáo.

** 1.Thiết lập tài khoản Google AdSense của bạn **

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và thông tin thanh toán của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ AdSense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần liên kết nó với kênh YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào cài đặt ** **> ** Kiếm tiền **.

Trong ** Kiếm tiền **, nhấp vào ** Bật ** bên cạnh ** AdSense **.

Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập ID AdSense của bạn.Bạn có thể tìm thấy ID AdSense của mình trong tab ** AdSense ** của tài khoản Google AdSense của bạn.

Khi bạn đã liên kết tài khoản AdSense của mình với kênh YouTube của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền!

** 2.Tối ưu hóa video của bạn cho quảng cáo **

Bước tiếp theo là tối ưu hóa video của bạn cho quảng cáo.Điều này có nghĩa là đảm bảo rằng các video của bạn có liên quan đến các quảng cáo được hiển thị và người xem của bạn có khả năng nhấp vào quảng cáo.

Dưới đây là một vài mẹo để tối ưu hóa video của bạn cho quảng cáo:

*** Sử dụng các từ khóa trong tiêu đề và mô tả của bạn. ** Khi bạn tạo một video mới, hãy đảm bảo bao gồm các từ khóa có liên quan vào tiêu đề và mô tả.Điều này sẽ giúp YouTube phù hợp với video của bạn với quảng cáo có liên quan.
*** Tạo hình thu nhỏ hấp dẫn. ** Hình thu nhỏ là điều đầu tiên mà người xem nhìn thấy khi họ duyệt video.Hãy chắc chắn rằng hình thu nhỏ của bạn là bắt mắt và phù hợp với nội dung video của bạn.
*** Làm cho video của bạn thông tin và giải trí. ** Càng nhiều người xem tham gia, họ càng có nhiều khả năng nhấp vào quảng cáo.

** 3.Theo dõi thu nhập của bạn **

Khi bạn đã bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo, bạn sẽ muốn theo dõi thu nhập của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tài khoản Google AdSense của bạn và nhấp vào ** Báo cáo **.

Theo ** báo cáo **, bạn sẽ thấy sự cố thu nhập của bạn theo ngày, tuần, tháng và năm.Bạn cũng có thể thấy sự phân chia thu nhập của mình theo định dạng quốc gia, thiết bị và quảng cáo.

Theo dõi thu nhập của bạn sẽ giúp bạn thấy cách thực hiện video của bạn và thực hiện điều chỉnh khi cần thiết.

**4.Kiếm tiền video của bạn bằng các phương pháp khác **

Ngoài Google Adsense, có một số cách khác để kiếm tiền từ video của bạn.Dưới đây là một vài lựa chọn phổ biến:

*** Tài trợ: ** Bạn có thể hợp tác với các thương hiệu để tạo nội dung hoặc đánh giá sản phẩm được tài trợ.
*** Tiếp thị liên kết: ** Bạn có thể kiếm được một khoản hoa hồng bằng cách quảng bá sản phẩm hoặc dịch vụ trên video của mình.
*** Hàng hóa: ** Bạn có thể bán hàng hóa của riêng mình, chẳng hạn như áo phông, mũ và cốc.

Kiếm tiền video của bạn với nhiều phương thức có thể giúp bạn tối đa hóa thu nhập của mình.

** 5.Phần kết luận**

Kiếm tiền trên YouTube với Google Adsense là một cách tuyệt vời để bổ sung thu nhập của bạn hoặc thậm chí biến niềm đam mê của bạn thành một sự nghiệp toàn thời gian.Bằng cách làm theo các mẹo trong bài viết này, bạn có thể bắt đầu trên con đường dẫn đến thành công.

** Hashtags: **

* #youtube
* #google Adsense
* #Monetization
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #youtuber
=======================================
**How to Make Money on YouTube with Google AdSense from A-Z**

YouTube is one of the most popular platforms in the world, with over 2 billion active users. It's also a great way to make money, thanks to Google AdSense.

In this article, I'll walk you through everything you need to know about making money on YouTube with Google AdSense, from setting up your account to optimizing your videos for ads.

**1. Set up your Google AdSense account**

The first step is to set up a Google AdSense account. You can do this by visiting the AdSense website and clicking **Create an account**.

You'll need to provide your name, email address, and payment information. You'll also need to agree to the AdSense terms of service.

Once you've created your account, you'll need to link it to your YouTube channel. To do this, go to your YouTube Studio and click **Settings** > **Monetization**.

Under **Monetization**, click **Enable** next to **AdSense**.

You'll then be prompted to enter your AdSense ID. You can find your AdSense ID in the **AdSense** tab of your Google AdSense account.

Once you've linked your AdSense account to your YouTube channel, you're ready to start making money!

**2. Optimize your videos for ads**

The next step is to optimize your videos for ads. This means making sure that your videos are relevant to the ads that are shown, and that your viewers are likely to click on the ads.

Here are a few tips for optimizing your videos for ads:

* **Use keywords in your title and description.** When you create a new video, make sure to include relevant keywords in the title and description. This will help YouTube match your video with relevant ads.
* **Create engaging thumbnails.** The thumbnail is the first thing that viewers see when they're browsing for videos. Make sure your thumbnails are eye-catching and relevant to your video content.
* **Make your videos informative and entertaining.** The more engaged your viewers are, the more likely they are to click on ads.

**3. Track your earnings**

Once you've started making money from ads, you'll want to track your earnings. You can do this by going to your Google AdSense account and clicking **Reports**.

Under **Reports**, you'll see a breakdown of your earnings by day, week, month, and year. You can also see a breakdown of your earnings by country, device, and ad format.

Tracking your earnings will help you see how your videos are performing and make adjustments as needed.

**4. Monetize your videos with other methods**

In addition to Google AdSense, there are a number of other ways to monetize your videos. Here are a few popular options:

* **Sponsorships:** You can partner with brands to create sponsored content or product reviews.
* **Affiliate marketing:** You can earn a commission by promoting products or services on your videos.
* **Merchandise:** You can sell your own merchandise, such as t-shirts, hats, and mugs.

Monetizing your videos with multiple methods can help you maximize your earnings.

**5. Conclusion**

Making money on YouTube with Google AdSense is a great way to supplement your income or even turn your passion into a full-time career. By following the tips in this article, you can get started on the path to success.

**Hashtags:**

* #youtube
* #Googleadsense
* #Monetization
* #MakeMoneyOnline
* #youtuber

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock