Ask Cách kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn với màn hình kết thúc

** Cách kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn với màn hình kết thúc **

Màn hình kết thúc của kênh YouTube của bạn là một công cụ mạnh mẽ mà bạn có thể sử dụng để tăng lượng người xem, sự tham gia và doanh thu của mình.Bằng cách thêm các cuộc gọi hành động có liên quan (CTA) và liên kết đến nội dung khác của bạn, bạn có thể khuyến khích người xem ở trên kênh của bạn và xem thêm video của bạn.Bạn cũng có thể sử dụng màn hình kết thúc của mình để quảng bá sản phẩm hoặc dịch vụ của mình hoặc hướng lưu lượng truy cập đến trang web hoặc trang truyền thông xã hội của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách tạo màn hình kết thúc hiệu quả cho kênh YouTube của bạn.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc chọn đúng CTA đến thêm các liên kết và theo dõi kết quả của bạn.

** 1.Chọn đúng CTA **

Bước đầu tiên trong việc tạo một màn hình kết thúc hiệu quả là chọn CTA phù hợp.Bạn muốn chọn CTA có liên quan đến khán giả của bạn và điều đó sẽ khuyến khích họ hành động.Một số CTA phổ biến cho màn hình kết thúc YouTube bao gồm:

*** Đăng ký kênh của bạn **
*** Xem thêm video của bạn **
*** Truy cập trang web của bạn **
*** Theo dõi bạn trên phương tiện truyền thông xã hội **
*** Tải xuống ebook miễn phí của bạn **

Khi bạn đã chọn CTA của mình, bạn cần đảm bảo rằng chúng được hiển thị nổi bật trên màn hình kết thúc của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách sử dụng văn bản lớn, rõ ràng và bằng cách đặt CTA ở vị trí nổi bật trên màn hình.

** 2.Thêm liên kết **

Ngoài việc thêm CTA, bạn cũng nên thêm các liên kết vào nội dung khác trên màn hình kết thúc của bạn.Đây là một cách tuyệt vời để khuyến khích người xem ở trên kênh của bạn và xem thêm các video của bạn.Bạn có thể thêm các liên kết vào các video gần đây nhất, danh sách phát hoặc trang chủ của kênh.

Khi thêm các liên kết, hãy đảm bảo rằng chúng có liên quan đến nội dung trên màn hình kết thúc của bạn.Bạn cũng muốn đảm bảo rằng các liên kết dễ nhấp vào.

** 3.Theo dõi kết quả của bạn **

Bước cuối cùng trong việc tạo ra một màn hình kết thúc hiệu quả là theo dõi kết quả của bạn.Điều này sẽ giúp bạn thấy CTA nào hiệu quả nhất và cái nào cần được cải thiện.Bạn có thể theo dõi kết quả của mình bằng phân tích YouTube.

Để xem dữ liệu phân tích YouTube của bạn, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab ** Analytics **.Trong phần ** đối tượng **, bạn sẽ tìm thấy một báo cáo có tên ** màn hình kết thúc **.Báo cáo này sẽ cho bạn thấy có bao nhiêu người nhấp vào CTA của bạn, nơi họ nhấp vào và những gì họ đã làm sau khi họ nhấp.

Sử dụng dữ liệu này, bạn có thể tinh chỉnh màn hình kết thúc của mình và làm cho nó hiệu quả hơn trong việc thúc đẩy lưu lượng truy cập đến nội dung khác của bạn và tăng doanh thu của bạn.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #youtube
* #youtubemarketing
* #Endscreen
* #CTA
* #Videomarketing
=======================================
**How to Make Money from Your YouTube Channel with the Ending Screen**

Your YouTube channel's ending screen is a powerful tool that you can use to increase your viewership, engagement, and revenue. By adding relevant calls to action (CTAs) and links to your other content, you can encourage viewers to stay on your channel and watch more of your videos. You can also use your ending screen to promote your products or services, or to drive traffic to your website or social media pages.

In this article, we'll show you how to create an effective ending screen for your YouTube channel. We'll cover everything from choosing the right CTAs to adding links and tracking your results.

**1. Choose the Right CTAs**

The first step in creating an effective ending screen is to choose the right CTAs. You want to choose CTAs that are relevant to your audience and that will encourage them to take action. Some popular CTAs for YouTube ending screens include:

* **Subscribe to your channel**
* **Watch more of your videos**
* **Visit your website**
* **Follow you on social media**
* **Download your free ebook**

Once you've chosen your CTAs, you need to make sure that they're prominently displayed on your ending screen. You can do this by using large, clear text and by placing the CTAs in a prominent position on the screen.

**2. Add Links**

In addition to adding CTAs, you should also add links to your other content on your ending screen. This is a great way to encourage viewers to stay on your channel and watch more of your videos. You can add links to your most recent videos, your playlists, or your channel's homepage.

When adding links, make sure that they're relevant to the content on your ending screen. You also want to make sure that the links are easy to click on.

**3. Track Your Results**

The final step in creating an effective ending screen is to track your results. This will help you see which CTAs are most effective and which ones need to be improved. You can track your results using YouTube Analytics.

To view your YouTube Analytics data, go to your YouTube Studio and click on the **Analytics** tab. Under the **Audience** section, you'll find a report called **End Screens**. This report will show you how many people clicked on your CTAs, where they clicked from, and what they did after they clicked.

Using this data, you can fine-tune your ending screen and make it even more effective at driving traffic to your other content and increasing your revenue.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #youtube
* #youtubemarketing
* #Endscreen
* #CTA
* #Videomarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock