Ask Cách kiếm tiền từ hình ảnh YouTube (2023)

Kiemthu2

### Cách kiếm tiền từ hình ảnh YouTube (2023)

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể kiếm tiền từ hình ảnh của mình trên YouTube?Đúng vậy, bạn có thể sử dụng YouTube để bán ảnh, hình minh họa và nội dung trực quan khác.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách kiếm tiền từ hình ảnh YouTube vào năm 2023. Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến quảng bá hình ảnh của bạn và được thanh toán.

Vì vậy, nếu bạn đã sẵn sàng để bắt đầu kiếm tiền từ nội dung trực quan của mình, hãy đọc tiếp!

## 1. Thiết lập tài khoản của bạn

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản YouTube.Nếu bạn chưa có, bạn có thể tạo một cái miễn phí.Khi bạn có tài khoản, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.

Tiếp theo, bạn sẽ cần tạo một kênh cho hình ảnh của mình.Để thực hiện việc này, hãy truy cập tài khoản YouTube của bạn và nhấp vào nút ** Tạo kênh **.Bạn sẽ được yêu cầu nhập tên cho kênh của bạn và chọn một danh mục.

Khi bạn đã tạo kênh của mình, bạn đã sẵn sàng để bắt đầu tải lên hình ảnh của mình.

## 2. Tải lên hình ảnh của bạn

Để tải lên một hình ảnh, hãy truy cập kênh YouTube của bạn và nhấp vào nút ** tải lên **.Bạn sẽ có thể chọn một tệp từ máy tính của mình.

Khi bạn tải lên hình ảnh của mình, bạn sẽ cần nhập một tiêu đề, mô tả và thẻ.Tiêu đề và mô tả phải phù hợp với hình ảnh của bạn và các thẻ sẽ giúp mọi người tìm thấy hình ảnh của bạn khi họ đang tìm kiếm trên YouTube.

Bạn cũng có thể thêm một hình thu nhỏ vào hình ảnh của bạn.Hình thu nhỏ là hình ảnh nhỏ xuất hiện khi video của bạn được liệt kê trong kết quả tìm kiếm.Điều quan trọng là chọn một hình thu nhỏ sẽ khiến mọi người muốn nhấp vào video của bạn.

## 3. Quảng cáo hình ảnh của bạn

Khi bạn đã tải lên hình ảnh của mình, bạn cần quảng bá chúng để mọi người thực sự nhìn thấy chúng.Dưới đây là một vài cách để quảng bá hình ảnh của bạn trên YouTube:

* Chia sẻ hình ảnh của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.
* Thêm hình ảnh của bạn vào danh sách phát liên quan.
* Nhận xét về video của người khác và bao gồm một liên kết đến hình ảnh của bạn.
* Viết bài đăng trên blog về hình ảnh của bạn và bao gồm một liên kết đến kênh YouTube của bạn.

## 4. Được trả tiền

Khi bạn bắt đầu có được lượt xem trên hình ảnh của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu kiếm tiền.YouTube trả tiền cho bạn cho các quảng cáo xuất hiện trên video của bạn.Số tiền bạn kiếm được phụ thuộc vào số lượng người xem video của bạn và số lượng quảng cáo được hiển thị.

Bạn cũng có thể bán hình ảnh của bạn trực tiếp cho khách hàng.Để làm điều này, bạn có thể thiết lập một cửa hàng trên kênh YouTube của mình hoặc sử dụng nền tảng của bên thứ ba như Etsy hoặc Shopify.

## 5. Kết luận

Kiếm tiền từ hình ảnh YouTube là một cách tuyệt vời để bổ sung thu nhập của bạn hoặc thậm chí biến nó thành một sự nghiệp toàn thời gian.Bằng cách làm theo các mẹo trong bài viết này, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ nội dung trực quan của mình ngay hôm nay.

### 5 hashtags

* #youtube
* #Images
* #Làm ra tiền
* #nhiếp ảnh
* #Videomarketing
=======================================
### How to Make Money From YouTube Images (2023)

YouTube is a great platform for sharing your videos with the world. But did you know that you can also make money from your images on YouTube? That's right, you can use YouTube to sell your photos, illustrations, and other visual content.

In this article, we'll show you how to make money from YouTube images in 2023. We'll cover everything from setting up your account to promoting your images and getting paid.

So if you're ready to start making money from your visual content, read on!

## 1. Set Up Your Account

The first step is to set up a YouTube account. If you don't already have one, you can create one for free. Once you have an account, you'll need to verify your email address.

Next, you'll need to create a channel for your images. To do this, go to your YouTube account and click on the **Create a Channel** button. You'll be asked to enter a name for your channel and choose a category.

Once you've created your channel, you're ready to start uploading your images.

## 2. Upload Your Images

To upload an image, go to your YouTube channel and click on the **Upload** button. You'll be able to choose a file from your computer.

When you're uploading your image, you'll need to enter a title, description, and tags. The title and description should be relevant to your image, and the tags should help people find your image when they're searching on YouTube.

You can also add a thumbnail to your image. The thumbnail is the small image that appears when your video is listed in search results. It's important to choose a thumbnail that will make people want to click on your video.

## 3. Promote Your Images

Once you've uploaded your images, you need to promote them so that people will actually see them. Here are a few ways to promote your images on YouTube:

* Share your images on social media.
* Add your images to relevant playlists.
* Comment on other people's videos and include a link to your images.
* Write blog posts about your images and include a link to your YouTube channel.

## 4. Get Paid

Once you start getting views on your images, you'll be able to start making money. YouTube pays you for ads that appear on your videos. The amount of money you earn depends on how many people watch your videos and how many ads are shown.

You can also sell your images directly to customers. To do this, you can set up a store on your YouTube channel or use a third-party platform like Etsy or Shopify.

## 5. Conclusion

Making money from YouTube images is a great way to supplement your income or even turn it into a full-time career. By following the tips in this article, you can start making money from your visual content today.

### 5 Hashtags

* #youtube
* #Images
* #Makemoney
* #photography
* #Videomarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock