Ask Cách kiếm tiền từ quảng cáo video của bạn với Google Adsense ở Mỹ

..

** Cách kiếm tiền từ quảng cáo video của bạn với Google AdSense ở Mỹ **

Google AdSense là một chương trình cho phép bạn kiếm tiền bằng cách hiển thị quảng cáo trên trang web của bạn hoặc video YouTube.Khi ai đó nhấp vào quảng cáo, bạn kiếm được một khoản hoa hồng nhỏ.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập Google AdSense trên kênh YouTube của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo video của bạn.

** 1.Tạo tài khoản Google AdSense **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Google AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần cung cấp tên, địa chỉ email và URL trang web của bạn.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với Điều khoản dịch vụ của Google Adsense.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển AdSense.

** 2.Bật AdSense trên kênh YouTube của bạn **

Để bật AdSense trên kênh YouTube của bạn, bạn cần truy cập studio YouTube của mình và nhấp vào tab "Tiền kiếm".

Trong phần "AdSense", nhấp vào nút "Bật".

Bạn sẽ cần nhập ID nhà xuất bản AdSense của bạn.Bạn có thể tìm thấy ID nhà xuất bản của bạn trong bảng điều khiển AdSense.

Khi bạn đã bật AdSense trên kênh YouTube của mình, bạn sẽ bắt đầu xem quảng cáo trên video của mình.

** 3.Thiết lập tùy chọn AdSense của bạn **

Bạn có thể sử dụng bảng điều khiển AdSense để thiết lập tùy chọn AdSense của bạn.Bạn có thể chọn các loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị, tần suất của quảng cáo và vị trí của quảng cáo.

Bạn cũng có thể thiết lập ngân sách hàng ngày cho tài khoản AdSense của mình.Điều này sẽ giúp bạn tránh chi quá nhiều tiền cho quảng cáo.

**4.Theo dõi thu nhập của bạn **

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ AdSense trong bảng điều khiển AdSense.Bạn có thể thấy bạn đã kiếm được bao nhiêu tiền, số lượng quảng cáo đã được hiển thị và bao nhiêu lần nhấp đã được thực hiện.

** 5.Tối ưu hóa video của bạn cho AdSense **

Có một vài điều bạn có thể làm để tối ưu hóa video của mình cho AdSense.Bạn có thể đảm bảo rằng video của bạn có chất lượng cao và hấp dẫn.Bạn cũng có thể sử dụng các từ khóa trong các tiêu đề và mô tả video của mình.

Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể tăng thu nhập của mình từ AdSense.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #google Adsense
* #IDIDOADS
* #Làm ra tiền
* #CHÚNG TA
* #youtube
=======================================
#Googleadsense #VideoAds #Makemoney #US #youtube

**How to Make Money from Your Video Ads with Google AdSense in the US**

Google AdSense is a program that allows you to earn money by displaying ads on your website or YouTube videos. When someone clicks on an ad, you earn a small commission.

In this article, I will show you how to set up Google AdSense on your YouTube channel and start earning money from your video ads.

**1. Create a Google AdSense account**

The first step is to create a Google AdSense account. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking the "Create an account" button.

You will need to provide your name, email address, and website URL. You will also need to agree to the Google AdSense terms of service.

Once you have created your account, you will be able to sign in to the AdSense dashboard.

**2. Enable AdSense on your YouTube channel**

To enable AdSense on your YouTube channel, you need to go to your YouTube Studio and click the "Monetization" tab.

Under the "AdSense" section, click the "Enable" button.

You will need to enter your AdSense publisher ID. You can find your publisher ID in the AdSense dashboard.

Once you have enabled AdSense on your YouTube channel, you will start to see ads on your videos.

**3. Set up your AdSense preferences**

You can use the AdSense dashboard to set up your AdSense preferences. You can choose the types of ads that you want to show, the frequency of ads, and the location of ads.

You can also set up a daily budget for your AdSense account. This will help you to avoid spending too much money on ads.

**4. Track your earnings**

You can track your earnings from AdSense in the AdSense dashboard. You can see how much money you have earned, how many ads have been shown, and how many clicks have been made.

**5. Optimize your videos for AdSense**

There are a few things you can do to optimize your videos for AdSense. You can make sure that your videos are high-quality and engaging. You can also use keywords in your video titles and descriptions.

By following these tips, you can increase your earnings from AdSense.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Googleadsense
* #VideoAds
* #Makemoney
* #US
* #youtube

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock