Ask Cách kiếm tiền từ video YouTube ở Trung Quốc

Ubuntugol

#youtube #China #Makemoney #Video #Monetization ### Cách kiếm tiền từ video YouTube ở Trung Quốc

YouTube là một nền tảng chia sẻ video phổ biến có thể được sử dụng để kiếm tiền từ video của bạn.Tuy nhiên, quá trình kiếm tiền từ các video của bạn ở Trung Quốc hơi khác so với ở các quốc gia khác.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước về cách kiếm tiền từ các video YouTube ở Trung Quốc.

** 1.Tạo tài khoản YouTube và kênh **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản và kênh YouTube.Nếu bạn đã có tài khoản YouTube, bạn có thể bỏ qua bước này.

Để tạo tài khoản YouTube, hãy truy cập trang web YouTube và nhấp vào nút "Đăng nhập" ở góc trên cùng bên phải.Sau đó, nhấp vào liên kết "Tạo tài khoản".

Bạn sẽ cần nhập địa chỉ email của mình, tạo mật khẩu và chọn tên người dùng.Bạn cũng sẽ cần phải đồng ý với các điều khoản dịch vụ YouTube.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn có thể tạo một kênh.Để làm điều này, nhấp vào liên kết "Kênh của tôi" ở góc trên cùng bên phải của trang web YouTube.Sau đó, nhấp vào nút "Tạo kênh".

Bạn sẽ cần nhập tên cho kênh của mình và chọn ảnh hồ sơ.Bạn cũng có thể thêm một mô tả cho kênh của bạn.

** 2.Xác thực tài khoản của bạn**

Để kiếm tiền từ các video của bạn ở Trung Quốc, bạn cần xác minh tài khoản của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube và nhấp vào tab "Cài đặt".Sau đó, nhấp vào tab "Kênh" và nhấp vào liên kết "Xác minh".

Bạn sẽ cần nhập số điện thoại của mình và xác minh nó bằng cách nhập mã được gửi đến điện thoại của bạn.

** 3.Thiết lập cài đặt kiếm tiền của bạn **

Khi bạn đã xác minh tài khoản của mình, bạn có thể thiết lập cài đặt kiếm tiền của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube và nhấp vào tab "Cài đặt".Sau đó, nhấp vào tab "Kiếm tiền".

Bạn sẽ cần cho phép kiếm tiền cho kênh của mình và chọn loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị trên video của mình.

**4.Bắt đầu tạo video **

Bây giờ bạn đã thiết lập cài đặt kiếm tiền của mình, bạn có thể bắt đầu tạo video.Khi bạn tạo một video, bạn có thể chọn làm cho nó "công khai" hoặc "chưa niêm yết".Nếu bạn công khai video của mình, nó sẽ hiển thị cho mọi người trên YouTube.Nếu bạn thực hiện video của bạn không được liệt kê, nó sẽ chỉ hiển thị cho những người có liên kết đến video.

Khi bạn tạo một video, bạn cũng có thể chọn thêm quảng cáo vào nó.Để làm điều này, nhấp vào nút "Monetize" khi bạn đang chỉnh sửa video của mình.

** 5.Theo dõi thu nhập của bạn **

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ các video YouTube trong Studio YouTube.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube và nhấp vào tab "Analytics".Sau đó, nhấp vào tab "Kiếm tiền".

Bạn sẽ có thể thấy bạn đã kiếm được bao nhiêu tiền từ video của mình, cũng như số lượng video của bạn đã có.

### 5 hashtag ở dạng#

* #youtube
* #Trung Quốc
* #Làm ra tiền
* #băng hình
* #Monetization
=======================================
#youtube #China #Makemoney #Video #Monetization ### How to Make Money from YouTube Videos in China

YouTube is a popular video-sharing platform that can be used to make money from your videos. However, the process of monetizing your videos in China is slightly different than it is in other countries. In this article, we will walk you through the steps on how to make money from YouTube videos in China.

**1. Create a YouTube account and channel**

The first step is to create a YouTube account and channel. If you already have a YouTube account, you can skip this step.

To create a YouTube account, go to the YouTube website and click on the "Sign in" button in the top right corner. Then, click on the "Create an account" link.

You will need to enter your email address, create a password, and choose a username. You will also need to agree to the YouTube terms of service.

Once you have created your account, you can create a channel. To do this, click on the "My Channel" link in the top right corner of the YouTube website. Then, click on the "Create a channel" button.

You will need to enter a name for your channel and choose a profile picture. You can also add a description for your channel.

**2. Verify your account**

In order to monetize your videos in China, you need to verify your account. To do this, go to the YouTube Studio and click on the "Settings" tab. Then, click on the "Channel" tab and click on the "Verification" link.

You will need to enter your phone number and verify it by entering a code that is sent to your phone.

**3. Set up your monetization settings**

Once you have verified your account, you can set up your monetization settings. To do this, go to the YouTube Studio and click on the "Settings" tab. Then, click on the "Monetization" tab.

You will need to enable monetization for your channel and choose the type of ads that you want to show on your videos.

**4. Start creating videos**

Now that you have set up your monetization settings, you can start creating videos. When you create a video, you can choose to make it "public" or "unlisted". If you make your video public, it will be visible to everyone on YouTube. If you make your video unlisted, it will only be visible to people who have the link to the video.

When you create a video, you can also choose to add ads to it. To do this, click on the "Monetize" button when you are editing your video.

**5. Track your earnings**

You can track your earnings from YouTube videos in the YouTube Studio. To do this, go to the YouTube Studio and click on the "Analytics" tab. Then, click on the "Monetization" tab.

You will be able to see how much money you have earned from your videos, as well as how many views your videos have had.

### 5 Hashtags in the form of #

* #youtube
* #China
* #Makemoney
* #Video
* #Monetization

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock