Ask Cách kiếm tiền từ các thành viên kênh YouTube với Google AdSense

crack2019office

#youtube #youtubechannel #youtubemembership #Googleadsense #Makemoney

## Cách kiếm tiền từ các thành viên kênh YouTube với Google AdSense

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để người sáng tạo chia sẻ nội dung của họ với thế giới và kiếm tiền.Một cách để làm điều này là bằng cách kiếm tiền từ kênh của bạn với Google Adsense.Khi bạn bật AdSense trên kênh của mình, bạn có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên video của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên kênh YouTube của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ các thành viên của bạn.

### 1. Thiết lập Google AdSense

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập [trang web Google AdSense] (https://www.google.com/adsense/) và nhấp vào nút "Đăng ký".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh trang web của mình.Để làm điều này, bạn sẽ cần thêm một đoạn mã nhỏ vào tiêu đề của trang web của bạn.Bạn có thể tìm thấy các hướng dẫn về cách thực hiện việc này trên trang web của Google Adsense.

### 2. Bật AdSense trên kênh YouTube của bạn

Khi bạn đã xác minh trang web của mình, bạn có thể bật AdSense trên kênh YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Tiền kiếm".Sau đó, nhấp vào nút "Bật" bên cạnh "AdSense."

Sau đó, bạn sẽ cần nhập thông tin tài khoản AdSense của mình.Khi bạn đã thực hiện điều này, bạn sẽ có thể bắt đầu hiển thị quảng cáo trên video của mình.

### 3. Thiết lập tùy chọn quảng cáo của bạn

Khi bạn bật AdSense trên kênh YouTube của mình, bạn sẽ có thể chọn các loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị.Bạn có thể chọn từ:

*** Quảng cáo hiển thị: ** Đây là loại quảng cáo phổ biến nhất trên YouTube.Chúng xuất hiện dưới dạng các biểu ngữ ở phía trên, dưới cùng hoặc các mặt của video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Những quảng cáo này xuất hiện trên video của bạn.Chúng có thể được bỏ qua hoặc không thể bỏ qua.
*** Quảng cáo Pre-Roll: ** Những quảng cáo này phát trước video của bạn.Chúng có thể được bỏ qua hoặc không thể bỏ qua.

Bạn cũng có thể chọn vị trí của quảng cáo của bạn.Bạn có thể chọn để quảng cáo xuất hiện trên tất cả các video của mình hoặc chỉ trên các video cụ thể.

### 4. Bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo của bạn

Khi bạn đã thiết lập tùy chọn quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo của mình.Bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo trên video của bạn, bạn sẽ kiếm được tiền.Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào loại quảng cáo và tỷ lệ nhấp qua.

### Mẹo kiếm thêm tiền từ quảng cáo của bạn

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm thêm tiền từ quảng cáo của bạn:

*** Tạo nội dung chất lượng cao: ** Nội dung của bạn càng tốt, càng nhiều người sẽ xem video của bạn và càng có nhiều khả năng nhấp vào quảng cáo.
*** quảng bá video của bạn: ** Càng nhiều người xem video của bạn, họ càng có nhiều khả năng nhấp vào quảng cáo.Bạn có thể quảng bá video của mình trên phương tiện truyền thông xã hội, trang web của bạn hoặc ở những nơi khác trực tuyến.
*** Sử dụng quảng cáo được nhắm mục tiêu: ** Bạn có thể sử dụng các tùy chọn nhắm mục tiêu của Google Adsense để hiển thị quảng cáo có liên quan đến người xem của bạn.Điều này sẽ tăng cơ hội họ nhấp vào quảng cáo của bạn.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng cơ hội kiếm tiền từ các thành viên kênh YouTube của mình với Google Adsense.

## 5 hashtags

* #youtube
* #kênh Youtube
* #youtubemembership
* #google Adsense
* #Làm ra tiền
=======================================
#youtube #youtubechannel #youtubemembership #Googleadsense #Makemoney

## How to Make Money from YouTube Channel Members with Google Adsense

YouTube is a great platform for creators to share their content with the world and make money. One way to do this is by monetizing your channel with Google AdSense. When you enable AdSense on your channel, you can start showing ads on your videos and earn money whenever someone clicks on an ad.

In this article, we'll show you how to set up Google AdSense on your YouTube channel and start making money from your members.

### 1. Set up Google AdSense

To get started, you'll need to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the [Google AdSense website](https://www.google.com/adsense/) and clicking the "Sign up" button.

Once you've created your account, you'll need to verify your website. To do this, you'll need to add a small piece of code to your website's header. You can find instructions on how to do this on the Google AdSense website.

### 2. Enable AdSense on your YouTube channel

Once you've verified your website, you can enable AdSense on your YouTube channel. To do this, go to your YouTube Studio and click the "Monetization" tab. Then, click the "Enable" button next to "AdSense."

You'll then need to enter your AdSense account information. Once you've done this, you'll be able to start showing ads on your videos.

### 3. Set up your ad preferences

When you enable AdSense on your YouTube channel, you'll be able to choose the types of ads that you want to show. You can choose from:

* **Display ads:** These are the most common type of ads on YouTube. They appear as banners at the top, bottom, or sides of your videos.
* **Overlay ads:** These ads appear over your videos. They can be either skippable or non-skippable.
* **Pre-roll ads:** These ads play before your videos. They can be either skippable or non-skippable.

You can also choose the placement of your ads. You can choose to have ads appear on all of your videos, or only on specific videos.

### 4. Start making money from your ads

Once you've set up your ad preferences, you can start making money from your ads. Whenever someone clicks on an ad on your video, you'll earn money. The amount of money you earn will depend on the type of ad and the click-through rate.

### Tips for making more money from your ads

Here are a few tips for making more money from your ads:

* **Create high-quality content:** The better your content, the more people will watch your videos and the more likely they are to click on ads.
* **Promote your videos:** The more people who see your videos, the more likely they are to click on ads. You can promote your videos on social media, your website, or in other places online.
* **Use targeted ads:** You can use Google AdSense's targeting options to show ads that are relevant to your viewers. This will increase the chances of them clicking on your ads.

By following these tips, you can increase your chances of making money from your YouTube channel members with Google AdSense.

## 5 Hashtags

* #youtube
* #youtubechannel
* #youtubemembership
* #Googleadsense
* #Makemoney

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock