Ask Cách kiếm tiền với Google AdSense trên đoạn giới thiệu kênh YouTube của bạn

insocks5proxy

..

## Cách kiếm tiền với Google AdSense khi giới thiệu kênh YouTube của bạn

YouTube là một nền tảng tuyệt vời để chia sẻ video của bạn với thế giới và bạn cũng có thể kiếm tiền từ kênh của mình thông qua Google Adsense.Khi bạn bật AdSense trên kênh của mình, quảng cáo sẽ được hiển thị trước, trong hoặc sau video của bạn.Bạn sẽ kiếm được tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Đây là cách bật Google AdSense trên kênh YouTube của bạn:

1. Truy cập studio YouTube của bạn.
2. Nhấp vào ** Cài đặt **.
3. Nhấp vào ** Kiếm tiền **.
4. Nhấp vào ** Bật ** Bên cạnh ** Google AdSense **.
5. Thực hiện theo các hướng dẫn để tạo tài khoản AdSense.

Khi bạn đã bật AdSense trên kênh của mình, bạn sẽ cần tạo một số đơn vị quảng cáo.Các đơn vị quảng cáo là những nơi cụ thể trên video của bạn nơi quảng cáo sẽ được hiển thị.Bạn có thể tạo các đơn vị quảng cáo cho các vị trí sau:

*** Trước video **
*** Trong video **
*** Sau video **
*** Trong mô tả video **

Bạn cũng có thể tạo các đơn vị quảng cáo tùy chỉnh có thể được hiển thị ở bất cứ đâu trên kênh của bạn.

Để tạo một đơn vị quảng cáo, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào ** đơn vị quảng cáo **.Sau đó, nhấp vào ** Tạo đơn vị quảng cáo **.

Bạn sẽ cần chọn kích thước cho đơn vị quảng cáo của mình và chọn loại quảng cáo mà bạn muốn hiển thị.Bạn cũng có thể chọn nhắm mục tiêu quảng cáo của mình đến đối tượng cụ thể.

Khi bạn đã tạo các đơn vị quảng cáo của mình, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ kênh YouTube của mình.Chỉ cần nhớ rằng bạn sẽ không kiếm được bất kỳ khoản tiền nào cho đến khi ai đó nhấp vào quảng cáo.

Dưới đây là một số mẹo để kiếm thêm tiền với Google AdSense trên kênh YouTube của bạn:

* Tạo các video chất lượng cao mà mọi người sẽ muốn xem.
* Quảng cáo video của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội và các nền tảng khác.
* Tối ưu hóa video của bạn cho các công cụ tìm kiếm.
* Sử dụng các từ khóa có liên quan trong tiêu đề và mô tả video của bạn.
* Đặt các đơn vị quảng cáo của bạn ở các vị trí chiến lược trên video của bạn.
* Nhắm mục tiêu quảng cáo của bạn đến đối tượng cụ thể.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể tăng cơ hội kiếm tiền với Google Adsense trên kênh YouTube của bạn.

## hashtags

* #youtube
* #google Adsense
* #Làm ra tiền
* #kênh Youtube
* #Intrifucing
=======================================
#youtube #Googleadsense #Makemoney #youtubechannel #Introducing

## How to Make Money with Google Adsense on the Introduction of Your YouTube Channel

YouTube is a great platform to share your videos with the world, and you can also make money from your channel through Google Adsense. When you enable Adsense on your channel, ads will be displayed before, during, or after your videos. You'll earn money whenever someone clicks on an ad.

Here's how to enable Google Adsense on your YouTube channel:

1. Go to your YouTube Studio.
2. Click **Settings**.
3. Click **Monetization**.
4. Click **Enable** next to **Google Adsense**.
5. Follow the instructions to create an Adsense account.

Once you've enabled Adsense on your channel, you'll need to create some ad units. Ad units are the specific places on your videos where ads will be displayed. You can create ad units for the following locations:

* **Before the video**
* **During the video**
* **After the video**
* **In the video description**

You can also create custom ad units that can be displayed anywhere on your channel.

To create an ad unit, go to your YouTube Studio and click **Ad units**. Then, click **Create ad unit**.

You'll need to choose a size for your ad unit and select the type of ads that you want to show. You can also choose to target your ads to specific audiences.

Once you've created your ad units, you can start earning money from your YouTube channel. Just keep in mind that you won't earn any money until someone clicks on an ad.

Here are some tips for making more money with Google Adsense on your YouTube channel:

* Create high-quality videos that people will want to watch.
* Promote your videos on social media and other platforms.
* Optimize your videos for search engines.
* Use relevant keywords in your video titles and descriptions.
* Place your ad units in strategic locations on your videos.
* Target your ads to specific audiences.

By following these tips, you can increase your chances of earning money with Google Adsense on your YouTube channel.

## Hashtags

* #youtube
* #Googleadsense
* #Makemoney
* #youtubechannel
* #Introducing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock