Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên adsense của bạn cho tài khoản video

BigMamaproxy12

#Googleadsense #adsenseforvideo #MakeMoneyOnline #youtube #videoproduction ** Cách kiếm tiền với Google AdSense trên adsense của bạn cho tài khoản video **

Google Adsense là một cách phổ biến để YouTubers kiếm tiền từ video của họ.Bằng cách đặt quảng cáo trên video của họ, họ có thể kiếm được một phần doanh thu được tạo ra từ các quảng cáo đó.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập AdSense cho video trên tài khoản YouTube của bạn và bắt đầu kiếm tiền từ các video của bạn.

** 1.Thiết lập adsense cho video **

Để thiết lập AdSense cho video, bạn sẽ cần có tài khoản Google AdSense.Nếu bạn chưa có, bạn có thể tạo một cái miễn phí ở đây.

Khi bạn có tài khoản AdSense, bạn có thể kết nối nó với tài khoản YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào cài đặt ** **> ** Kiếm tiền **> ** AdSense **.

Nhấp vào ** Kết nối tài khoản AdSense của bạn ** và nhập địa chỉ email và mật khẩu AdSense của bạn.

** 2.Bật quảng cáo trên video của bạn **

Khi tài khoản AdSense của bạn được kết nối với tài khoản YouTube của bạn, bạn có thể bật quảng cáo trên video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào cài đặt ** **> ** Kiếm tiền **> ** AdSense **.

Trong ** quảng cáo trên video của bạn **, hãy đảm bảo rằng ** bật quảng cáo trên video của bạn ** Hộp kiểm được kiểm tra.

Bạn cũng có thể chọn bật quảng cáo trên các video hoặc kênh cụ thể.Để thực hiện việc này, nhấp vào ** Chỉnh sửa ** bên cạnh video hoặc kênh bạn muốn thay đổi, sau đó kiểm tra hộp kiểm ADS ** bật **.

** 3.Chọn định dạng quảng cáo của bạn **

Bạn có thể chọn từ nhiều định dạng quảng cáo để hiển thị trên video của mình.Bao gồm các:

*** Quảng cáo trong luồng: ** Những quảng cáo này phát trước, trong hoặc sau video của bạn.
*** Quảng cáo lớp phủ: ** Những quảng cáo này xuất hiện ở cuối video của bạn.
*** Quảng cáo bội thu: ** Đây là những quảng cáo ngắn, 6 giây phát vào đầu video của bạn.

Bạn có thể chọn hiển thị các định dạng quảng cáo khác nhau trên các video hoặc kênh khác nhau.Để thực hiện việc này, nhấp vào ** Chỉnh sửa ** bên cạnh video hoặc kênh bạn muốn thay đổi, sau đó chọn các định dạng quảng cáo bạn muốn hiển thị.

**4.Đặt tùy chọn quảng cáo của bạn **

Bạn cũng có thể đặt tùy chọn quảng cáo của mình để kiểm soát cách hiển thị quảng cáo của bạn.Bao gồm các:

*** Đối tượng mục tiêu của bạn: ** Bạn có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình vào nhân khẩu học, sở thích và vị trí cụ thể.
*** Ngân sách của bạn: ** Bạn có thể đặt ngân sách hàng ngày hoặc hàng tháng cho quảng cáo của mình.
*** Xoay quảng cáo của bạn: ** Bạn có thể chọn xoay quảng cáo của mình một cách đều hoặc hiển thị nhiều định dạng quảng cáo ưa thích của bạn.

Bạn có thể đặt tùy chọn quảng cáo của mình bằng cách nhấp vào cài đặt ** **> ** Kiếm tiền **> ** AdSense **.

** 5.Bắt đầu kiếm tiền từ video của bạn **

Khi bạn đã thiết lập AdSense cho video và bật quảng cáo trên video của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ video của mình.Số tiền bạn kiếm được sẽ phụ thuộc vào số lượt xem video của bạn và loại quảng cáo được hiển thị.

Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình từ AdSense cho video trong tài khoản AdSense của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập vào tài khoản AdSense của bạn và nhấp vào ** Báo cáo **> ** Thu nhập **.

**Phần kết luận**

Google Adsense cho video là một cách tuyệt vời để YouTubers kiếm tiền từ video của họ.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể thiết lập AdSense cho video và bắt đầu kiếm tiền từ các video của mình ngay hôm nay.

** 5 hashtags: **

* #google Adsense
* #adsenseforvideo
* #Kiếm tiền trực tuyến
* #youtube
* #IDOproduction
=======================================
#Googleadsense #adsenseforvideo #MakeMoneyOnline #youtube #videoproduction **How to Make Money with Google Adsense on Your Adsense for Video Account**

Google Adsense is a popular way for YouTubers to make money from their videos. By placing ads on their videos, they can earn a share of the revenue generated from those ads.

In this article, we'll show you how to set up Adsense for Video on your YouTube account and start earning money from your videos.

**1. Set up Adsense for Video**

To set up Adsense for Video, you'll need to have a Google Adsense account. If you don't already have one, you can create one for free here.

Once you have an Adsense account, you can connect it to your YouTube account. To do this, go to your YouTube Studio and click **Settings** > **Monetization** > **Adsense**.

Click **Connect your Adsense account** and enter your Adsense email address and password.

**2. Enable ads on your videos**

Once your Adsense account is connected to your YouTube account, you can enable ads on your videos. To do this, go to your YouTube Studio and click **Settings** > **Monetization** > **Adsense**.

Under **Ads on your videos**, make sure that the **Enable ads on your videos** checkbox is checked.

You can also choose to enable ads on specific videos or channels. To do this, click **Edit** next to the video or channel you want to change, and then check the **Enable ads** checkbox.

**3. Choose your ad formats**

You can choose from a variety of ad formats to display on your videos. These include:

* **In-stream ads:** These ads play before, during, or after your videos.
* **Overlay ads:** These ads appear at the bottom of your videos.
* **Bumper ads:** These are short, 6-second ads that play at the beginning of your videos.

You can choose to display different ad formats on different videos or channels. To do this, click **Edit** next to the video or channel you want to change, and then select the ad formats you want to display.

**4. Set your ad preferences**

You can also set your ad preferences to control how your ads are displayed. These include:

* **Your target audience:** You can choose to target your ads to specific demographics, interests, and locations.
* **Your budget:** You can set a daily or monthly budget for your ads.
* **Your ad rotation:** You can choose to rotate your ads evenly or to show more of your preferred ad formats.

You can set your ad preferences by clicking **Settings** > **Monetization** > **Adsense**.

**5. Start earning money from your videos**

Once you've set up Adsense for Video and enabled ads on your videos, you can start earning money from your videos. The amount of money you earn will depend on the number of views your videos get and the type of ads that are displayed.

You can track your earnings from Adsense for Video in your Adsense account. To do this, go to your Adsense account and click **Reports** > **Earnings**.

**Conclusion**

Google Adsense for Video is a great way for YouTubers to make money from their videos. By following these steps, you can set up Adsense for Video and start earning money from your videos today.

**5 hashtags:**

* #Googleadsense
* #adsenseforvideo
* #MakeMoneyOnline
* #youtube
* #videoproduction

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock