Ask Cách kiếm tiền trên YouTube với SoundCloud

redbutterfly870

#youtube #SoundCloud #Monetization #music #income

** Cách kiếm tiền trên YouTube với SoundCloud **

SoundCloud là một nền tảng phổ biến để chia sẻ và nghe nhạc.Đó cũng là một cách tuyệt vời để kiếm tiền, nhờ các tính năng kiếm tiền của nó.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền trên YouTube với SoundCloud.

** 1.Tải nhạc của bạn lên SoundCloud **

Bước đầu tiên là tải nhạc của bạn lên SoundCloud.Bạn có thể làm điều này bằng cách vào tài khoản SoundCloud của bạn và nhấp vào nút "Tải lên".Khi bạn đã tải lên âm nhạc của mình, bạn có thể chia sẻ nó với những người theo dõi của mình và bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo.

** 2.Cho phép kiếm tiền **

Để cho phép kiếm tiền trên các bản nhạc SoundCloud của bạn, bạn cần đăng ký SoundCloud Premier.SoundCloud Premier là một dịch vụ đăng ký trả phí cho phép bạn truy cập vào các tính năng độc quyền, bao gồm cả việc kiếm tiền.

Khi bạn đã đăng ký SoundCloud Premier, bạn có thể bật kiếm tiền trên các bản nhạc của mình bằng cách truy cập trang "Cài đặt" của bạn và nhấp vào tab "Kiếm tiền".

** 3.Đặt mức giá quảng cáo của bạn **

Khi bạn cho phép kiếm tiền trên các bản nhạc của mình, bạn sẽ cần đặt mức giá quảng cáo của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang "Cài đặt" của bạn và nhấp vào tab "Tiền kiếm".

Bạn có thể đặt mức giá quảng cáo của mình trên mỗi luồng hoặc mỗi lần hiển thị.Mỗi luồng có nghĩa là bạn sẽ kiếm được tiền mỗi khi ai đó lắng nghe bản nhạc của bạn.Theo ấn tượng có nghĩa là bạn sẽ kiếm được tiền mỗi khi ai đó nhìn thấy quảng cáo của bạn.

**4.Quảng bá âm nhạc của bạn **

Cách tốt nhất để kiếm tiền trên YouTube với SoundCloud là quảng bá âm nhạc của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ các bài hát của mình trên phương tiện truyền thông xã hội, gửi chúng cho danh sách phát và hợp tác với các nghệ sĩ khác.

** 5.Thu nhập của bạn **

Khi bạn đã bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo trên các bản nhạc SoundCloud, bạn có thể thu nhập của mình bằng cách truy cập trang "Thanh toán" của bạn.

**Phần kết luận**

Kiếm tiền trên YouTube với SoundCloud là một cách tuyệt vời để bổ sung thu nhập của bạn với tư cách là một nhạc sĩ.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ âm nhạc của mình ngày hôm nay.

** 5 hashtags: **

* #youtube
* #SoundCloud
* #Monetization
* #Âm nhạc
* #Thu nhập
=======================================
#youtube #SoundCloud #Monetization #music #income

**How to Make Money on YouTube with SoundCloud**

SoundCloud is a popular platform for sharing and listening to music. It's also a great way to make money, thanks to its monetization features. In this article, we'll show you how to make money on YouTube with SoundCloud.

**1. Upload your music to SoundCloud**

The first step is to upload your music to SoundCloud. You can do this by going to your SoundCloud account and clicking the "Upload" button. Once you've uploaded your music, you can share it with your followers and start earning money from ads.

**2. Enable monetization**

To enable monetization on your SoundCloud tracks, you need to sign up for SoundCloud Premier. SoundCloud Premier is a paid subscription service that gives you access to exclusive features, including monetization.

Once you've signed up for SoundCloud Premier, you can enable monetization on your tracks by going to your "Settings" page and clicking the "Monetization" tab.

**3. Set your ad rates**

When you enable monetization on your tracks, you'll need to set your ad rates. You can do this by going to your "Settings" page and clicking the "Monetization" tab.

You can set your ad rates per stream or per impression. Per stream means that you'll earn money every time someone listens to your track. Per impression means that you'll earn money every time someone sees your ad.

**4. Promote your music**

The best way to make money on YouTube with SoundCloud is to promote your music. You can do this by sharing your tracks on social media, submitting them to playlists, and collaborating with other artists.

**5. Collect your earnings**

Once you've started earning money from ads on your SoundCloud tracks, you can collect your earnings by going to your "Payments" page.

**Conclusion**

Making money on YouTube with SoundCloud is a great way to supplement your income as a musician. By following these steps, you can start earning money from your music today.

**5 Hashtags:**

* #youtube
* #SoundCloud
* #Monetization
* #music
* #income

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock