Ask Cách kiếm tiền từ OpenCart với Google Adsense (2023)

eBayupDdter1

## Cách kiếm tiền từ OpenCart với Google Adsense (2023)

OpenCart là một nền tảng thương mại điện tử nguồn mở phổ biến cho phép bạn dễ dàng tạo và quản lý cửa hàng trực tuyến của riêng bạn.Nếu bạn đang tìm cách kiếm tiền từ cửa hàng OpenCart của mình, Google Adsense là một lựa chọn tuyệt vời.AdSense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên trang web của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên cửa hàng OpenCart của bạn và bắt đầu kiếm tiền.

### 1. Tạo tài khoản AdSense

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp một số thông tin cơ bản, chẳng hạn như tên, địa chỉ email và URL trang web của bạn.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.

### 2. Thêm adsense vào cửa hàng opencart của bạn

Khi bạn đã tạo tài khoản AdSense của mình, bạn có thể thêm AdSense vào cửa hàng OpenCart của mình.Để làm điều này, hãy làm theo các bước sau:

1. Chuyển đến phần "Tiện ích mở rộng" của bảng quản trị OpenCart của bạn.
2. Nhấp vào nút "Thêm" và tìm kiếm "AdSense".
3. Chọn tiện ích mở rộng "AdSense" và nhấp vào nút "Cài đặt".
4. Nhấp vào nút "Định cấu hình" và nhập ID nhà xuất bản AdSense của bạn.
5. Nhấp vào nút "Lưu".

Bây giờ bạn đã thêm AdSense vào cửa hàng OpenCart của mình, bạn có thể bắt đầu đặt quảng cáo trên trang web của mình.

### 3. Đặt quảng cáo trên trang web của bạn

Có một vài cách khác nhau để đặt quảng cáo trên cửa hàng OpenCart của bạn.Bạn có thể sử dụng "Công cụ xuất bản" AdSense để tạo các đơn vị quảng cáo tùy chỉnh hoặc bạn có thể sử dụng tiện ích AdSense tích hợp.

Để tạo một đơn vị quảng cáo tùy chỉnh, hãy truy cập phần "Công cụ nhà xuất bản" trong tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào nút "Tạo đơn vị quảng cáo".

Bạn sẽ cần chọn một kích thước cho đơn vị quảng cáo của mình và chọn nơi bạn muốn nó xuất hiện trên trang web của bạn.Bạn cũng có thể chọn loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị.

Khi bạn đã tạo đơn vị quảng cáo của mình, bạn có thể sao chép mã và dán nó vào tiện ích "AdSense" trên cửa hàng OpenCart của bạn.

Tiện ích AdSense cho phép bạn dễ dàng đặt quảng cáo trên trang web của mình mà không phải tạo các đơn vị quảng cáo tùy chỉnh.Để sử dụng tiện ích AdSense, hãy truy cập phần "Tiện ích mở rộng" trong bảng điều khiển quản trị OpenCart của bạn và nhấp vào tiện ích "AdSense".

Sau đó, bạn có thể chọn nơi bạn muốn tiện ích xuất hiện trên trang web của mình và chọn loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị.

### 4. Bắt đầu kiếm tiền

Khi bạn đã đặt quảng cáo trên trang web của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong phần "Báo cáo" trong tài khoản AdSense của bạn.

### Phần kết luận

Google Adsense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ cửa hàng OpenCart của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể dễ dàng thiết lập AdSense trên trang web của mình và bắt đầu kiếm tiền.

### 5 hashtags

* #OpenCart
* #google Adsense
* #Commerce
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #Affiliatemarketing
=======================================
## How to Make Money from OpenCart with Google Adsense (2023)

OpenCart is a popular open-source eCommerce platform that allows you to easily create and manage your own online store. If you're looking for a way to make money from your OpenCart store, Google AdSense is a great option. AdSense is a program that allows you to place ads on your website and earn money whenever someone clicks on an ad.

In this article, we'll show you how to set up Google AdSense on your OpenCart store and start making money.

### 1. Create an AdSense account

The first step is to create an AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking the "Create an account" button.

You'll need to provide some basic information, such as your name, email address, and website URL. Once you've created your account, you'll be able to sign in to the AdSense dashboard.

### 2. Add AdSense to your OpenCart store

Once you've created your AdSense account, you can add AdSense to your OpenCart store. To do this, follow these steps:

1. Go to the "Extensions" section of your OpenCart admin panel.
2. Click the "Add" button and search for "AdSense".
3. Select the "AdSense" extension and click the "Install" button.
4. Click the "Configure" button and enter your AdSense publisher ID.
5. Click the "Save" button.

Now that you've added AdSense to your OpenCart store, you can start placing ads on your website.

### 3. Place ads on your website

There are a few different ways to place ads on your OpenCart store. You can use the AdSense "Publisher Tools" to create custom ad units, or you can use the built-in AdSense widget.

To create a custom ad unit, go to the "Publisher Tools" section of your AdSense account and click the "Create an ad unit" button.

You'll need to select a size for your ad unit and choose where you want it to appear on your website. You can also choose the type of ads that you want to show.

Once you've created your ad unit, you can copy the code and paste it into the "AdSense" widget on your OpenCart store.

The AdSense widget allows you to easily place ads on your website without having to create custom ad units. To use the AdSense widget, go to the "Extensions" section of your OpenCart admin panel and click the "AdSense" widget.

You can then choose where you want the widget to appear on your website and select the type of ads that you want to show.

### 4. Start making money

Once you've placed ads on your website, you'll start making money whenever someone clicks on an ad. You can track your earnings in the "Reports" section of your AdSense account.

### Conclusion

Google AdSense is a great way to make money from your OpenCart store. By following the steps in this article, you can easily set up AdSense on your website and start earning money.

### 5 Hashtags

* #OpenCart
* #Googleadsense
* #ecommerce
* #MakeMoneyOnline
* #Affiliatemarketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock