Ask Cách kiếm tiền từ các cuộc thăm dò của YouTube với Google Adsense

PRXYN0V4

..

## Cách kiếm tiền từ các cuộc thăm dò của YouTube với Google Adsense

Các cuộc thăm dò của YouTube là một cách tuyệt vời để tham gia với khán giả của bạn và nhận phản hồi về nội dung của bạn.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể sử dụng các cuộc thăm dò để kiếm tiền?

Đúng vậy, bạn có thể sử dụng Google AdSense để kiếm tiền từ các cuộc thăm dò YouTube của mình.Đây là cách:

1. ** Tạo một cuộc thăm dò trên YouTube. ** Để tạo một cuộc thăm dò, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào nút ** Tạo **.Sau đó, chọn ** Thăm dò ý kiến ** từ danh sách các tùy chọn.
2. ** Thêm câu hỏi thăm dò ý kiến của bạn. ** Bạn có thể thêm tối đa bốn câu hỏi vào cuộc thăm dò ý kiến của mình.Mỗi câu hỏi có thể có tối đa năm câu trả lời có thể.
3. ** Đặt các tùy chọn thăm dò ý kiến của bạn. ** Bạn có thể chọn công khai cuộc thăm dò ý kiến hoặc riêng tư.Bạn cũng có thể chọn cho phép mọi người bỏ phiếu nhiều lần.
4. ** Xuất bản cuộc thăm dò ý kiến của bạn. ** Khi bạn hài lòng với cuộc thăm dò của mình, hãy nhấp vào nút ** Xuất bản **.

Bây giờ cuộc thăm dò của bạn được công bố, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ nó.Đây là cách:

1. ** Kích hoạt Google AdSense. ** Nếu bạn chưa có, bạn sẽ cần bật Google AdSense trên kênh YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab ** kiếm tiền **.Sau đó, nhấp vào nút ** Bật ** bên cạnh ** Google AdSense **.
2. ** Đặt quảng cáo vào cuộc thăm dò ý kiến của bạn. ** Khi bạn đã bật Google AdSense, bạn có thể bắt đầu đặt quảng cáo vào cuộc thăm dò của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab ** Quảng cáo **.Sau đó, nhấp vào nút ** Tạo ** bên cạnh ** Thăm dò ý kiến **.
3. ** Chọn cài đặt quảng cáo của bạn. ** Bạn có thể chọn loại quảng cáo xuất hiện trong cuộc thăm dò ý kiến của bạn, cũng như tần suất của quảng cáo.
4. ** Bắt đầu kiếm tiền. ** Khi bạn đã đặt quảng cáo vào cuộc thăm dò ý kiến của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Điều quan trọng cần lưu ý là bạn sẽ không kiếm được tiền từ cuộc thăm dò của mình cho đến khi nó được công bố ít nhất 24 giờ.

Bạn đang chờ đợi điều gì?Bắt đầu tạo các cuộc thăm dò ngay hôm nay và bắt đầu kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn!

### 5 hashtag ở dạng#

* #Youtubepolls
* #google Adsense
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #MonetizeyOuryouTubechannel
* #onlineincome
=======================================
#youtube #Polls #Googleadsense #Makemoney #onlineincome

## How to Make Money from YouTube Polls with Google Adsense

YouTube polls are a great way to engage with your audience and get feedback on your content. But did you know that you can also use polls to make money?

That's right, you can use Google AdSense to monetize your YouTube polls. Here's how:

1. **Create a YouTube poll.** To create a poll, go to your YouTube Studio and click the **Create** button. Then, select **Poll** from the list of options.
2. **Add your poll questions.** You can add up to four questions to your poll. Each question can have up to five possible answers.
3. **Set your poll options.** You can choose to make your poll public or private. You can also choose to allow people to vote multiple times.
4. **Publish your poll.** Once you're happy with your poll, click the **Publish** button.

Now that your poll is published, you can start earning money from it. Here's how:

1. **Enable Google AdSense.** If you haven't already, you'll need to enable Google AdSense on your YouTube channel. To do this, go to your YouTube Studio and click the **Monetization** tab. Then, click the **Enable** button next to **Google AdSense**.
2. **Place ads on your poll.** Once you've enabled Google AdSense, you can start placing ads on your poll. To do this, go to your YouTube Studio and click the **Ads** tab. Then, click the **Create** button next to **Poll**.
3. **Choose your ad settings.** You can choose the type of ads that appear on your poll, as well as the frequency of ads.
4. **Start earning money.** Once you've placed ads on your poll, you'll start earning money whenever someone clicks on an ad.

It's important to note that you won't earn money from your poll until it has been published for at least 24 hours.

So, what are you waiting for? Start creating polls today and start earning money from your YouTube channel!

### 5 Hashtags in the form of #

* #Youtubepolls
* #Googleadsense
* #MakeMoneyOnline
* #MonetizeyOuryouTubechannel
* #onlineincome

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock