Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên các câu chuyện trên YouTube của bạn

..

## Cách kiếm tiền với Google AdSense trên các câu chuyện trên YouTube của bạn

YouTube Stories là một tính năng tương đối mới cho phép người sáng tạo chia sẻ các video ngắn, dọc với khán giả của họ.Mặc dù các câu chuyện trên YouTube không có cùng với các video trên YouTube truyền thống, nhưng chúng vẫn có thể là một cách tuyệt vời để kết nối với người hâm mộ của bạn và phát triển khán giả của bạn.Và nếu bạn kiếm tiền, bạn cũng có thể kiếm tiền từ các câu chuyện trên YouTube của mình với Google Adsense.

Đây là cách bắt đầu:

1. ** Đăng ký Google AdSense. ** Nếu bạn chưa có tài khoản Google AdSense, bạn sẽ cần đăng ký.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào nút "Đăng ký".
2. ** Kích hoạt việc kiếm tiền cho các câu chuyện trên YouTube của bạn. ** Một khi bạn đã đăng ký AdSense, bạn sẽ cần cho phép kiếm tiền cho các câu chuyện trên YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào tab "Tiền kiếm".Trong "Câu chuyện trên YouTube", nhấp vào nút "Bật".
3. ** Tạo câu chuyện trên YouTube của bạn. ** Khi bạn đã kích hoạt kiếm tiền, bạn có thể bắt đầu tạo câu chuyện trên YouTube của mình.Để thực hiện việc này, hãy mở ứng dụng YouTube và nhấn nút "+" ở góc trên cùng bên trái.Sau đó, chọn "Câu chuyện" và bắt đầu quay video của bạn.
4. ** Thêm quảng cáo vào câu chuyện YouTube của bạn. ** Khi bạn đang tạo câu chuyện YouTube của mình, bạn sẽ có tùy chọn để thêm quảng cáo.Để thực hiện việc này, hãy nhấn vào nút "+" ở góc trên cùng bên trái và chọn "Quảng cáo".Sau đó, chọn loại quảng cáo bạn muốn thêm và làm theo hướng dẫn.

Khi bạn đã thêm quảng cáo vào các câu chuyện trên YouTube của mình, bạn sẽ bắt đầu kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó xem câu chuyện của bạn và nhấp vào quảng cáo.Bạn có thể theo dõi thu nhập của mình trong tài khoản Google AdSense của mình.

Dưới đây là một vài mẹo để kiếm tiền với Google AdSense trên các câu chuyện trên YouTube của bạn:

* Tạo những câu chuyện hấp dẫn và thú vị sẽ khiến người xem xem.
* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả của bạn để thu hút người xem quan tâm đến nội dung của bạn.
* Đặt quảng cáo một cách chiến lược vào các câu chuyện của bạn để chúng không phá vỡ trải nghiệm xem.
* Theo dõi thu nhập của bạn và điều chỉnh chiến lược của bạn khi cần thiết.

Với một chút nỗ lực, bạn có thể sử dụng Google Adsense để kiếm tiền từ các câu chuyện trên YouTube của bạn.Vì vậy, hãy bắt đầu tạo ra ngày hôm nay!

### 5 hashtag cho bài viết này

* #youtube
* #google Adsense
* #Làm ra tiền
* #youtubestories
* #ContentCreation
=======================================
#youtube #Googleadsense #Makemoney #youtubestories #ContentCreation

## How to Make Money with Google Adsense on Your YouTube Stories

YouTube Stories is a relatively new feature that allows creators to share short, vertical videos with their audiences. While YouTube Stories don't have the same reach as traditional YouTube videos, they can still be a great way to connect with your fans and grow your audience. And if you're monetized, you can also make money from your YouTube Stories with Google AdSense.

Here's how to get started:

1. **Sign up for Google AdSense.** If you don't already have a Google AdSense account, you'll need to sign up for one. You can do this by visiting the Google AdSense website and clicking the "Sign Up" button.
2. **Enable monetization for your YouTube Stories.** Once you've signed up for AdSense, you'll need to enable monetization for your YouTube Stories. To do this, go to your YouTube Studio and click the "Monetization" tab. Under "YouTube Stories," click the "Enable" button.
3. **Create your YouTube Stories.** Once you've enabled monetization, you can start creating your YouTube Stories. To do this, open the YouTube app and tap the "+" button in the top left corner. Then, select "Story" and start recording your video.
4. **Add ads to your YouTube Stories.** When you're creating your YouTube Story, you'll have the option to add ads. To do this, tap the "+" button in the top left corner and select "Ad." Then, select the type of ad you want to add and follow the instructions.

Once you've added ads to your YouTube Stories, you'll start earning money whenever someone watches your story and clicks on an ad. You can track your earnings in your Google AdSense account.

Here are a few tips for making money with Google AdSense on your YouTube Stories:

* Create engaging and interesting stories that will keep viewers watching.
* Use relevant keywords in your titles and descriptions to attract viewers who are interested in your content.
* Place ads strategically in your stories so that they don't disrupt the viewing experience.
* Track your earnings and make adjustments to your strategy as needed.

With a little effort, you can use Google AdSense to make money from your YouTube Stories. So start creating today!

### 5 Hashtags for This Article

* #youtube
* #Googleadsense
* #Makemoney
* #youtubestories
* #ContentCreation

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock