Ask Cách kiếm tiền trên YouTube với quyên góp (2023)

bichhau250

** Cách kiếm tiền trên YouTube với quyên góp (2023) **

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để người sáng tạo chia sẻ nội dung của họ và kết nối với khán giả của họ.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể kiếm tiền trên YouTube với sự đóng góp?

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập quyên góp trên kênh YouTube của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ người hâm mộ của bạn.

** Cách thiết lập quyên góp trên YouTube **

Để thiết lập quyên góp trên kênh YouTube của bạn, bạn sẽ cần:

1. ** Tạo kênh YouTube. ** Nếu bạn chưa có kênh YouTube, bạn sẽ cần tạo một kênh.
2. ** Kích hoạt kiếm tiền trên kênh của bạn. ** Để cho phép kiếm tiền, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào cài đặt ** **> ** Kiếm tiền **.Sau đó, nhấp vào ** Bật ** trong quyên góp ** **.
3. ** Thiết lập nút quyên góp của bạn. ** Bạn có thể tùy chỉnh nút quyên góp của mình bằng cách chọn màu, kích thước và vị trí.Bạn cũng có thể thêm một tin nhắn vào nút của bạn.

Khi bạn đã thiết lập nút quyên góp của mình, bạn có thể bắt đầu chấp nhận quyên góp từ người hâm mộ của mình.

** Cách quảng bá quyên góp trên kênh YouTube của bạn **

Khi bạn đã thiết lập quyên góp trên kênh YouTube của mình, bạn sẽ cần quảng bá chúng cho người hâm mộ của mình.Dưới đây là một vài cách để làm điều đó:

*** Thêm một liên kết vào nút quyên góp của bạn trong các mô tả video YouTube của bạn. **
*** Đề cập đến các khoản đóng góp trong video YouTube của bạn. **
*** Bao gồm một cuộc gọi hành động trong video YouTube của bạn. **
*** Chia sẻ nút quyên góp của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội. **
*** Tạo một trang chiến dịch cho các khoản đóng góp của bạn. **

Bằng cách quảng bá nút quyên góp của bạn, bạn có thể khuyến khích người hâm mộ hỗ trợ công việc của bạn và giúp bạn kiếm tiền trên YouTube.

** Bạn có thể kiếm được bao nhiêu tiền với quyên góp trên YouTube? **

Số tiền bạn có thể kiếm được với các khoản quyên góp trên YouTube phụ thuộc vào một số yếu tố, bao gồm:

* Kích thước của khán giả của bạn
* Tần suất đóng góp của bạn
* Số tiền của mỗi lần quyên góp

Nói chung, bạn có thể mong đợi thực hiện một vài xu mỗi lần quyên góp.Tuy nhiên, nếu bạn có một lượng lớn khán giả và bạn nhận được rất nhiều đóng góp, bạn có khả năng kiếm được một số tiền đáng kể.

**Phần kết luận**

Đóng góp là một cách tuyệt vời để người sáng tạo kiếm tiền trên YouTube.Bằng cách thiết lập quyên góp trên kênh của bạn và quảng bá chúng cho người hâm mộ của bạn, bạn có thể kiếm thêm thu nhập từ công việc của mình.

** 5 hashtags: **

* #youtube
* #Quyên góp
* #Monetization
* #Creators
* #Làm ra tiền
=======================================
**How to Make Money on YouTube with Donations (2023)**

YouTube is a great platform for creators to share their content and connect with their audience. But did you know that you can also make money on YouTube with donations?

In this article, we'll show you how to set up donations on your YouTube channel and start earning money from your fans.

**How to Set Up Donations on YouTube**

To set up donations on your YouTube channel, you'll need to:

1. **Create a YouTube channel.** If you don't already have a YouTube channel, you'll need to create one.
2. **Enable monetization on your channel.** To enable monetization, go to your YouTube Studio and click **Settings** > **Monetization**. Then, click **Enable** under **Donations**.
3. **Set up your donation button.** You can customize your donation button by choosing a color, size, and location. You can also add a message to your button.

Once you've set up your donation button, you can start accepting donations from your fans.

**How to Promote Donations on Your YouTube Channel**

Once you've set up donations on your YouTube channel, you'll need to promote them to your fans. Here are a few ways to do that:

* **Add a link to your donation button in your YouTube video descriptions.**
* **Mention donations in your YouTube videos.**
* **Include a call to action in your YouTube videos.**
* **Share your donation button on social media.**
* **Create a campaign page for your donations.**

By promoting your donation button, you can encourage your fans to support your work and help you make money on YouTube.

**How Much Money Can You Make with Donations on YouTube?**

The amount of money you can make with donations on YouTube depends on a few factors, including:

* The size of your audience
* The frequency of your donations
* The amount of each donation

Generally speaking, you can expect to make a few cents per donation. However, if you have a large audience and you receive a lot of donations, you can potentially make a significant amount of money.

**Conclusion**

Donations are a great way for creators to make money on YouTube. By setting up donations on your channel and promoting them to your fans, you can earn extra income from your work.

**5 Hashtags:**

* #youtube
* #Donations
* #Monetization
* #Creators
* #Makemoney

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock