Ask Cách kiếm tiền trên YouTube với Google AdSense và Google ADS (2023)

## Cách kiếm tiền trên YouTube với Google AdSense và Google ADS (2023)

YouTube là một trong những nền tảng phổ biến nhất để người sáng tạo chia sẻ nội dung của họ và kết nối với khán giả của họ.Và với hơn 2 tỷ người dùng hoạt động, có một tiềm năng rất lớn để kiếm tiền từ kênh của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền trên YouTube với Google AdSense và Google ADS.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến tối ưu hóa video của bạn để kiếm tiền.

### 1. Thiết lập tài khoản Google AdSense của bạn

Bước đầu tiên để kiếm tiền trên YouTube là thiết lập tài khoản Google AdSense.Đây là một dịch vụ miễn phí cho phép bạn đặt quảng cáo trên video của mình và kiếm doanh thu bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Để thiết lập tài khoản của bạn, hãy truy cập [trang web Google AdSense] (https://www.google.com/adsense/) và nhấp vào "Bắt đầu".Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, số điện thoại và thông tin cá nhân khác.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần liên kết nó với kênh YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào "Cài đặt".Sau đó, nhấp vào "Kiếm tiền" và chọn "AdSense."

Bạn sẽ được nhắc nhập ID tài khoản AdSense của mình.Khi bạn đã nhập ID của mình, kênh YouTube của bạn sẽ được liên kết với tài khoản AdSense của bạn.

### 2. Tối ưu hóa video của bạn để kiếm tiền

Khi bạn đã thiết lập tài khoản AdSense của mình, bạn cần tối ưu hóa video của mình để kiếm tiền.Điều này có nghĩa là đảm bảo rằng các video của bạn có liên quan đến các quảng cáo đang được hiển thị và người xem của bạn có khả năng nhấp vào quảng cáo.

Dưới đây là một vài mẹo để tối ưu hóa video của bạn để kiếm tiền:

* Sử dụng từ khóa trong tiêu đề và mô tả video của bạn.
* Hãy chắc chắn rằng video của bạn có chất lượng cao và hấp dẫn.
* Quảng cáo video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và các nền tảng khác.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng cơ hội video của mình được hiển thị quảng cáo và bạn có thể kiếm được nhiều tiền hơn từ kênh YouTube của mình.

### 3. Theo dõi thu nhập của bạn

Khi bạn đã bắt đầu kiếm tiền từ kênh YouTube của mình, bạn sẽ muốn theo dõi thu nhập của mình.Điều này sẽ giúp bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền và thu nhập của bạn đến từ đâu.

Để theo dõi thu nhập của bạn, hãy truy cập tài khoản Google AdSense của bạn và nhấp vào "Báo cáo".Bạn sẽ thấy sự cố thu nhập của bạn theo ngày, tuần, tháng và năm.

Bạn cũng có thể theo dõi thu nhập của mình trong studio YouTube của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào "Phân tích".Bạn sẽ thấy sự cố thu nhập của bạn theo video, loại quảng cáo và quốc gia.

### 4. Mẹo kiếm thêm tiền trên YouTube

Có một vài điều bạn có thể làm để kiếm thêm tiền trên YouTube.Dưới đây là một vài lời khuyên:

*** Tạo video dài hơn. ** Video dài hơn có xu hướng kiếm được nhiều tiền hơn các video ngắn hơn.
*** Nhắm mục tiêu một đối tượng cụ thể. ** Khán giả của bạn càng cụ thể, bạn càng có nhiều khả năng thu hút các nhà quảng cáo.
*** quảng bá video của bạn trên các nền tảng khác. ** Càng nhiều người xem video của bạn, bạn càng có nhiều khả năng kiếm tiền từ họ.

Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng cơ hội kiếm tiền trên YouTube.

### 5. Kết luận

Kiếm tiền trên YouTube là một cách tuyệt vời để bổ sung thu nhập của bạn hoặc thậm chí biến niềm đam mê của bạn thành một sự nghiệp toàn thời gian.Bằng cách làm theo các mẹo trong bài viết này, bạn có thể tăng cơ hội thành công.

## hashtags

* #youtube
* #Monetization
* #google Adsense
* #Googleads
* #Kiếm tiền trực tuyến
=======================================
## How to Make Money on YouTube with Google Adsense and Google Ads (2023)

YouTube is one of the most popular platforms for creators to share their content and connect with their audiences. And with over 2 billion active users, there's a huge potential to make money from your channel.

In this article, we'll show you how to make money on YouTube with Google Adsense and Google Ads. We'll cover everything from setting up your account to optimizing your videos for monetization.

### 1. Set up your Google Adsense account

The first step to making money on YouTube is to set up a Google Adsense account. This is a free service that allows you to place ads on your videos and earn revenue whenever someone clicks on an ad.

To set up your account, go to the [Google Adsense website](https://www.google.com/adsense/) and click "Get started." You'll need to provide your email address, phone number, and other personal information.

Once you've created your account, you'll need to link it to your YouTube channel. To do this, go to your YouTube Studio and click "Settings." Then, click "Monetization" and select "Adsense."

You'll be prompted to enter your Adsense account ID. Once you've entered your ID, your YouTube channel will be linked to your Adsense account.

### 2. Optimize your videos for monetization

Once you've set up your Adsense account, you need to optimize your videos for monetization. This means making sure that your videos are relevant to the ads that are being shown, and that your viewers are likely to click on the ads.

Here are a few tips for optimizing your videos for monetization:

* Use keywords in your video titles and descriptions.
* Make sure your videos are high-quality and engaging.
* Promote your videos on social media and other platforms.

By following these tips, you can increase the chances of your videos being shown ads, and you can earn more money from your YouTube channel.

### 3. Track your earnings

Once you've started making money from your YouTube channel, you'll want to track your earnings. This will help you see how much money you're making, and where your earnings are coming from.

To track your earnings, go to your Google Adsense account and click "Reports." You'll see a breakdown of your earnings by day, week, month, and year.

You can also track your earnings in your YouTube Studio. To do this, go to your YouTube Studio and click "Analytics." You'll see a breakdown of your earnings by video, ad type, and country.

### 4. Tips for making more money on YouTube

There are a few things you can do to make more money on YouTube. Here are a few tips:

* **Create longer videos.** Longer videos tend to earn more money than shorter videos.
* **Target a specific audience.** The more specific your audience is, the more likely you are to attract advertisers.
* **Promote your videos on other platforms.** The more people who see your videos, the more likely you are to make money from them.

By following these tips, you can increase your chances of making money on YouTube.

### 5. Conclusion

Making money on YouTube is a great way to supplement your income or even turn your passion into a full-time career. By following the tips in this article, you can increase your chances of success.

## Hashtags

* #youtube
* #Monetization
* #Googleadsense
* #Googleads
* #MakeMoneyOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock